ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยจริงครับ รถจอดอยู่ดีๆๆ แผ่นปูนก่อสร้างคอนโด ของแสนสิริหล่นมาทับ  (อ่าน 10906 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
ซวยจริงครับ รถจอดอยู่ดีๆๆ แผ่นปูนก่อสร้างคอนโด ของแสนสิริหล่นมาทับ เละเลย
รถน้องสาวด้วย เขาต้องใช้รถไปเรียน ไม่มีรถใช้ซะงั้น
ทางคนก่อสร้างคอนโด ก็เดินมาถ่ายรูป แล้วก็ไป.. แล้วจะทำไงดีครับ รถยับทั้งคันอย่างงี้ T_T

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แจ้งความไว้ก่อนครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

อย่างที่คุณ Fly to dream บอกไว้ครับ
แจ้งความลงบันทึกประจำวันเอาไว้

แล้วก็เรียกเจ้าหน้าที่ประกันภัยมาถ่ายรูป เปิดเคลมเป็นหลักฐาน
เรียกค่าเสียหายจากทางผู้ก่อสร้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 08:43:59 โดย Nuay Paul R. »

ออฟไลน์ eaowpj

คงต้องแจ้งความลงบันทึกประจำวัน ถ่ายรูปที่เกิดเหตุเก็บไว้ด้วย อย่างที่ทั้ง 2 ท่านว่า ถ้ามีประกันชั้น 1 ถึงเรียกบริษัทประกันมาเคลมเพราะบริษัทประกันคงไปคุยกับแสนสิริเิอง ถ้าไม่มีประกันชั้น 1 คงต้องให้ช่างมาประเมินค่าเสียหายว่าต้องซ่อมอะไรบ้างเป็นเงินเท่าไหร่ ค่าลากจูงรถไปอู่เขา นอกจากนี้ค่าขาดประโยชน์ในการใช้รถรายวันต้องนั่งแท็กซี่หรือเช่ารถ ค่าเสื่อมราคาจากการที่รถต้องเอาไปซ่อม เป็นต้น เพราะถ้าไม่เตรียมเป็นรายการ แสนสิริก็คงเตรียมมาให้ ซึ่งอาจไม่คลอบคลุมค่าเสียหายทั้งหมดที่เราต้องการก็ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ checkmate

ถ้าเป็นเมืองนอกผมคิดว่าคงเรียกค่าเสียหายกันได้ 6 หลักเลยนะครับ  ::)

ออฟไลน์ redsun

แรงพอดูเลยครับ
หลังคาเป็นส่วนสำคัญสำหรับความปลอดภัยต้องรับแรงได้ดี
และน่าจะมีความเสียหายต่อเนื่องไปชิ้นส่วนใกล้เคียงด้วย
ต้องละเอียดกันหน่อยละครับ

หายไวไวครับ

ออฟไลน์ templeboy

ผมก็เคยโดน...แสนสิริเหมือนกันครับ ตรงแถวทองหล่อ จอดรถไว้ในโครงการอื่น แต่มันติดกับโครงการของแสนสิริ พี่แกทำน้ำปูนหยดใส่มาเต็มคันรถ โชคดีที่ผมกลับมาที่รถเร็ว จนท. เค้าก็มาดูและให้ไปล้างแล้วมาเรียกเก็บเงินค่าล้างทีหลังครับ หมดไปเกือบพัน เสียเวลารอ 2 สัปดาห์ครับ แต่ที่สำคัญคือ ผมไม่ใช่คนแรก...ถามยามบอกโดนกันมาเยอะแล้ว แต่ก็ไม่มีการปรับปรุงแก้ไขอะไรเลยครับ ???
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ firstime911

น้ำปูนนี่โดนทุกวันเลยครับ.. T_T

ออฟไลน์ i-din

แข็งเหมือนกันนะเนี้ยะ แผ่นปูนหล่นมา แต่หลังคาไม่ยุบเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ birm@productive

แจ้งความ เรียกค่าเสียหาย ไม่พอใจ ก็ฟ้องครับ

กรณีนี้เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยโดยตรง ไม่ควรประนีประนอมครับ คราวหน้าจะมีอะไรหล่นมาอีกก็ไม่รู้
แล้วสิ่งที่อยู่ด้านล่าง... อาจไม่ใช่รถคุณก็ได้
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ balliblue

ตามความเห็นด้านบน แจ้งความก่อน เรียกประกัน เดี๋ยวประกันจัดให้เองนะผมว่า ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าโดนคนนี่ถึงแก่ชีวิตเลยนะ  >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แจ้งความครับ

