โพลล์

ระหว่าง 86 GT กับ Prius C กับ Alphard 2.4/HY คุณอยากเห็นรถรุ่นไหนประกอบในไทยมากที่สุดครับ

86 GT
20 (29%)
Prius C
27 (39.1%)
Alphard 2.4/HY
22 (31.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 67

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 86 GT กับ Prius C กับ Alphard 2.4/HY คุณอยากเห็นรถรุ่นไหนประกอบในไทยมากที่สุดครับ  (อ่าน 5487 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากลองถามเล่นๆ ครับ

จริงๆ ผมอยากเห็น Prius C ประกอบในไทยมากๆ เพราะ น่าจะเป็น HY คันแรกที่ต่ำกว่า 1 ล้าน

รองลงมาก็ Alphard เพราะ ชอบรูปทรง ความอเนกประสงค์+หรูของมัน

ส่วน 86 ก็ดี แต่นำเข้าต่อไปดีแล้วครับ เพราะถ้าประกอบ ผมว่าคนไทยทีซื้อรถคันเล็ก+เตี้ยแบบนี้เฉพาะกลุ่มจริงครับ
ถ้าจะประกอบ ก็อาจจะเอาชิ้นส่วนมาประกอบบางส่วนแบบ Subaru IM

คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Alphard ครับ เห็นราคา0แล้วเงิบกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ xman2029

Alphard  ครับ มันเป็นรับครอบครัวดี

ออฟไลน์ beebird

Prius C / Aqua ครับ .... คิดเหมือนท่านแรกเลย

Alphard กะ 86 มาประกอบในไทยเดี๋ยวจะไม่แตกต่าง

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
Prius C ครับ ประหยัด เหมาะกับเขตชุมชนเมือง
นอกนั้นให้เฉพาะกลุ่มครับ  ;)
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นไรก็ได้ครับ
ขอให้ราคาลดลงมามากที่สุด ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

1. Prius C อีกหน่อยผมว่าน่าจะมาผลิตไทยแน่ๆ
2. Alphard ผลิตไทยได้ก็ดี เพราะราคาจะได้น่าคบหามากกว่านี้ แต่อาจจะไม่ถูกกว่านำเข้ามากมายเพราะ alphard ที่ JP แพงกว่า camry JP ประมาณ 30% ได้

ส่วน 86 ไม่อยากให้เอาเข้ามาเลย

GreenG

ผมว่าถ้า alphard มาประกอบในนี้ สงสัยคนคงหนีจาก camry HY ไปซื้อ alphard แน่ๆ ถ้าตัวล่างๆ 2.4 หรือ 2.5 ราคาสัก 1.6 ล้าน
เพราะมันทั้งอเนกประสงค์ นั่งสบาย หรูหรา ครับ ;)

ออฟไลน์ simcity

Prius C น่าสนมากครับ

ทำราคาเริ่มต้นให้ได้ 8 แสน รับรองขายดีแน่

ส่วน Alphard อย่ามาเลยนะ พึ่งซื้อมาเมื่อปีที่แล้วเอง ถ้ามาประกอบไทยคงจุก

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ผมขอ Estima hybrid ได้มั้ย จะได้ถูกหน่อย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Prius C ครับ

เพราะรุ่นนี้ปัญหาอยู่ที่ราคาเพราะนำเข้า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MystogaN

86 ครับ เพราะถ้าถูกกว่านี้ ผมสน !!

ออฟไลน์ Tan Int

86 GT ครับ(ตกลงชื่อนี้นะ)
จะได้เพิ่มสีสันในคลาดบ้าง และจะได้รู้กันไปว่า Toyota ไม่ใช่แค่รถบ้านๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

HIGHSEA

วันนี้ไปลองนั่ง 86 มา ชอบตำแหน่งคนขับมากๆๆๆๆครับ ได้อารมณ์สุดๆ แต่วัสดุภายในมันจริงอย่างที่หลายๆท่านว่าครับ
ถ้าจะซื้อต้องรักมันมากๆ แต่แก้มทำไมเหล็กมันบางจังครับ เปิดดูห้องเครื่องในส่วนของตัวถังทำไมมันไม่เรียบร้อยเลยครับ
หรือว่ารถประเภทนี้เขาจะทำประมาณนี้
วันนี้มีคนถามเซลให้เปิดกระโปรงรถให้ดูแต่เซลหาไม่เจอ ลูกค้าถามว่าแรงม้าเท่าใหร่ เซลบอกไม่ทราบครับ แล้วเครื่องล่ะ
เทอโบรึเปล่า เซลตอบเครื่องเทอโบครับ  ??? ??? ผมเองก็ไม่ได้คิดจะว่าอะไรเซลหรอกนะครับ แต่ถ้าจะนำรถมาขาย
ควรจะมีข้อมูลเช่นโบชัวไปเลยนะครับ ไม่ใช่ตอบกันไปแบบไม่ถูกต้อง
ส่วนเรื่องประกอบ ก็อยากได้ที่ประกอบในไทยทั้งหมดนะครับเพราะรถมีฐานลูกค้าต่างกัน อย่างน้อยราคาอะไหล่นำเข้ากับของในประเทศ
น่าจะแพงกว่ากันเอาเรื่อง

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ mewzabahl

Prius C ประกอบไทย ละฮิ    เส็ดผมแน่   1คัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Alphard รถผู้มีอิทธิพลครับ เห็นราคาศูนย์แล้วกลับไปซื้อเกร์ยดีกว่า  8)

ออฟไลน์ adobe

ตัวไหนก็ได้ แต่เปิดราคามาโดนๆหน่อย

ออฟไลน์ mouse

• Newbie
  • *
alphard อยากได้รถแบบนี้ที่ไม่แพงมาก

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
prius C ครับ น่าจะเป็นประโยชน์กะคนหลายคน และการใช้ทรัพทยกรของประเทศ