ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่แต่งรุ่นพิเศษ แต่งเสร็จจากโรงงาน หรือแต่งข้างนอกครับ  (อ่าน 5292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ  รถพวกที่แต่งพิเศษ ประมาณว่าพวก limited edition หรือยกตัวอย่างเช่นพวก brio รุ่นนี้
เห็นข้างในทำเบาะหนัง และมีอื่นเพิ่มเติมอีก พวกนี้ ทำเสร็จจากโรงงาน หรือจ้าง sub ข้างนอกทำให้ครับ...

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Honda ไม่ทราบ
แต่ Toyota TRD จะเป็นของ Sub Thai Auto Conversion ครับ
เบาะอะไรต่างๆก็ Sub หมด
คาดว่า H คงไม่ต่างกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

แต่งข้างนอกสิครับ

พาร์ทรอบคัน ข้างนอกอยู่ราวๆ 7,500 - 9,000 บาท
ไฟตัดหมอกไม่เกิน 3 พัน
ภายใน ลายไม้ ลายเบาะ ให้ข้างนอกทำ เต็มๆเลยก็ไม่น่าเกินหมื่น
ล้อ เทริน์ของเก่า จ่ายตัง

รวมๆแล้วไม่น่าเกิน 3 หมื่น

พวกโตโยต้า TRD เพิ่มเงิน ไร้สาระครับ แต่งเอาข้างนอก ถูกใจกว่า

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย ที่จริงไม่ค่อยชอบ brio หรอกครับ แต่ชอบ honda เห็นชุดแต่งนี้แล้ว แม่บ้านบอกว่า ok พอรับได้ กะว่าจะไว้ใช้ทำงานไกล้ๆบ้าน

ออฟไลน์ Terng

เท่าที่ทราบมา มักจะเป็นบริษัทที่เค้าทำเป็น sub contractor ไว้ช่วยแต่งให้อยู่แล้วครับ ที่รู้มาก็มี Toyota และ Isuzu ที่เป็นแบบนั้น คือรถประกอบจากโรงงานแล้วยกขึ้นเทรลเลอร์ไปแต่ง แล้วเอาไปเข้าสต๊อกเตรียมส่งไปตามดีลเลอร์ครับ

หลายครั้ง ตัวแต่งศูนย์ก็ทำออกมาได้ดูเลอะเทอะมาก (เช่น Yaris ACE -___-") แต่บางครั้งก็สวยและลงตัวกว่าชุดนอกศูนย์เยอะ แถมคุ้มกว่ามาก (เช่น Prius TRD ที่เพิ่มมาแค่ 20000 บาท แต่ได้แม็กสวยๆ และได้สเกิตหน้าหลังเพิ่ม และพวกโลโก้ยิบย่อย หมดนี่ซื้อข้างนอกก็เกิน 20000 แน่นอน)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ใครว่ายังไงก็ช่าง! ค่านิยมแต่ละอย่างมันไม่เหมือนกันเด้อ!!!