ผู้เขียน หัวข้อ: // First Impression : Ford Focus US.Spec from NUAY PAUL Ratanaboon //  (อ่าน 23891 ครั้ง)

ออฟไลน์ saraph

• Newbie
  • *
Re: // First Impression : Ford Focus US.Spec from NUAY PAUL Ratanaboon //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:36:17 »
สงสัยคนออกแบบเกียร์ + - เขาจะชอบเล่นเกมส์ขับเครื่องบินมาก

จิตนาการว่าขับขึ้นแม่ฮ่องสอน และใช้ระบบเกียร์ + - ตลอดทาง สงสัยต้องเอามือข้างหนึ่งจับเกียร์แช่ไว้ อีกข้างหมุนพวงมาลัย O.o

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: // First Impression : Ford Focus US.Spec from NUAY PAUL Ratanaboon //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 13:51:18 »
ขอบคุณมากๆครับ

หวังว่ามาเมืองไทยจะจัดเต็มแบบนี้นะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Silverliner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 21:22:14 »
อ่านจบ  ผมก็ลุกไปจอง TDCi ตัวเก่าที่ลดราคาทันทีเลยครับ  ตัวใหม่นี่

ออกแบบโดยไม่คำนึงถึง ergonomics เลย  ผิดหวังจริงๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 05:08:14 »
อย่าเพิ่งเชื่อผมมากเลยครับ ลองไปขับเองกันก่อนดีกว่าแล้วค่อยตัดสินใจดูอีกทีนะครับ
เพราะอาจจะเห็นว่าผมคอมเมนท์เรื่องโน่นนี่เต็มไปหมด แต่ถ้าให้ผมเขียนรีวิว Focus เก่าด้วย
ก็อาจจะโดนบ่นเรื่องอื่นอื่นไม่แพ้กันครับ บางเรื่องดีขึ้น บางเรื่องพยายามเปลี่ยนแต่ดันแย่ลง
แต่โดยรวมรวม มันเป็นรถที่โตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ขึ้นกว่ารุ่นเดิมนะครับ

ออฟไลน์ jlsjfk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:23:06 »
วัสดุต่างต่างก็ดูดีขึ้นจากรุ่นเดิมค่อนข้างมาก ให้ผิวสัมผัสที่นุ่มหลายจุด อย่างแผงประตูนี่
ด้านบนที่หลายคนมักจะเอาแขนไปท้าวเวลาขับรถ ก็บุให้เป็นวัสดุนุ่มแล้ว
..................................................................................................

ของเดิม tdci ก็บุเป็นแบบนุ่มแล้วนิครับ...  หรือคนรีวิวจะจำผิดไป....

ออฟไลน์ saridpong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:33:25 »

จาก Review มันเป็นตัวรองท๊อปใช่รึปล่าวครับ .. อยากให้รุ่นท๊อปที่จะมาไทยได้แบบในภาพจริง ๆ >__< งามมาก ๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:06:05 »
ในรีวิวบอกไว้แล้วครับ ว่าเป็นตัวรองท้อป

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 22:06:30 »
ขอเกียร์ +/- แบบตบขึ้นลงเหมือนธรรมดาสามัญชนทั่วไปได้บ่พี่กัส
H.

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:44:51 »
 ;D ;Dสังเกตุจากภาพ เด้วนี้ ที่นั้น รถต้องมีเดย์ไลท์ หรือเปิดไฟหน้าขับในตอนกลางวัน ทุกคัน รึปล่าวครับ