ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมั้ยว่า Ceramic Brake Discs (Brembo) เค้ามีวิธีผลิตยังไงกัน  (อ่าน 4255 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
พอดีเปิดหาข้อมูลการผลิคชิ้นส่วนยานยนต์ เลยเจอตัวนี้เข้าครับ ถึงว่าทำไมมันถึงเบาและแพงกว่าจานเหล็กหล่อธรรมดา
จานเบรค Ceramic Brake Discs (Brembo)

อีกอันเป็นการผลิตเครื่องV8กับV12 ของ ferrari

สุดท้ายเครื่อง W16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 02:13:32 โดย O_o" »

ออฟไลน์ MystogaN

ขอบคุงคับนั่งดูจนจบหมดเลย เพลินดี 55+

ออฟไลน์ redsun

เด็ดมากครับ
ขอบคุณครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ใช้งานบนถนนประจำวัน จานเหล็กดีกว่าครับ

ผมมีชุดจาน+ปั๊มของ Scuderia ของใหม่โยนไว้ที่บ้านชุดนึงครับ ราคามันสามารถถอยEco Car คันนึงได้สบายๆ

ออฟไลน์ 2k

ตอนขึ้นรูปทีละชิ้นของเครื่องเฟอรารี่นี่ยังกับทำชิ้นส่วนกันดั้มแน่ะ บล็อคทรายใช้เสร็จแล้วทุบทิ้งไม่เอามาใช้ใหม่1บล็อค1เครื่อง   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
สำหรับ ferrari ผมทึ่งตอนสร้าง mold