ผู้เขียน หัวข้อ: แอบที่บ้านซื้อกล้องใหม่คมชัด จัดหนัก มอเตอร์โชว์ หุหุ  (อ่าน 3651 ครั้ง)

ออฟไลน์ sugarpie

• Newbie
  • *
จัดให้หนักงานมอเตอร์โชว์ปีนี้ไม่อยากแบกกล้องตัวใหญ่ไปและ เลยจัดหนัก กล้อง Canon S-100 มา ราคาไม่แรงแต่ ที่แรงคือฟังก์ชั่นนี่แหละ ชอบมาก 12.1ล้านพิกเซล กับซุมได้ 5 ระดับ แถมมีระบบป้องกันการสั่นไหวอีก แล้ว เพื่อนๆคนไหนพกกล้องอะไรไปงานนี้บ้าง ผมไม่ได้โปรมืออาชีพ แต่ไม่อยาก ฟังคนที่บ้านแอบจิกกัดเวลามางานนี้อะครับ 555+

ปีนี้เค้าบอกว่าว่าแจ่มเยอะมาก ใครพร้อมไป มอเตอร์โชว์ มาคุยกันได้ครับ ใช้กล้องอะไรกันบ้าง มีใครซื้อตัวแบบผมบ้างไหม  ;D ;D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมยืมกล้อง Mirror-Less จากคนอื่นมาถ่ายครับ  :D

คุณภาพระดับ DSLR แต่แอบถ่ายง่ายๆเหมือนกล้องคอมแพ็คต์

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
พอแล้วครับของผมไปแค่นี้แหละ(ขอผมคนเดียว)

พี่สาวผมใช้ 600d แต่ของผมมันก็ไม่ได้แย่เลวร้ายอะไร

N79.

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ของผม compact ธรรมดา Sony  w110 ใช้มา 4 ปีกว่าแล้ว
มันไม่เสียซักที ตอนนี้ผมกำลังเหล่ๆ Nex อยู่แต่กล้องเดิม
มันทนไม่กะให้ฆปลี่ยนกันเลยยย

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ของผมก็คงตัวเดิม D90 + Tamron 17-50/2.8 ขอเอาเลนส์สว่างๆ ถ่ายง่ายๆ ไม่เน้นแฟลช และไม่เน้น พริ้ตตี้ (ผบ.จะกัดเอา)

ออฟไลน์ decptt

เรียนเจ้าหน้าที่ที่มารายงานตัว เรื่องกล้องนะครับ
อย่าลืมกลับมาแล้ว ทำรายงานส่งที่ HLM นะครับ
อาจารย์ทั้งหลายกำลังเฝ้าดูผลงานอยู่นะครับ
ขอย้ำ ขอหลายๆรูปนะครับ รูปเดียวไม่อาววววววอ่ะ  ;D

ภาพรถไฟหน้าแจ่ม ช่วงล่างเป๊ะ สีรถเนียนๆนะครับ

อ้ออย่าลืม Dance ของ มอเตอร์ไซด์นะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด ก็ได้แต่เพิ่งเจ้าหน้าที่แหล่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้า ^^

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
จากประสบการณ์ของผม เวลาถือกล้องคอมแพคไปถ่าย พริตตี้มักจะไม่มองครับ พริตตี้จะไปให้ความสนใจกับกล้องโปร ยิ่งคนไหนมาแบบเลนส์กระบอกข้าวหลามเนี่ย แทบไม่ปล่อยให้ตัวเองหลุดเฟรม  ;D

พอตอนนี้ผมใช้ Sony NEX-5n แต่ก็ดันขี้เกียจพกไปถ่าย รู้สึกขัดเวลาดูรถ

แต่ Canon S100 เป็นกล้องที่ดีครับ ผมเคยใช้ S95 อยู่พักนึงก่อนเปลี่ยนกล้อง ผมชอบมันมากเลย พกตัวเดียวเล็กๆ จบ ถ่ายสวยมากกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 10:22:15 โดย !+! Bomb !+! »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รู้สึกเหมือนกำลังอ่านโฆษณาแฝง Viral Marketing