ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคนที่ใช้camry hybrid (ตัวแรก)หน่อยครับ  (อ่าน 7094 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ผมอยากรู้ว่า เวลาไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัย และเวลาที่ระบบVDIMทำงาน จะมีเสียงเตือนรึป่าวครับ เพราะว่ารถที่ผมใช้อยู่มันไม่มีเสียงเตือนตอนไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัยและไม่มีเสียงเตือนตอนที่ระบบVDIMทำงานเลยอะครับ ออกรถปี2010ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ขอถามคนที่ใช้camry hybrid (ตัวแรก)หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 22:18:19 »
ไม่ได้ขับแคมรี่
แต่เท่าที่ลองเฟียสต้า โคโรลาโด้ กับ ดี-แม็กซ์ตัวท๊อป เวลามันทำงานก็ไม่เห็นมีเสียงเหมือนกันนะครับ

Re: ขอถามคนที่ใช้camry hybrid (ตัวแรก)หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 22:25:07 »
แต่ผมเคยนั่งvios altisของเพื่อน เวลาไม่ได้คาดเข็มขัดจะมีเสียงเตือนด้วยอะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 23:07:08 »
อย่าลองดีกว่านะ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 23:12:34 »
มีเหตุผลอะไรที่จะไม่คาดล่ะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 00:20:42 »
มีเหตุผลอะไรที่จะไม่คาดล่ะครับ

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ผมจะไม่คาดหรอกครับ ผมก็แค่สงสัยว่ามันผิดปกติรึป่าว ทำไมรถอย่างvios altisถึงมี แล้วทำไมcamryถึงไม่มีเสียงเตือน

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 00:58:40 »
VDIM ผมยังไม่เคยทำให้มันทำงานเลยครับ
ถ้าขับคนเดียว ตจว อาจจะไม่แน่ แต่จะพยายามไม่ให้มันทำงานครับ  :P ::) 8)
เข็มขัดนิรภัย มีแต่ไฟแว๊บๆๆครับ รู้สึกไม่มีเสียง เคยเผลอลืมใส่เหมือนกัน แต่แป๊บเดียว  ;D
: )

ออฟไลน์ boneman_ktl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 05:21:58 »
เสียงเตือนเวลาไม่คาดเข็มขัดเนี่ยไม่มีแน่ๆครับ มีแต่ไฟกระพริบ   และถ้าคาดเข็มขัดแล้ว ระบบVDIM ทำงาน มันจะมีเสียงเตือนพร้อมไฟกระพริบๆๆติ้ดๆพร้อมกับมีการตัดระบบคันเร่งออกชั่วคราว   แต่สุดท้าย ไม่คาดเข็มขัดแต่VDIM ทำงานยังไม่เคยครับ  ใจไม่ถึงพอครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:05:04 »
เสียงเตือนเวลาไม่คาดเข็มขัดเนี่ยไม่มีแน่ๆครับ มีแต่ไฟกระพริบ   และถ้าคาดเข็มขัดแล้ว ระบบVDIM ทำงาน มันจะมีเสียงเตือนพร้อมไฟกระพริบๆๆติ้ดๆพร้อมกับมีการตัดระบบคันเร่งออกชั่วคราว   แต่สุดท้าย ไม่คาดเข็มขัดแต่VDIM ทำงานยังไม่เคยครับ  ใจไม่ถึงพอครับ

ขอบคุณครับ ผมขับรัดเข็มขัดตลอดครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมไม่มีเสียงตอนVDIMทำงาน เพราะเคยตอนยูเทริน์เร็วๆ ระบบมันตัดคันเร่ง แต่ไม่มีเสียงเตือน มีแต่ไฟกระพริบ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 23:09:22 »
ห้ามลอง ถุงลม airbag เด็ดขาดนะจ๊ะ .. เดี๋ยวครูอังคณารู้
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Chimp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 06:25:50 »
1. ระบบเตือนคาด ไม่มีครับ เฉพาะ แคมรี่ แต่รุ่นอื่น ของโตโยต้าแทบจะร้องหมดนะครับ

2. VDIM มีเสียงเตือนครับ แต่ต้องเสียหลักรุนแรงถึงจะเตือน ถ้าแค่
ออกตัวถนน ลื่น หรือ กลับรถแบบเบาๆ จะเป็นแค่ไฟโชว์ แต่ผมเคยกลับรถ
แบบเหยียบเบรคมือให้ท้ายปัด จะร้งงลั่นเลยครับ ติ๊ง ติ๊ง ติ๊ง แล้วพอแก้อาการก็จะดับไปครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:17:59 »
1. ระบบเตือนคาด ไม่มีครับ เฉพาะ แคมรี่ แต่รุ่นอื่น ของโตโยต้าแทบจะร้องหมดนะครับ

2. VDIM มีเสียงเตือนครับ แต่ต้องเสียหลักรุนแรงถึงจะเตือน ถ้าแค่
ออกตัวถนน ลื่น หรือ กลับรถแบบเบาๆ จะเป็นแค่ไฟโชว์ แต่ผมเคยกลับรถ
แบบเหยียบเบรคมือให้ท้ายปัด จะร้งงลั่นเลยครับ ติ๊ง ติ๊ง ติ๊ง แล้วพอแก้อาการก็จะดับไปครับ

กระจ่างเลย ขอบคุณครับ