ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA THAILAND ลงรายละเอียด 86 GT และ Prius C แล้ว  (อ่าน 16824 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
TOYOTA THAILAND ลงรายละเอียด 86 GT และ Prius C แล้ว
« เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 21:16:21 »

http://www.toyota.co.th/product-detail.php?model=camry&opt=spec

ตอนนี้เป็นแบบเอกสารดาวโหลด PDF นะครับ

ราคาดังนี้ครับ

• Toyota 86    M/T STD Grade    2,490,000 บาท
• Toyota 86    A/T STD Grade    2,560,000 บาท
• Toyota 86    A/T High Grade    2,740,000 บาท
• Toyota Prius C    -    1,390,000 บาท

ส่วนรายละเอียดข้อมูลขึ้นเวปไซต์ ผมว่าต้องรอสักพักแหละครับ

รอดูต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 21:35:47 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: TOYOTA THAILAND ลงรายละเอียด 86 GT และ Prius C แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 21:26:47 »
หุหุ เกรย์บางเจ้าก็เริ่มโฆษณาละนะ *-* ;D

รออีกซัก1ปีน่าจะมีเวอร์ชั่นเทอร์โบมาละครับ รอตอนนนั้นดีกว่าน่าจะมีอะไรเด็ดๆอีกเยอะเลย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: TOYOTA THAILAND ลงรายละเอียด 86 GT และ Prius C แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 21:58:20 »
รออีกซักพัก 86 เดี๋ยวก็มีตัวเปิดประทุนมาแล้วครับถ้าซื้อผมซื้อเกรย์ดีกว่าแต่ เอาเป็น BRZ STI นะ  ;D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:02:33 »
ผมจะถูกรถคันนี้เลือกรึเปล่าน้าาาาา  ::)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:05:24 »
2.8 ล้านนนนนน

BMW 320d  คุ้มเงินกว่ามั้ยงับบบบบบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:12:34 »
ทุกครั้งที่เห็น  86 แล้วเสียดายไม่หายจริงๆครับ ผมคุยกับเพื่อนๆเขาก็บอกว่าเป็นรถที่น่าจะอยู่ในสนามมากกว่าเพราะ Handling ดีมากถ้าเอามาใช้งานทั่วไปคง
ไม่เหมาะเท่าใหร่ ผมยังสงสัยว่า ถ้าวัสดุดีกว่านี้ อุปกรณ์ภายในดีกว่านี้แต่ขายราคานี้ยังจะมีคนบ่นรึเปล่า(เรื่องวัสดุมีคนพูดถึงมากจริงๆครับ)
ส่วนเรื่องเครื่องถ้าใด้ โบมาสักลูกแล้วราคาเท่านี้ผมก็คิดว่าคงไม่มีใครบ่น(มั้ง) อิอิ ถ้าราคานี้ผมรอ BRZ STI ดีกว่า ถ้ามาขับสี่แล้วติดโบมาแล้วเครื่อง
สามารถทำได้เท่ากับ EJ20 คอแดงนะ เพิ่มอีกนิดส์นึงก็ไม่มีปัญหา ขอให้เด่นสักเรื่องเถอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:13:28 »
ราคาแบบนี้คงเป็นโตโยต้าสมัย Hi-Torq แน่ๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Azxellab

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:16:57 »
ราคาแบบนี้ สะบัดหน้าไปหา 320d น่าจะดีกว่าเป็นไหนๆ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:26:15 »
ผมเห็นด้วยเรื่องวัศดุมากครับถ้าดีกว่านี้ผมคงหลงรักไปแล้ว ไฟท้ายไม่ถูกใจเท่าไหร่ เหมือนฟอจูนเนอร์ BMC เลย ;)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:31:25 »
อยากได้ 86 ครับ  ;)

