ผู้เขียน หัวข้อ: ++ มาแล้ว All New Nissan Teana (Altima) เน้นความเป็นสปอร์ตซีดานหรูอย่างมาก ๆ ๆ+  (อ่าน 28994 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member

ทำไม ข้างคนขับ เป็นเบาะปรับมืออีกอะ

แต่โดยรวม รถออกแบบได้ทันสมัยดี   สวย นะผมว่า ดูสปอร์ตขึ้น  ส่วนแคมรี่ใหม่ ดูแก่ขึ้น   ออกแบบกลับกัน  เทียน่า แนววัยรุ่นกลับมา ส่วนแคมรี่ ตัวก่อนสวยแบบวัยรุ่น มาตัวใหม่เป็นคนแก่ขึ้น

มีระบบ ระบบเตือนจุดบอด, ระบบเตือนเปลี่ยนเลนกะทันหันและระบบตรวจจับวัตถุผิดปกติ 

แต่มาเมืองไทย กลัวจะถูกตัดไปหมดนี่สิ

Altima ที่อเมริกา เบาะฝั่งคนนั่งปรับมือครับ ถ้าไม่ใช่รุ่นท้อปสุดกู่จริงไม่ได้ไฟฟ้าหรอก

สงสัยจะมีผมคนเดียวที่ไม่ชอบ J32 เพราะหน้าตามัน ยิ่งไมเนอร์เชนจ์ไปแล้วไฟท้ายเหมือนของก๊อปจีนมาก
แต่ J33 ก็ไม่ได้สวย ฉีก แปลก แหวกแนวอย่างที่คาด มองปราดเดียวก็เห็นว่าเป็น Altima ทรงปัจจุบันอยู่กลายกลาย

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
สวยลงตัวดี แต่กระจังหน้าดูจืดไปนิด รอดูตัวจริงดีก่า :)

ออฟไลน์ SUN-PS

สวยลงตัวมากครับ
แต่ตัวteana j32ผมยังผ่อนไม่หมดเลย
มารุ่นใหม่แล้วเหรอนี่

รอซื้อสัก2-3ปีข้างหน้าตอนไมเนอร์เชนจ์ก็แล้วกัน :)

ออฟไลน์ chaiz

ถ้ามาไทยจัดเต็มแบบนี้ รูปร่างหน้าตาแบบนี้ ผมว่า แคมรี่ แอคคอร์ด มีเงิบ

ติดตรงที่ ราคา จะฆ่าตัวตายรึเปล่า

ออฟไลน์ nonp

รอดูเรื่องการประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
สวยดี ดูเด็กลงตั้งเยอะแต่ยังไม่เห็นด้านท้ายจะๆเลย

ลองดี web nissan usa ซิคับ

ออฟไลน์ PowerOil

• **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
สวยมากเลยครับตอนแรกพ่อบอกว่าชอบตัว j32 เลยไปถามราคาผู้จัดการที่ออกรถด้วยประจำให้ส่วนลดเยอะมาก(ตัวก่อนไมเนอร์นะครับ)

พอเห็นตัวใหม่ออกมา บร๊ะเจ้า!!! มันสวยโดนใจเลยขนาดผมวัยรุ่นผมว่ามันดูไม่แก่เลยครับสำหรับรุ่นนี้^^
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นไปตามความคาดหมาย!

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สีแดงแบบ 370z ท่าทางจะสวยมากๆ

ออฟไลน์ mongolias

สวยดี ผมชอบภายในของ Teana ทุกรุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
สวยจริงๆครับ แต่ผ่อนหมดปุ๊ป รุ่นใหม่ออกพอดี T_T ผมว่าTeana สวยทุกรุ่นเลยนะ โดยเฉพาะอินทีเรียภายในโดนทุกรุ่นครับ ว่าแต่ไม่ชอบที่วางแก้วน้ำ แบบเปิดโชว์รูอย่างนี้เลยครับ ชอบแบบเดิมปิดเรียบๆสวยกว่าครับ

ออฟไลน์ Ishida

Camry ต้องถึงขั้นเอาผ้าห่มมาห่มไหมนะ หรือถึงขั้นไปนอนใต้โต๊ะโคทัตสึกันเลยทีเดียว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ gorilla

สีแดง เบอร์นี้ แล้ว ภายในสีดำ จะโดนมาก อยากได้ขึ้นมาทันที ผมอายุ 28 นะ
ที่รุ่นพวกนี้ี่มันมีคนแก่ๆซื้อ ก็เพราะทำขายแต่สีแก่ๆเกรย์สเกล ภายในแก่ๆสีครีม แล้วจะให้คนรุ่นผมที่พอมีตังซื้อลงได้ไง

