โพลล์

ระยะเวลาการได้ป้ายขาวครับ

ไม่เกิน 10 วัน
2 (8%)
ไม่เกิน 20 วัน
4 (16%)
ไม่เกิน 30 วัน
5 (20%)
ไม่เกิน 45 วัน
4 (16%)
มากกว่า 45 วัน
10 (40%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 24

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะเวลาการได้ป้ายขาวครับ พอดีอยากทราบครับ  (อ่าน 4745 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ประสบการณ์ ผมซื้อรถ
Mitsubishi Triton ตอนเดียว จากระยะเวลา การรับรถ และรอป้ายขาว ใช้เวลา เกือบ 50 วัน
แต่ Nissan Teanna
ผมจองรถ 26 มีนาคม
รับรถ 2 เมษายน (ได้เล่มป้ายแดงเลย แต่ป้ายทะเบียนยังไม่มา เขาบอกว่า ผลิตไม่ทัน)
ใส่ป้ายแดง 5 เมษายน
รับป้ายขาว วันนี้ 11 เมษายน (ไม่เลือกเลขทะเบียน)
รวดเร็วมากครับ กับศูนย์บริการนี้ ประทับใจมาก

รถทั้งสองคน จดทะเบียนจังหวัดเดียวกันครับ ที่พิษณุโลก
ผมจึงอยากจะถามประสบการณ์ของเพื่อนๆว่า รับป้ายขาวรวดเร็วขนาดไหนครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: ระยะเวลาการได้ป้ายขาวครับ พอดีอยากทราบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 17:38:50 »
รถผมแต่ละคันไม่เคยต่ำกว่า 4 เดือนครับ ไม่ได้ลากป้ายแดงด้วยนะครับ เพียงแต่ต้องการเลขเฉพาะของที่บ้าน ไปจองเลขที่ขนส่งเขาบอกให้รอเดือนครึ่ง แต่เอาจริงๆก็นานกว่านั้นทุกทีครับ

มีคันเดียวที่ได้ทะเบียนเร็ว ใส่ป้ายแดงแค่ 6 วัน เพราะว่าเกิดข้อผิดพลาดจากทางศูนย์ รถเลยมาเลทเป็นเดือนเลยครับ ทะเบียนได้ก่อนรถด้วย แค่ให้ที่ศูนย์ทำเอกสารให้เรียบร้อยก็จบครับ ป้ายแดงไม่ถึงอาทิตย์

Re: ระยะเวลาการได้ป้ายขาวครับ พอดีอยากทราบครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 21:00:56 »
รถที่บ้านผมให้ศูนย์ไปจดทะเบียนให้ออกรถตุลาได้ป้ายมกรา :D

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 21:32:27 »
ประมาณ 2 อาทิตย์ ไปเลือกเลขเอง เลขสวยพอประมาณครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 21:36:27 »
ปีนี้ (2555) หลายคนลุ้นเหนื่อยแน่ครับ....

เพราะคนซื้อรถคันแรกที่อยากเข้าโครงการลดภาษีฯ
ต้องได้ป้ายขาว ตามข้อกำหนด ก่อนหมดอายุโครงการสิ้นปีนี้
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 01:26:17 »
อยากถามต่ออีกนิดสำหรับ คนที่เกิน 45 วัน ส่วนใหญ่รอเลขหรือเปล่าครับ :)

ออฟไลน์ Moo moo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 23:01:02 »
ผมได้เลขแล้ว แล้วเอาไปให้ saleแล้ว . ตอนนี้รอมา 3เดือน ยังไม่ได้ป้ายเลข ครับ ไม่รู้ช้าอะไร