ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า ใครเป็นคนเล่นกีตาร์ ในโฆษณา New Colorado ?  (อ่าน 4036 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
โฆษณา Colorado ตัวใหม่ของ เชฟโรเลต ใครเคยดูมั่งครับ

ในโฆษณาเพลงประกอบจะเป็นเพลงศัรทธา ของ หินเล็กไฟ

เสียงโซโล่กีตาร์เพราะดี แต่ฟังดูแล้วสำเนียงไม่น่าจะใช่ คุณ Pop  the sun   

ใครพอจะรู้บ้างว่าใครเป็นคนเล่นกีต้าร์ให้โฆษณาตัวนี้ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากรู้ว่า ใครเป็นคนเล่นกีตาร์ ในโฆษณา New Colorado ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:33:42 »
เสียงกีตาร์ในโฆษณาประมาณ อิมโพรไวท์ขึ้นมาใหม่  เสียงจะใกล้เคียงกับต้นฉบับมากที่สุด เท่าที่ผมทราบนะเพราะเล่นกีตาร์กับกลองอยู่

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
Re: อยากรู้ว่า ใครเป็นคนเล่นกีตาร์ ในโฆษณา New Colorado ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 15:57:23 »
ออฟฟิสผมทำเองครับ พี่ที่เล่นจบมาจาก Berklee แต่ก็ไม่ได้ดังอะไรครับ เน้นเป็นมือปืนมากกว่าครับ แต่ไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ช่วงนี้งานเยอะไม่รู้ใครเป็นคนอัดไลน์นั้นอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 15:59:39 โดย wanarat7777 »

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 17:27:50 »
ออฟฟิสผมทำเองครับ พี่ที่เล่นจบมาจาก Berklee แต่ก็ไม่ได้ดังอะไรครับ เน้นเป็นมือปืนมากกว่าครับ แต่ไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ช่วงนี้งานเยอะไม่รู้ใครเป็นคนอัดไลน์นั้นอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