เอาสีแปร็ดๆมาขาย ภายในกะเบาะสีดำ เดินด้ายแรงๆหน่อย แนวเข้มๆออกแนวสปอร์ท มันก็ขายได้อยู่หรอก เห้อ พูดแล้วก็เซ็งเป็ด คงไม่มีทาง

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะสีภายใน ผมไม่ชอบสีเบจเอาซะเลย (ต่างคนต่างความชอบ ที่ช่วยให้มีทางเลือกได้มั้ย = ='')

แต่ผมก็เข้าใจนะ Target Group ของเขาไม่ใช่กลุ่มนี้ จะให้มาเอาใจกลุ่มนี้ก็คงไม่ได้

+1 ครับ รถญี่ปุ่นภายในสีเบจ ผมว่าดูไม่ได้เลยอ่ะครับ คือ มันไม่ได้ดูดีเลยในสายตาผม  กลับดู look cheap ด้วยซ้ำ

เทียน่าภายในดูหรู ดูดีที่สุดในรถญี่ปุ่น D-seg เมืองไทยแล้วครับ ตัวใหม่ผมว่าดูลดความหรูหราลงไปเยอะนะ  คันเกียร์ดูเชยๆไปหน่อยสำหรับรถที่จะออกใหม่

อยากรู้ว่าเบาะมันจะนั่งสบายขนาดไหน  ผมนั่ง New Murano รุ่น Top ของเพื่อน บอกได้เลยว่าไม่สบายเลย ฝั่งผู้โดยสารตอนหน้าปรับได้ 4 ทิศทางเท่านั้น  เบาะลองนั่งสั้นมากๆ  ดันช่วงก้นอีกตังหาก   

อีกอย่างถ้ามีเครื่อง 2.0 Turbo Direct inj จะน่าคบหามากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 15:58:02 โดย gorilla »

ออฟไลน์ xroma83

• **
ชอบมากๆ แต่ขอเบาะดีเข้มๆหน่อยจะดีมาก

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ผมชอบครึ่งคันหลังกับภายในครับ โดยเฉพาะไฟท้ายที่ดูดีกว่า J32 พอสมควร
แต่ไฟหน้าคล้าย Maxima มากเกินไปอะ เปลือกกันชนหน้าก็ไม่ลงตัวเท่าไหร่
แต่โดยรวมก็โอเค น่าเป็นเจ้าของกว่า Camry และ Accord Concept

หวังว่า L12F จะใกล้เคียง Ellure Concept มากกว่านี้ ^^
รอดูอยู่นะครับ นิสสัน

แต่...เอ๊ะ
L42L กับ L12F จะเปิดตัวในไทย เกือบพร้อมกันเลยหรือนี่ ห่างกัน 1 ปี กับอีก 1 เดือน
ทั้ง March และ Almera ก็ขายดีอยู่แล้ว...

สงสัยชาวนิสสันคงต้องทำงาน 3 กะ T T

*แก้ไขเพิ่มเติม

ขอบคุณคุณ Biddy rep.#77 ข้างล่างครับ
ตอนนี้ทำวันอาทิตย์ด้วยจ้าาาาา 5555 ผลิตให้ไม่ทันแล้วววววว
ว่าแต่ Slyphy น่าจะเปิดตัว Aug-12 นะครับ

ผมดูปีผิดอะครับ ตาลายเห็นเป็น 2012
ที่จริง L42L จะเปิดตัวในไทย Sep. 2013 ต่างหาก
ขอโทษทุกท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 16:17:09 โดย suquees »

ออฟไลน์ tozmania

งามจริงๆ สีแดงสวยมาก

ออฟไลน์ Aek_CM

หวังว่า L12F จะสวยกว่านี้

ออฟไลน์ Biddy

• **
ผมชอบครึ่งคันหลังกับภายในครับ โดยเฉพาะไฟท้ายที่ดูดีกว่า J32 พอสมควร
แต่ไฟหน้าคล้าย Maxima มากเกินไปอะ เปลือกกันชนหน้าก็ไม่ลงตัวเท่าไหร่
แต่โดยรวมก็โอเค น่าเป็นเจ้าของกว่า Camry และ Accord Concept

หวังว่า L12F จะใกล้เคียง Ellure Concept มากกว่านี้ ^^
รอดูอยู่นะครับ นิสสัน

แต่...เอ๊ะ
L42L กับ L12F จะเปิดตัวในไทยเกือบพร้อมกันเลยหรือนี่
ทั้ง March และ Almera ก็ขายดีอยู่แล้ว...