เคสผมเป็นผู้เช่าคอนโดครับเล่นกันยังไงไม่รู้ทำหน้าต่างหลุดหล่นไปโดนหลังคาข้างล่างแล้วไม่ยอมชดใช้ค่าเสียหายให้เจ้าของรถจนเจ้าของรถไปแจ้งความจงจะยอมจ่ายจากเรียก 5 พันเค้าโมโหเลยเรียก 2 หมื่น 2 แต่ยังแล่แง่อยู่จะให้ผมซ่งเป็นเจ้าของห้องเช่าจ่ายด้วยผมก็บอกว่าถ้าอุปกรณ์เกิดชำรุดจริงผู้เช่าต้องแจ้งให้ทราบแต่นี่ผ่านมา 8 เดือนแล้วและคุณเป็นคนทำให้มันเสียหายเองและที่สำคัญต้องจ่ายค่าซ่อมหน้าต่างให้ผมด้วยถ้าไม่จ่ายผมจะหักจากเวินประกันห้อง และถ้าไม่พอใจก็แจ้งความได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ [J]e[w]

สะเพร่ามากๆเลย ถ้าเป็นคนจะเกิดอะไรขึ้น
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
แจ้งความเลยครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ FyGI

อย่าเพิ่งเคลื่อนย้ายรถ

เรียกประกันมา แจ้งความลงบันทึกประจำวัน

และถ่ายรูปเก็บเอาไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นเมืองนอกผมคิดว่าคงเรียกค่าเสียหายกันได้ 6 หลักเลยนะครับ  ::)

เกิน 6 หลักแน่นอนครับ ถ้าเป็นเมืองนอกยิ่ง US ด้วย
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ mathician

โห เิกิน 6 หลักนี่ซื้อรถใหม่ได้เลยนะ

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าหล่นใส่หัว ถึงตายเลยนะครับ

ฟ้องร้องเลยครับ เรียกค่าเสียหาย ค่าเสียเวลา
เรียกเจ้าหน้าที่ประกันมาทันทีเลยครับ อย่าเพิ่งเคลื่อนรถ
แล้วก็ถ่ายรูปข้างบนไว้ด้วย (ถ่ายเป็นคลิปเลย ดีที่สุด)

ออฟไลน์ panerai

ถ้าเมืองนอกแค่นี้เกิน 6หลักบาทไทย แน่นอนครับ

ออฟไลน์ eaowpj

http://lawmastersongkhla3.com/read-room/91-examination/195-2012-01-08-20-34-32 ลองดู Punitive Damages บางครั้งอาจทำให้บริษัทเจ๊งไปเลยก็มี แต่ผมไม่มีตัวอย่างมาแสดง มีแต่ความหมาย

ออฟไลน์ mooja

• **
เเจ้งความไว้ก่อนเลยครับ  ถามมันไม่สนใจ  ไปเเจ้งทางเขต การก่อสร้างที่เป็นอันตราย มีเเววหยุดสร้างยาว  เรียกให้เเพงกว่าค่าเสียหายรถเราไปเลย  ดีนะไม่มีคนอยู่เเถวนั้นไม่งั้นอาจตาย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Blanco

• **
โห เิกิน 6 หลักนี่ซื้อรถใหม่ได้เลยนะ

ใช่ครับ แต่ "ไม่ใช่ประเทศไทย" นะครับ ยิ่งเป็นความผิดผลาดของ บริษัทที่อาจจะส่งผลกระทบต่อชีวิตได้เนี่ย ยาวครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ฟ้องเลยครับ เรียกเท่าไหร่ก็น่าจะได้ครับ แค่เครมซ่อมไม่พอครับ

เพราะถ้ามีคนอยู่ในรถล่ะ หรือถ้าเรากำลังไขขึ้นล่ะ ไม่อยากจะคิดครับ

เอาแบบไม่ยอมความ ทางโครงการโดนสั่งระงับก่อสร้างแน่ครับ

ยังไงเค้าต้องจ่ายครับ บอกน้องเลือกรถใหม่ไว้เลยครับ

งานนี้จะมีคนเสนอใต้โต๊ะให้คุณแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ดีนะครับที่ไม่มีคนอยู่ในรถ แจ้งความลงบันทึกประจำวัน เรียกประกันมาถ่ายรูป และก็เรียกค่าเสียหายจากเจ้าของโครงการครับ

ออฟไลน์ e21sbo

• **
อย่าลืมแจ้งเขตด้วยนะครับ  งานนี้โยธาเขตต้องออกตรวจสอบด้วยครับ

ออฟไลน์ mick

แบนแสนสิริละคับ