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:37:01 »
ทุกครั้งที่เห็น  86 แล้วเสียดายไม่หายจริงๆครับ ผมคุยกับเพื่อนๆเขาก็บอกว่าเป็นรถที่น่าจะอยู่ในสนามมากกว่าเพราะ Handling ดีมากถ้าเอามาใช้งานทั่วไปคง
ไม่เหมาะเท่าใหร่ ผมยังสงสัยว่า ถ้าวัสดุดีกว่านี้ อุปกรณ์ภายในดีกว่านี้แต่ขายราคานี้ยังจะมีคนบ่นรึเปล่า(เรื่องวัสดุมีคนพูดถึงมากจริงๆครับ)
ส่วนเรื่องเครื่องถ้าใด้ โบมาสักลูกแล้วราคาเท่านี้ผมก็คิดว่าคงไม่มีใครบ่น(มั้ง) อิอิ ถ้าราคานี้ผมรอ BRZ STI ดีกว่า ถ้ามาขับสี่แล้วติดโบมาแล้วเครื่อง
สามารถทำได้เท่ากับ EJ20 คอแดงนะ เพิ่มอีกนิดส์นึงก็ไม่มีปัญหา ขอให้เด่นสักเรื่องเถอะ
แต่เท่าที่อ่านๆเว็บนอกมา
เค้าตั้งใจdesignให้เป็นรถที่ขับสนุกได้ทุกๆวัน
ประมาณว่าไม่ได้ต้องการที่จะทำลาย lap record อะไรใหม่เหมือบรถsportที่แรงๆ
เครื่องก็เลยเหลือแค่2.0 วิ่ง8/9โลลิตรสบายๆ  
conceptมันฟังแล้วเหมือน MX5 หน่อยๆ

คหสต ผม
ถ้าใส่เครื่องที่แรงกว่านี้ มันก็ต้องไปแข่งกับ Z, Cayman etc... จริงๆถ้าเค้าอยากทำก็คงทำได้สบายๆอยู่แล้ว
แต่ราคาก็ต้องโดดไปอีก กลายเป็นรถอีก segment
ขับทุกวันค่าน้ำมันไม่อยากจะคิด
ส่วนตัวผมว่ามันตอบโจทย์ดีนะครับ
รถsportที่ใช้ได้ทุกวัน
ทุกวันนี้ Zผมจอดไว้ที่บ้านซะส่วนใหญ่ จะได้ใช้ก็แค่weekend
แต่ถ้าเป็นGT86 ผมคงได้ใช้เยอะขึ้น

แต่ราคาภาษีพี่ไทยนี่สิ โหดร้ายจริงๆ
interiorก็น่าจะดีกว่านี้
ที่เมืองนอกเค้าวางราคาไว้แพงกว่าแคมรี่นิดเดียวเอง  :'(

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 23:18:23 »
ความคิดส่วนตัวผมนะ

ถ้ามีรถที่ไว้ใช้ในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว  และเงินเหลือพอให้ซื้อ(ตรงข้ามกับชีวิตจริงสุดๆ) ผมซื้อนะ
ผมไม่ค่อยแคร์เรื่องวัสดุ สำหรับรถที่จะซื้อมาแต่งไว้ ซิ้ง ขี่เล่นสนุกๆ เอาไปอัดเล่นในสนามบ้าง
ยังไงก็ต้องเอามาแต่งเยอะพอสมควร ดังนั้นเรื่องวัสดุ ผมไม่แคร์ครับ  แต่ในทางกลับกัน ถ้าผมอยากได้รถที่ขี่สนุกเหมือนกัน
แต่ไม่แต่ง ขับขี่สบายๆ และมันส์ได้ วัสดุดี กับเงินราคาขนาดนี้ ผมจะมอง 3 คูเป้นะ

ฮา.... ความเห็นส่วนตัวนะครับ 
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:50:24 »
รถที่ Unique แบบนี้ คงต้องเงินเหลือพอประมาณ และชอบความแตกต่าง

คงไปนึกถึงความคุ้มค่าไม่ได้เท่าไร ได้แต่มองต่อไป ;D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:09:06 »
ตั้งราคามาซะแพงก็เหมือนเตะตัดขาตัวเอง แต่เราไม่สนใจเพราะรอมือสองสภาพดีเท่านั้น ลาล๊าลา  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:25:45 »
2.7 ตัวเลือกอื่นดีกว่าเยอะครับ