สงสัยชาวนิสสันคงต้องทำงาน 3 กะ T T

ตอนนี้ทำวันอาทิตย์ด้วยจ้าาาาา 5555 ผลิตให้ไม่ทันแล้วววววว
ว่าแต่ Slyphy น่าจะเปิดตัว Aug-12 นะครับ

ออฟไลน์ delete

ภาพ spy กำลัง testing อยู่ที่จีน ปิดหน้าปิดตาซะชาวโลกแทบไม่รู้ .
แต่ความจริงแล้วชาว HLM  เห็นจนหมดเปลือก  ;D

เราเห็นก่อนเค้า แต่เค้าได้ขับก่อนเรา มั้งครับ อิอิ
บ้านเราก็รอต่อไป

ออฟไลน์ mr.newton

• **
ลงเครื่อง QR25 2.5ลิตร 4สูบ จะรอดูว่าสเปคเอเชียจะลงเครื่องนี้รึเปล่า

เพราะถ้าลงตัวนี้ จะเป็นการปิดฉากตระกูล 2.5ลิตร 6 สูบของนิสสันเลยนั่น

ออฟไลน์ icezan

• Newbie
  • *
ราคาอัพอีก 2 แสน เหมือน แคมรี่แน่นอนครับ all new accord ก็เหมือนกัน

ออฟไลน์ simcity

สวย ลงตัว ขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ภายนอกสวยสปอร์ตและดูเฉิดฉายมากครับ แต่ภายในดูเฉยๆ มันเป็นเพราะช่วงแดชบอร์ดหน้าจอตรงกลางช่วงๆนั้นดูไม่สวยเท่าไหร่ เท่าที่นิสสันโฆษณามา ท่าจะขับขี่ดีมาก น่าใช้มากนะเนี่ย  คัมรี่ดูจืดไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 19:26:48 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ Sammy_

ผมไม่ค่อยชอบภายในเลยอะ มันลดดความหรูลงไปมาก ทั้งแผงข้างประตู ดัชบอร์ด และผมยังอยากจะให้ใช้เครื่อง VQ25DE ต่อไป ไม่รู้ว่าเครื่อง QR25 จะเป็นไง ความเงียบ ความนิ่ง ต้องรอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ choomodify

V 6  คือ เอกลักษณ์ของ TEANA

ถ้าเอา 4 สูบ 2.5 ก็น่าคิดเหมือนกันนะ ถึงแม้ มันจะดีกว่าก็ตาม....

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
เสียดายความหรูหราดูดีของ Interior รุ่นปัจจุบันที่หายไปอย่างสิ้นเชิง

ถ้าเป็นเจ้าของ J32 อยู่ ผมจะไม่เสียดายเลยนะ

ออฟไลน์ Shun

• **
ภายนอกสวยเฉี่ยวมากกก...
ไฟหน้าดูก้าวร้าวดีครับ โคมโปรเจคเตอร์รมดำด้วย (มาไทยอย่าเอาออกน้าาา)
ไฟหน้าซีทรูดูทันสมัยดีครับ ดูเผินๆ เหมือนของแอคคอร์ดเลย

ภายในดูสวยงาม ทันสมัย เลย์เอาท์แผงคอนโซลแอบคล้ายคัมรี่ตัวเก่าเลย
แต่ผมชอบกลิ่นอายความเรียบง่ายแบบตะวันตกในรุ่นเก่าของ J31-32 อ่าครับ
อยากให้จอแสดงผลแยกไปไว้ด้านบนสุดแบบเดิมมากกว่า
แอบชอบคอนเซปท์เบาะนั่ง ที่ได้แรงบันดาลใจจากเบาะนั่งยานอวกาศ NASA จัง อิอิ

ปล. เห็นห้องเครื่องตอนเปิดฝากระโปรง รู้สึกว่ายังเป็นเหล็กค้ำฝากระโปรงหน้าเหมือนเดิมครับ
และหวังว่าโฉมใหม่นี้ พวงมาลัยจะสามารถเลื่อนเข้า-ออก ได้แล้วนะครับ  ;)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: ++ มาแล้ว All New Nissan Teana (Altima) เน้นความเป็นสปอร์ตซีดานหร
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 14:43:10 »
ภายนอกสวยมากกกกกกกกกกก (แต่สำหรับผม Teana ที่สวยที่สุดคือ J31 MC) แต่ภายใน ผมว่ามันดูธรรมดาไปหน่อย ไม่มีความหรูเลย :-\
อีกอย่างมาไทยกลุ่มลูกค้าเดิมจะชอบหรือเปล่าล่ะเนี่ย เพราะเท่าที่ดู คนที่ซื้อ D-Segment ส่วนใหญ่จะ 40+ ทั้งนั้นเลย :P

ปล. ใครว่าคนแก่ๆจะซื้อแต่สี Gray Scale นี้ผมไม่ค่อยเชื่อ อย่างน้อยก็บ้านผมแหละ Accord G7 สีแดงรอยัล รูบี้ แต่ที่บ้าน 40+ กันทุกคน(ยกเว้นผม ;D)
ปล.2 มาไทย(ยอดขาย)คงแพ้"ศักดิ์ศรีใหม่ของอีหล้า"(Camry) :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 14:46:14 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE