ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ไปจองรถ หละครับ Pajero sport V6 กับ Suzuki swift  (อ่าน 9025 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
พรุ่งนี้ไปจองรถ หละครับ Pajero sport V6 กับ Suzuki swift 
หลังจากที่ปรึกษา หาข้อมูลกันอยู่หลายรอบ สรุป คงเอา pajero Sport หละครับ ตัว v6 benzin และก็คงต้อง จอง suzuki swift เพิ่มเพราะvios ที่บ้าน โดนแผ่นปูนแสนสิริทับพังยับ T_T

จอง มอเตอร์โชว์ ดีสุด หรือเปล่า ครับ หรือ ไปพวก โชว์รูมจะดีกว่า
แถมเยอะๆๆจัดหนักๆๆ ^^

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

Re: พรุ่งนี้ไปจองรถ หละครับ Pajero sport V6 กับ Suzuki swift
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:59:05 »
ก่อนจองแนะนำหาข้อมูลในบอร์ดของ swift และ pajero ก่อนค่อยไปต่อรองในงานอีกที ก็น่าจะได้เงือนไขที่ดีแล้ว ในงานบางทีเซลส์บอกผ่านๆ หากเรารีบจองโดยไม่เช็คเซลส์ก็รับทรัพย์ไป แต่อย่าให้ถึงขูดเลือดขูดเนื้อกันเลยนะ เขาทำงานก็น่าจะได้ผลตอบแทนบ้าง

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
Re: พรุ่งนี้ไปจองรถ หละครับ Pajero sport V6 กับ Suzuki swift
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:59:38 »
โดนแผ่นปูนแสนสิริทับพังยับ

อยากดูเป็น ความรู้ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:09:46 »
บางทีข้างนอกก็ให้โปรโมชั่นได้เท่าหรืออาจจะมากกว่าในงานฯครับ ต้องลองสอบถามจากหลายๆที่

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:23:10 »
โดนแผ่นปูนแสนสิริทับพังยับ

อยากดูเป็น ความรู้ครับ

มาลงให้ อยู่ กระทู้นี้ครับ

ซวยจริงครับ รถจอดอยู่ดีๆๆ แผ่นปูนก่อสร้างคอนโด ของแสนสิริหล่นมาทับ เละเลย
รถน้องสาวด้วย เขาต้องใช้รถไปเรียน ไม่มีรถใช้ซะงั้น
ทางคนก่อสร้างคอนโด ก็เดินมาถ่ายรูป แล้วก็ไป.. แล้วจะทำไงดีครับ รถยับทั้งคันอย่างงี้ T_T

ปล. เพิ่มเติมครับ เหตุการณ์นี้ เป็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนเล่าสู่กันฟัง แลกเปลี่ยนประสบการณ์ อยากทราบความก้าวหน้า กับการเจรจากับแสนสิริ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 11:31:04 โดย decptt »

ออฟไลน์ montague

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:25:35 »
สวิฟ ถ้าอยู่ในโครงการภาษีรถยนต์คันแรก
สอบถามเรื่องรับรถให้ชัดเจนนะครับ (ล่าสุดน่าจะรับรถเดือน พ.ย. 55)

ส่วนปาเจโร่ V6 วันก่อนถามเซลล์ แถวรัตนาธิเบต บอกว่ายังไม่มีข้อมูล @_@

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:31:37 »
Pajero V6 ผมได้ข้อมูลจากคนที่จองในงาน ได้ข้อมูลเรื่องการติดแก๊สโดยประกันของศูนย์ยังเหมือนเดิม โดยประกันระบบแก๊สจะเป็นส่วนของ Supplier แก๊สที่ศูนย์นำไปฝากติดตั้งให้ ถังโดนัท 56L ราคา 7 หมื่นบาท ลองถามดูนะครับ
 ได้ประกันชั่น 1 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:32:32 »
เขาชดใช้ยังไงครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:17:55 »
Pajero V6 ผมได้ข้อมูลจากคนที่จองในงาน ได้ข้อมูลเรื่องการติดแก๊สโดยประกันของศูนย์ยังเหมือนเดิม โดยประกันระบบแก๊สจะเป็นส่วนของ Supplier แก๊สที่ศูนย์นำไปฝากติดตั้งให้ ถังโดนัท 56L ราคา 7 หมื่นบาท ลองถามดูนะครับ

ถ้าไปติด energy reform จะคุ้มกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:34:11 »

ติดแก้สนี่คือ NGV หรือ LPG ครับ กำลังหารถ SUV เหมือนกัน ถ้าได้ตัวนี้ติดแก้ส คงวิ่งดีน่าดู

