ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากหาข้อมูลเปรียบเทียบ Mirage & Swift มานานผลสุดท้ายสรุปว่า.....  (อ่าน 5805 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
almera ครับ จากการลองขับผมว่าช่วงล่างไม่หนี Swift มากนักถ้าขับไม่เกิน 120
แล้วก็เนื่องจากต้องการติดแก๊ส march มีข้อมูลเยอะครับ หลายคนขับไป 70000 โล ยังไม่มีปัณหาอะไร อัตราบริโภคก็ 0.7 - 1 บาท
สรุปเพราะข้อมูลเยอะ ความเสี่ยงต่ำทำให้ตัดสินใจได้นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
หักมุมดีครับ
ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดเกี่ยวกับช่วงล่างของ Almera ละ
เพราะไปดูคลิปของ MAX TV ตอนที่ Mad Cow เค้าอัดเต็มเหนี่ยวในพีระ
รถไม่โคลงเท่าไหร่ ต่างจาก Brio ที่คุยกันว่าดีแต่สาดโค้ง slalom แล้วโคลงตัวมาก+under จนน่ากลัว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ sanooklife

• Newbie
  • *
ได้ดูใน MAX TV  เหมือนกันครับ Almera ถ้าได้ล้อหน้ากว้างกับยางดีๆสักชุด ก็ไม่น่าจะหนีกันมากหรอกครับ ใครชอบแต่งจัดโช๊คอีกสักชุดเอาอยู่แน่ๆครับ ความสุขที่กว้างขึ้น
ของผมดู Almera แต่จอง swift  ชอบรูปทรงมากกว่าการใช้งานครับ

ออฟไลน์ NST

• Newbie
  • *
    • nissan
Almera แน่นอน