ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับว่ารถกระบะ 4 ประตูรุ่นใหม่ๆ ยี่ห้อไหนที่ขับแล้วใกล้เคียง Suv รุ่นเล็กเช่น CRV G3 บ้าง  (อ่าน 15271 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีใช้ CRV G3 2.0E อยู่ มีความสนใจในรถกระบะ 4 ประตูรุ่นใหม่ๆ จึงอยากทราบว่ารุ่นใดที่ให้ความรู้สึกในการขับขี่ใกล้เคียง CRV ที่สุด ขออภัยที่เอารถต่างประเภทกันมาถามครับ รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ เพราะไม่สะดวกที่จะไปลองขับเองเลย(อยู่ ตจว.และไกลจากศูนย์บริการครับ)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Bt50-Pro ครับรถกระบะที่ฟิวการขับเหมือนรถเก๋ง (ผมว่าดีที่สุดในกระบะเมืองไทยตอนนี้นะ)
ผมยังอยากได้เลยติดที่บ้านมีรถหลายคันแล้ว  :)

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
ที่แน่ๆไม่ใช่ Vigo เพราะยังมีความรู้สึกว่าเวลามันกระเด้งนะ หน้าทีนึงหลังอีกทีนึง แล้วก็ดีดๆดิ้นๆ พอสมควร
ส่วน Triton ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ ที่เขาบอกว่า Triton ช่วงล่างดีกว่า... ก็แค่ตอนขับเร็วมากๆซัก 140+ ครับ ช้ากว่านั้นไม่ค่อยมีอะไรต่างกัน

(เฉพาะตัวสี่ประตูยกสูงทั้งสองยี่ห้อนะฮะ)

ตัวอื่นยังไม่เคยขับฮะ

แต่ CRV มันติดนุ่มอ่ะ คล้ายๆรถเก๋งยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
CR-V G3?

ลอง BT-50 Pro ก่อนเลยครับ

ปล. ผมใช้ G3 อยู่..บอกตามตรง..
ผมชอบช่วงล่างแบบ BT-50 มากกว่าด้วยนิดๆเหอะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เรนเจอร์ ถอดยางบริดสโตนออก ใส่ยางมิชลิน เหมือน บีที 50 ก็ได้เท่ากันแล้วครับ ความนุ่ม

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member

ออฟไลน์ mewzabahl

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Ranger แข็งไปกระด้างไปหน่อยครับ

BT-50 PRO และควรเป็นรุ่นขับ 4 ล้อ จบข่าว!!!!!

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
BT-50 Pro อีกเสียงครับ การันตีได้โดยคุณพ่อคุณแม่ผมเอง
ท่านลองขับมาแล้ว บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า นุ่มจริงๆ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ O_o"

ไม่ใช่แค่ใกล้เคียง Suv รุ่นเล็กเช่น CRV G3

บ้างรุ่นอาจจะเหนือกว่าด้วยครับ เช่น BT-50 Pro

ออฟไลน์ mamaman

อย่าลืมนะครับ ว่ากะบะ ก้คือกะบะ เอาไว้บรรทุกของหนักถึงหนักมาก
SUV ก็คือ SUV เอาไว้บรรทุกคน หลายคน เลยต้องใ่ส่ ความสบายเพิ่มที่ระบบกันสะเทือนหลังแต่ก็ยังคงรองรับน้ำหนักบรรทุกมากไว้เช่นกัน

คนขับไม่เท่าไหร่คนนั่งแถวสองจะรับรู้ได้ถึงความแข็งของล้อคู่หลัง ยิ่งนานแหนบเก่าสกปรกนี่ เอียดอ๊าดดีแท้

ออฟไลน์ vellcap

BT50 Pro น่าจะ ok สุดนะครับ(ผมยังไม่เคยขับนะ)
ส่วนช่วงล่าง Ranger กับ Colorado สู้ CRV ไม่ได้ในบางจุดครับ

เรนเจอร์ ถอดยางบริดสโตนออก ใส่ยางมิชลิน เหมือน บีที 50 ก็ได้เท่ากันแล้วครับ ความนุ่ม

ผมว่านี่เหลาะครับ ทำให้รถสองคันมันรู้สึกต่างกัน แค่ยางเท่านั้น  :-*

ออฟไลน์ kritphakhin

bt-50 ครับตอบโจทได้เลยครับ หลังจากที่ไปลองมา3ครั้ง
แนะนำให้ไปลองดูนะครับ

ผมว่าจะลอง ranger เติมลมยางอ่อนๆ

ออฟไลน์ 6162002

น่าจะเป็นอย่างนี้นะครับ

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมลองขึ้นขย่ม(ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ)ตรงกระบะท้ายของเรนเจอร์ กับบีที50 โปร ด้วยครับแล้วจะเห็นความแตกต่าง

สำหรับผมลองขึ้นขย่ม(ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ)ตรงกระบะท้ายของเรนเจอร์ กับบีที50 โปร ด้วยครับแล้วจะเห็นความแตกต่าง

ผมว่าจะไปส่ิองดู ว่า มันโช็คกับแหนบตัวเดียวกันรึเปล่า
ถ้ามันจะต่าง ผมว่าจะเป้น โช็คส่วนหน้ามากกว่า
มีใครไปส่ิองดูมั่งรึยังครับ
ผมจะได้หายสงสัย เรื่อง รถสองคันนี้ซักที

ที่แน่ๆ รถผมเองเติมลมยาง ห่างกัน 2 PSI ความนุ่มก็ต่างกันแบบเห้นๆแล้ว

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
เห็นด้วยกะเรื่อง ลม ยางครับ  ;)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเป็นอย่างนี้นะครับ

ยางบริดสโตน โดดเด่นในการบรรทุก ทนทาน สิงบรรทุกนิยมใช้
ยางมิชลิน โดดเด่นในเรื่องความนุ่มนวล สไตล์เก่ง
แต่ยังให้ความหนึบไม่แพ้กัน มิชลินอาจเหนือกว่าหน่อยบางรุ่น

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
Ranger แข็งไปกระด้างไปหน่อยครับ

BT-50 PRO และควรเป็นรุ่นขับ 4 ล้อ จบข่าว!!!!!

ทำไมควรเป็นรุ่นขับ 4 ล้อครับ อยากรู้ เพราะจะไปลองมั่งครับ  :)