STi, Evo 10, 370Z, Audi TTs, GTi, scirocco   รถดีกว่าทั้งนั้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:33:41 »
อยากรู้รายละเอียด โหลดโบรชัวร์เลยครับ ;D
ผมว่าราคา2รุ่นนี้ เฮ็ดเป็ด
Prius C ซื้อ Prius Top Option ออพชั่นเทพแถมเงินเหลือ
GT86 ซื้อ C coupe , Scirocco 9ล9 ไปเลยดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:58:05 »
ก็ นานาจิตตังน่ะครับ แต่ถ้าจำไม่ผิดทางโตโยต้าเค้าบอกว่า กรูจะทำรถที่ขับสนุกๆใช้งานได้ง่ายๆ ใช้เป็นประจำวันก็ได้ *-* เออ ก็จริงของมันน่ะนะ ที่ผิดไม่ใช่โตโยต้าครับ แต่ผิดที่พวกเราคาดหวังไว้ว่าภายในมันจะหรู ผิดแค่นั้นเอง  ;D ;D

ปล.เป้าหมายหลักคือรถที่ขับสนุกไม่ใช่รถที่หรู หลายคนบอกว่าซื้อ 320d เหอะ ซื้อ scirocco เหอะ ไอ่ผมคนนึงล่ะที่เห็นด้วยว่ามันก็คุ้มกว่าจริงๆอ่ะนะ แต่อย่าลืมนะครับว่า 320d scirocco gti มันไม่ได้เป็นรถสปอร์ตจ๋าเลย แน่นอนล่ะความมั่นใจเรื่องช่วงล่างคงไม่หนีกันอยู่ละ แต่feeling ในการขับขี่เนี่ยมันต่างกันอยู่ล่ะครับ  ทั้งตำแหน่งคนขับ ทั้งการควบคุม ฟิลลิ่งในพวงมาลัย ผมว่าต่างกันพอสมควร ถ้าใครคิดจะซื้อ GT-86 เพราะกรูอยากได้รถสปอร์ตหรูๆไว้อวดหญิง เอาไว้ซิ่งตะบี้ตะบัน เอาไว้กวนๆชาวบ้าน ผมว่าอย่าเลยครับ รถคันนี้มันไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อการนั้น มันเป็นรถที่ใช้ความรู้สึกทางใจล้วนๆในการซื้อครับ มันเป็นรถที่จะทำให้เรารู้สึกมีความสุขเวลาขับ(หวังว่าทุกคนเคยเป็นนะแบบว่าเราเปิดเพลงเบาๆขับไปชิลๆเรื่อยๆ แบบนั้นเลยแต่เข็มไมล์อยู่ที่140-160บนทางด่วนแบบนั้นแหละครับ ที่โตโยต้าเค้าตั้งใจไว้ส่วนคนที่จะเอาไปดริฟเอาไปซิ่งในสนามนั่นก็อีกเรื่องนึง ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 19:45:06 »
เป็นรถที่เหมาะแก่การแต่งต่อ+ลงสนามแข่งจริงๆ ครับ

ผมว่าโตโยต้าตั้งใจทำมาลงสนามมากกว่า :P

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 20:26:10 »
2.8 ล้านนนนนน

BMW 320d  คุ้มเงินกว่ามั้ยงับบบบบบ
ถ้ามี 320d อยู่แล้วอาจจะน่าสนใจขึ้นมาทันทีนะครับเพราะดูแล้วเหมาะกับเป็นรถคันที่สองหรือขับเล่นๆมากกว่า
อีกอย่างรถมันแทบจะคนละประเภทการใช้งานกันเลยผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ซื้อ GT-86 มีรถใช้ประจำเป็นคันหลักอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 20:33:52 »
อยากจะบอกอีกรอบว่าราคา86เมืองนอกจริงไม่แพงนะครับ 1mกว่าๆเองนะครับ ที่แพงมันคือภาษีงี่เง่าบ้านเรานะครับ และเป็นรถ2ประตูเลยโดนจัดราคาหนักเลย. ถ้าอยู่เมกา เป็นรถที่น่าขับมากไม่แพงเลย conceptเขาคือ frขับหลัง ประหยัดน้ำมัน. Fellingในการขับ ราคาถูก เครื่องnon turboคู่แข่งโดยตรงคือmx-5 อยู่เมืองไทยทำใจครับ รถ2ประตู ไม่แปลกใจเลย รถจดประกอบขายดีเจอภาษีงี่เง่าแบบนี้.