ผู้เขียน หัวข้อ: ลังเลมากทีเดียวครับ ระหว่าง W212 และ Lexus RX 270  (อ่าน 18381 ครั้ง)

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
Re: ลังเลมากทีเดียวครับ ระหว่าง W212 และ Lexus RX 270
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:00:08 »

ยอมรับว่า ลูกเล่นในรถญี่ปุ่น มีมากกว่า รถเยอรมัน/ยุโรป

เท่าที่เห็นมาทุกรุ่น ลูกเล่น อ๊อฟชั่น รถยุโรป มีมากกว่า เยอะกว่า รถญี่ปุ่น แน่นอนค่ะ

(ถ้าเลือกรุ่น full option ) ลองมาวัดกันได้ เห็นเลยค่ะ  ต่างกันคนละชั้นเลย

เยอรมัน รถยุโรป ยังไง ก็เป็นเจ้าเทคโนโลยี อยู่แล้วค่ะ เพราะเขาเป็นผู้นำการคิดค้นนวัตกรรม

:-X

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ลังเลมากทีเดียวครับ ระหว่าง W212 และ Lexus RX 270
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 14:23:40 »

ยอมรับว่า ลูกเล่นในรถญี่ปุ่น มีมากกว่า รถเยอรมัน/ยุโรป

เท่าที่เห็นมาทุกรุ่น ลูกเล่น อ๊อฟชั่น รถยุโรป มีมากกว่า เยอะกว่า รถญี่ปุ่น แน่นอนค่ะ

(ถ้าเลือกรุ่น full option ) ลองมาวัดกันได้ เห็นเลยค่ะ  ต่างกันคนละชั้นเลย

เยอรมัน รถยุโรป ยังไง ก็เป็นเจ้าเทคโนโลยี อยู่แล้วค่ะ เพราะเขาเป็นผู้นำการคิดค้นนวัตกรรม

:-X
ต่างคนละชั้นจะแบ่งชั้นทำไมรึครับ แบ่งแล้วได้อะไร อย่างงี้คนมีคนมีเงิน 10 ล้าน มาซื้อ ls คุณคงว่าโตโยต้าอัพเกรดสินะครับ
ถ้ารักเยอรมันมาก ไม่ไปอยู่กับมันเลยหละครับ
ยังไงก็เยอรมันเป็นเจ้าเทคโนโลยี ขอโทษนะครับ ญี่ปุ่นเค้าไปถึงไหนกันแล้วครับ ไปดูเวปเลยครับ
เคยดูทีวีแช็มป์เปี้ยนไหมครับ ถ้าไม่เคยไปดูซะนะครับ เค้าเก่งกว่ายุโรปมาก

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 14:41:51 »
ฺำBenz เท่านั้นครับถ้าเทียบสองรุ่นนี้

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 14:44:44 »
ขอตอบ จขกท. ละกันนะครับ

ผมว่าถ้ารถขับไม่บ่อย ก็ใช้รถที่ อยากขับ ครับ​ :)

Benz ตอบโจทย์ที่คุณอยากได้จากภาพลักษณ์ แต่กังวลเรื่องบำรุงระยะยาว
RX ตอบโจทย์เรื่องการใช้งาน แต่กังวลเรื่องภาพลักษณ์

แต่สองคันนี้ ผมว่า จขกท ลองขับก่อนครับ ผมว่าตอนนั้นคำตอบออกมาแน่นอน

ผมเองเคยต้องเลือกระหว่าง MB และ BMW
ผมก็ไปขับทั้งสองรุ่นเสียเลย ดูหน้าตารถ จินตนาการตัวเองเป็นเจ้าของ ลักษณะการใช้งานชีวิตประจำวัน​ โจทย์ที่รถต้องตอบผมได้ ประมาณนี้ครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น