ผู้เขียน หัวข้อ: ซูซูกิในงานมอเตอร์โชว์วันนี้ เซลล์หายหัว ไม่มีโบรชัวร์แจก !!  (อ่าน 12314 ครั้ง)

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
เนิ้อหาในกระทู้เป็นยังไงผมไม่รู้  แต่จั่วหัวกระทู้ได้แรงมาก

ผมที่ชอบคนแรงๆ อ่านทีแรกยังตกใจเลย  กับคำว่าหัวหายหายหัวเนี่ย 

ผมแรงสู้ไม่ได้ขอยอมแพ้ครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
มาแรงแบบนี้   ต้มมาม่ารอเลยดีไหม

เหอๆๆ  ทำไรเห็นใจกันบ้าง ทั้งเซลล์ทั้งคนซื้อครับ

ค่ายSมันไม่ีได้มีกำลังผลิตเหมือนค่ายT  รถเค้ามีกี่รุ่นขายปีละกี่คัน

ถ้าคุณทำงานคุณก็จะรู้ว่า ถ้าคุณกะอะไรผิดพลาดแล้วต้องของบเพิ่ม หรือของเพิ่มมันก็ต้องรอครับ

ปล. พี่จิมมาเบาๆหน่อยก็ได้ครับ พี่เช็คน้ำตาลกับนอนเยอะๆหน่อยนะ รู้สึกหลังๆแอบแรงขึ้นจากปกตินิดนึงครับ จากคนอ้วนเหมือนกัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ถ้าจะตั้งกระทู้บ่นหรืออะไรผมว่าก็ไม่ผิดเท่าไหร่หรอกนะครับ
มีอะไรก็เอามาแชร์กันได้ เผื่อมีคนในบริษัทรถยนต์มาตามอ่าน
ซึ่งผมว่าก็มีอยู่หลายค่ายนะ ที่มาเล่นเว็บนี้

แต่ประเด็นคือทำไมต้องตั้งชื่อกระทู้ให้แรงด้วย เหมือนเรียกร้องความสนใจยังไงก็ไม่รู้
อยากมีตัวตนในเว็บ

ปล.ซูซูกิ เต็มเพดานจองสำหรับการผลิตปีนี้แล้วนะครับ
เพื่อนผมจะไปจอง บอกว่าไม่ทันแล้ว สำหรับการยื่นขอลดภาษี

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แค่หัวกระทู้เล่นคำสัมผัส ให้เวลาอ่านแล้วคล้องจองกันดีน่ะครับ

ผมคงห้ามความคิดดราม่าของใครไม่ได้หรอก

แต่ขอให้ก่อนที่ใครจะคิดต้มมาม่า ก็ช่วยคุยเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับกระทู้ก่อนแล้วกันครับ ผมจะได้เลือกอ่านเฉพาะโซนที่มีประโยชน์

ว่าแต่ว่าขอโปรโมตกระทุ้ใหม่ คุยเรื่องยอดจองในมอเตอร์โชว์ดีกว่า

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20496.0.html

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
อีกเหตุผลก็น่าจะเหนื่อยกันหล่ะมั้งครับ เพราะศูนย์น้อยจำนวนเซลล์น้อยแต่ยอดจองพอๆกับเจ้าใหญ่ๆ ดังนั้นเซลล์แต่ละคนจึง overload กันแค่ที่โชว์รูมตัวเองก็แย่แล้ว และที่มอเตอร์โชว์ปกติค่ายอื่นจะผลัดกันมาศูนย์ละวันสองวัน แต่เข้าใจว่าซูซูกิมีศูนย์ที่ได้มางานน้อยเซลล์บางคนอาจได้มาเกือบทุกวัน คนที่งานก็สนใจตัวนี้มากผมว่าเกินครึ่งต้องไปที่บูทนี้ คันอื่นไปดูบนท้องถนนได้หรือมีโชว์รูมให้ดูใกล้ได้แต่พี่ซูแค่หาศูนย์ไปดูรถยังยากเลย ถ้าเค้าจะเพลียจนไม่ไหวแล้วก็คงไม่แปลกหรอกครับยิ่งไม่รับจองแล้วก็ยิ่งไม่มีแรงใหญ่เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ใจเค้าใจเราครับพี่ เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้แหละ พอไม่ได้โบร์ชัวร์ ไม่เจอเซลล์นะ โวยวายเลย บางทีคิดไปด้วยซ้ำว่า เค้ามีแต่ไม่ให้ แต่พอเราเริ่มวัยรุ่น เริ่มรู้อะไรแล้ว มันก็ทำให้ผมเข้าใจไรหลายอย่าง ว่าถ้าเค้าไม่มีให้หรือไม่ให้ เราก็อย่าแบบทำท่าไม่พอใจหรือโวยวาย เพราะยังไง ในเมื่อเค้าไม่มีหรือไม่ให้ เรายิ่งไปเอามันเหมือนการไปทำให้เค้าขายไม่ได้อีก แถมลูกค้าคนอื่นเค้าจะมองเราในลบ

วันรอบสื่อ ตอนไปมอเตอร์โชว์ ผมก็ไปบูธ suzuki เหมือนกัน ไม่มีโบร์ชัวร์ แต่แค่ได้สัมผัสคันจริง ก็ลืมโบร์ชัวร์ไปโดยปริยาย