ผู้เขียน หัวข้อ: // จอง ECO Car 3 ค่าย ตอนนี้ ทำในจะครับ //  (อ่าน 14051 ครั้ง)

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
Re: // จอง ECO Car 3 ค่าย ตอนนี้ ทำในจะครับ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:03:27 »
ผมจองสวีฟไปเมื่อ 30 มี.ค. เซลล์บอกว่าน่าจะได้สัก ก.ค. เพราะ ศูนย์เค้าเพิ่งมางาน วันที่ 29 ยอดจองของศูนย์เลยยังน้อย

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
Re: // จอง ECO Car 3 ค่าย ตอนนี้ ทำในจะครับ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:55:42 »
ผมไปกะจองสวิฟ แต่ก็ต้องถอย......เซลบอก ปีหน้าครับน้อง ถอยทัพกลับไห้ไว เลยผม  รอนานไป ::)

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:11:37 »
จองไปแล้วสำหรับสวิฟ นานเท่าไหร่ก็จะรอ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:19:08 »
รถมันมาใหม่และไม่ใช่ค่ายเจ้าตลาดน่าจะเข้าใจกันหน่อยนะครับ การที่หนีไปหายี่ห้ออื่นไม่ใช่ทางออกที่ดี ระยะเวลารอรถไม่กี่เดือนมันน้อยมากเมื่อเทียบกับการใช้งานที่คุณต้องอยู่กับมันไปหลายปีนัก  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 14:58:48 »
หากรัฐฯ ยืดเวลานโยบายรถคันแรกเพิ่มไปอีกสัก 6 เดือน บรรยากาศน่าจะไม่ตึงเครียดขนาดนี้ ;D
Suzuki คงต้องงัดทุกศักยภาพออกมาแล้วล่ะ ถึงเวลาผงาดแล้ว อย่าได้ออมมือ สุดๆไปโล้ด

ผมว่า รัฐควรพูดซักที่ ว่า ขยายให้อีก 1ปี ปัญหาจะได้จบๆ เอาแต่ อมอะไรอยู่ก็ไม่รู้ >:(
ปัญหาใหม่จะเกิดก็ได้ครับ คือ บางคนเปลี่ยนใจไปเล่นรถอื่นที่ใหญ่กว่าเดิม จากอีโค่ เป็น b-car  เพราะมีเงินเพิ่ม
และ สวิฟ เกียร์ธรรมดา อาจจะมาเร็ว เพราะไม่ต้องรอเกียร์ cvt  และถ้าเป็นงั้นผมจะเปลี่ยนมาจองสวิฟ อีกที