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 13:01:12 »
จอง มอเตอร์โชว์ ดีสุด หรือเปล่า ครับ หรือ ไปพวก โชว์รูมจะดีกว่า 
ไปดูข้อเสนอทั้งสองที่แหละครับ ถ้ามีศูนย์ใกล้บ้านก็ถามศูนย์ก่อน แต่ถ้าถามแล้วไม่พอใจก็ถามใน
งานอีกทีครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 13:20:37 »
  LPG ครับ ราคาแพงกว่าเราไปติดเองหลายบาท แต่หากเราติดเอง ประกันตัวรถของศูนย์จะขาดทันที แต่กรณีที่คนที่จองในงานคนนึงที่ผมได้ข้อมูลมา ทาง Dealer รายนั้นจะนำไปติดให้เองและประกันตัวรถก็ยังมีเหมือนเดิมครับ ส่วนอุปกรณ์แก๊สจะรับประกันโดย Supplier แก๊สเองครับ
  เครื่อง 6B31 ตัวนี้ เป็นวาล์วไฮดรอลิก เหมือน 2TR-FE ครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 15:18:53 »
suzuki swift ตอนนี้ยอดจองเยอะมากครับ ถ้าจะใช้สิทธิรถคันแรก ต้องถามดีๆ และ ต้องเผื่อไว้ด้วยนะครับ เพราะ ตอนนี้คนที่จองก่อนงาน motor show ยังต้องรออีก 3 เดือนเลยนะครับ แล้วตอนนี้ผมว่าน่าจะปลายปีแล้วครับ

ส่วน PJS เครื่อง V6 ตัวนี้ออกมาสำหรับคนติด gas เลยครับ เพราะ ถ้าวิ่งน้ำมัน คงต้องมี 7-8 บาทต่อ กิโลแน่ๆ ซึ่งติด gas ก็ยังต้องจ่ายอยู่ 2 บาทกว่าๆ ต่อกิโล
ในความคิดผมเอง ผมคิดว่าน่าจะดูการใช้งานมากกว่า เพราะผมเข้าใจว่าออก swift ไว้ใช้ในเมือง ถ้าจะใช้ PJS นอกเมืองลุยๆ ลองมองตัว 2.5 ดีเซล การกินน้ำมันอาจจะ 2 บาทปลาย ต่อกิโล แต่ ไม่ต้องดัดแปลง และ แรงบิดมาไว้ ลุยน้ำได้ดีกว่า น่าจะเหมาะกว่าไหม อันนี้ต้อง ลองดูการใช้งานเองครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 16:09:43 »
suzuki swift ตอนนี้ยอดจองเยอะมากครับ ถ้าจะใช้สิทธิรถคันแรก ต้องถามดีๆ และ ต้องเผื่อไว้ด้วยนะครับ เพราะ ตอนนี้คนที่จองก่อนงาน motor show ยังต้องรออีก 3 เดือนเลยนะครับ แล้วตอนนี้ผมว่าน่าจะปลายปีแล้วครับ

ส่วน PJS เครื่อง V6 ตัวนี้ออกมาสำหรับคนติด gas เลยครับ เพราะ ถ้าวิ่งน้ำมัน คงต้องมี 7-8 บาทต่อ กิโลแน่ๆ ซึ่งติด gas ก็ยังต้องจ่ายอยู่ 2 บาทกว่าๆ ต่อกิโล
ในความคิดผมเอง ผมคิดว่าน่าจะดูการใช้งานมากกว่า เพราะผมเข้าใจว่าออก swift ไว้ใช้ในเมือง ถ้าจะใช้ PJS นอกเมืองลุยๆ ลองมองตัว 2.5 ดีเซล การกินน้ำมันอาจจะ 2 บาทปลาย ต่อกิโล แต่ ไม่ต้องดัดแปลง และ แรงบิดมาไว้ ลุยน้ำได้ดีกว่า น่าจะเหมาะกว่าไหม อันนี้ต้อง ลองดูการใช้งานเองครับ

แล้ว option หละครับ ต่างกันมั้ยครับ ตัว ดีเซล กับ เบนซิน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 17:08:12 »
ล่าสุด สวิฟ รับรถ ธันวาคม แล้วครับ อัพเดต จากการโทร มะตะกี้

ยกเว้น ตัว ล่างสุด ได้ไวหน่อย สิงหาคม
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 19:28:57 »

การกินน้ำมันอาจจะ 2 บาทปลาย ต่อกิโล// แต่ต่อไปไม่แน่นะครับ  ไม่ค่อยเห็นราคาน้ำมันทรงตัวเท่าไร เพิ่มขึ้นตลอด TT

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 19:39:40 »
ถ้าจะจองสวิฟตอนนี้คิวไปถึงปลายปี - ต้นปีหน้าแล้ว ผมแนะนำให้ไปหาคนขายใบจองในคลับดีกว่าครับ  ไม่งั้นนานแน่ๆ
วันนี้ก็เพิ่งไปลองมา คนละเรื่องกับ Mirage จริงๆครับ อัตราเร่งอืดๆหน่อย ไม่ทิ้งกันมาก แต่ช่วง Slalom เป็นความแตกต่างชัดเจนเลยครับ เห็นผลของช่วงล้อที่กว้างและน้ำหนักที่มากกว่านิดหน่อย อย่างชัดเจน ผมว่าช่วงล่าง ไม่ทิ้งเฟียสต้ามากด้วยซ้ำ ^^