ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบความแข็งแรงโครงสร้างและหลังคาของ New Elantra  (อ่าน 10530 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
Re: ทดสอบความแข็งแรงโครงสร้างและหลังคาของ New Elantra
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:03:29 »
กระจกไม่แตกเลย

แปลกดีนะครับ

ใช่ๆ ผมว่าปล่อยตู้เบาๆลงมาทับมากกว่า ถ้าพลักตู้ลงทับอย่างแรงเนี๊ย เหล็กของตู้แข็งโป๊กกว่ารถแน่ๆ หลังคายุบลงดูไม่ได้แน่นอนผมว่า แต่ถ้า The Beast ด้านล่างนี่ผมเชื่อครับ มันคือรถถัง

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
Re: ทดสอบความแข็งแรงโครงสร้างและหลังคาของ New Elantra
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:39:58 »
สะพานข้ามทะเลน่ากลัวอย่างนี้นี่เอง
ดีนะที่บ้านเรามีไม่กี่แห่ง และเป็นสะพานสั้นๆ สภาพอากาศก็ไม่รุนแรงเท่าต่างประเทศ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 14:27:07 »
รถเค้าแข็งแรงดีจริงๆครับ

มาตรฐานห้าดาว ไม่ได้มีแค่ห้องทดลอง

:D

In crash tests by the Insurance Institute for Highway Safety, the 2012 Elantra received a Top Safety Pick award,
meaning the vehicle received a Good rating (the agency's highest rating) in front, side, rear and roof-strength crash tests.
The 2012 Accent had a Good rating in the roof-strength
and the frontal crash tests, but an Acceptable rating in the side-impact test.

Credit : http://blogs.cars.com/kickingtires/2011/12/2012-hyundai-elantra-accent-earn-four-star-nhtsa-ratings.html

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 15:05:55 »
1. คุณ NGOH ครับ ใครจะไปสร้างภาพได้ขนาดนี้ครับ ไม่มีทางละ มองแง่ร้ายไปนะครับผม
นี่เป็นอุบัติเหตุชัดๆ

2. คอนเทนเนอร์ค่อยๆเอียงล้มลงมาครับ ไม่ได้แบบ ตุ๊บ! ดังนั้น ดครงสร้างตัวรถ เลยยังพอจะค่ำยันไว้ได้ด้วยส่วนหนึ่ง

3. เหล็ก รถเกาหลี อย่าง Hyundai ปกติแล้ว จะหนากว่ารถญี่ปุ่น อยู่แล้ว เช่น ถ้าแผ่นเหล็ก Sheet metal แปะข้างรถญี่ปุ่นหนา 0.7 มิลลิเมตร
รถ Hyundai จะหนา 0.9 มิลลิเมตร และเหล็กที่ใช้ทำรถ Hyundai นั้น ทำจากโรงงาน Hyundai Steel ซึ่งเท่าที่ผมเคยไปเยี่ยมชมมา
ขอบอกว่า ผมโคตรมั่นใจละครับ ก้บโรงงานแห่งนี้ และผลิตภัณฑ์เหล็กจากโรงงานแห่งนี้ ว่าทัดเทียมกับระดับโลกได้สบายบรื๋อ