ผู้เขียน หัวข้อ: FYI. 5 เมษ. ปรับขึ้นราคาเบนซิน-โซฮอล์ พรุ่งนี้นะจ้ะอีโค อีคาร์ทั้งหลาย  (อ่าน 7495 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันกลุ่มเบนซิน แก๊สโซฮอล์ 50 สตางค์/ลิตร ยกเว้น E85 ปรับขึ้น 30 สตางค์/ลิตร
ส่วนน้ำมันดีเซลยังคงราคาเดิม ที่ 32.33 บาท/ลิตร โดยมีผลในวันพรุ่งนี้ (5 เม.ย.)

จะส่งผลให้ราคาน้ำมันเบนซิน ออกเทน 91 ปรับขึ้นไปอยู่ที่ 43.08 บาท/ลิตร
แก๊สโซฮอล์ 95 อยู่ที่ 40.73 บาท/ลิตร
แก๊สโซฮอล์ 91 อยู่ที่ 38.98 บาท/ลิตร
น้ำมัน E20 อยู่ที่ 37.98 บาท/ลิตร
และน้ำมัน E85 อยู่ที่ 24.28 บาท/ลิตร

- จบข่าวปลายชั่วโมง -

ออฟไลน์ adis

โฮยยยย....เหนื่อย
เดี๋ยวเลิกงานอัดเต็มถังก่อนล่ะครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ผมเต็มถังไปแล้วครับผม ขอบคุณครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ pongisra

อย่าไปเครียด ปวดหัวเปล่าๆ ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี  :-\

ออฟไลน์ 2k

โอ!!! 91 ราคา 43 บาท!!!!   :o

กลับไปใช้รถตีนถีบแบบในฟลิ๊นสโตนดีกว่าไหมนี่!!!!  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MystogaN

จักรยานกันดีกว่า :P

ออฟไลน์ simcity

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
LPG ก็รอดเหมียนกัน อิอิ
07 mazda 3

ออฟไลน์ volan

• Jr. Member
  • **
ต้อนรับสงกรานต์เลย  :'(

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นแม่ม!เข้าไป เห๊อะมีเงินพอจะซื้อ Nissan. Leaf คอยดูจะไม่ง้อน้ำมันซักหยดเลย

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
อ่าวกรรม...ยังไม่ได้ไปเติม LPG เลยครับ เหลือไฟเม็ดเดียวแล้ว อิอิ

อย่าไปเครียด ลิตรละ 50บาทก็เคยเติมกันมาแล้ว

ต้องโทษตะวันออกกลางครับ สงครามเพิ่งจะเริ่ม

keanetona

นี่เป็นสิ่งเดียวที่เราพอจะทำได้

ออฟไลน์ 6162002

อ่าวกรรม...ยังไม่ได้ไปเติม LPG เลยครับ เหลือไฟเม็ดเดียวแล้ว อิอิ

อย่าไปเครียด ลิตรละ 50บาทก็เคยเติมกันมาแล้ว

ต้องโทษตะวันออกกลางครับ สงครามเพิ่งจะเริ่ม
นั่นสิครับ คงขึ้นกันอีกยาว ช่วงนี้   ผมขึ้นแต่ MRT เลย เหอะๆ

ออฟไลน์ NooF

• Newbie
  • *
เหนื่อยเลยทีนี้  ;D

ออฟไลน์ eaowpj

ขอบคุณครับ เฮ้ย.......เฮ้ย.........รู้สึกเหมือนทำเงินหายไปเลยเฮ้ย  :'(

ออฟไลน์ nonp

โชคดีไปว่าปิดเทอมแล้ว รถเลยติดน้อยหน่อย ประหยัดน้ำมันมากขึ้น

แพงสุดยิดโคดๆๆๆ

ออฟไลน์ YenChar

ก่อนเทศกาลหยุดยาวก็อย่างงี้แหละ

ออฟไลน์ wanarat7777

ปั่นจักรยานซักพักแล้วครับ รอบกรุงเทพระยะ 20 โล เลิกใช้รถแล้วครับ ถึงไวกว่าด้วยเวลารถติด ปั่นแซงแบบสบายใจ ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ได้แต่นั่งตาปริบๆ เหมือนรังแกคนไม่มีทางสู้แฮะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BlueMan69

และน้ำมัน E85 อยู่ที่ 24.28 บาท/ลิตร

ทำไมขึ้นเท่ากับน้ำมัน E10 ล่ะจ๊ะ ในเมือผสมน้ำมันแค่ 15%

อย่านึกว่าตูโง่นะ

;D

popdemonic

จัดไปแล้วครับ 2,470 บาท เต็มถังมีทะลุ3,000.- นาทีนี้ S-class คงทะลุ3,000แน่นอน

45บาทเมื่อไหร่กรูจะย้ายไปค้าขายที่พม่า ไม่ก็มาเลย์แล้ว

ออฟไลน์ porasit33

... คือใช้ดีเซล อิจฉาคนติดแก๊ซ จัง ^^
     บรึ้นๆ เทศกาลงดซิ่งกำลังจะมาเยือนอีกแล้วววว

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
จ๊ากกกกกกกกกกกก พุ่งกันงี้เลยหรอเนี่ย!!!!!!!!!!!

ฆ่ากันให้ตายเลยดีกว่าไหมนั่น เติมไปเมื่อสองวันก่อนเอง อ๊ากกกกกกกกก
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr