ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดพร้อมขาย “เฟียสต้า” อีโคฯ โฉมประหยัด 30 กม./ลิตร  (อ่าน 10317 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai11

• Newbie
  • *
หลังเปิดตัวในงานแฟรงก์เฟิร์ต มอเตอร์โชว์ 2011 เมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมา ในตอนนี้ ฟอร์ดจัดการส่งเฟียสต้าในชื่อ ECONetic ออกสู่ตลาดแล้ว โดยชูความโดดเด่นจากอัตราการประหยัด 3.3 ลิตรต่อ 100 กิโลเมตร หรือ 30.3 กิโลเมตรต่อลิตร

เฟียสต้าเวอร์ชันนี้มาพร้อมกับความประหยัดและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม วางเครื่องยนต์เทอร์โบดีเซล 4 สูบ 1600 ซีซี ที่มีกำลังขับเคลื่อน 94 แรงม้า และแรงบิดสูงสุด 20.9 กก.-ม. พร้อมการติดตั้งระบบ Auto Start-Stop ที่สามารถดับเครื่องยนต์เองเมื่อจอดติดอยู่กับที่ โดยมีการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ในไอเสียเพียงแค่ 87 กรัมต่อ 1 กิโลเมตร เท่านั้น ส่วนความประหยัดน้ำมันตามมาตรฐานของยุโรป หรือ European Fuel Economy อยู่ที่ 30.3 กิโลเมตรต่อลิตร

ถ้าขายจริง คงไม่มีที่ไทย ที่มา http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000041484

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เฮ้อออออออ !!! อ่านหัวกระทู้แล้วน้ำลายจะฟูมปากเอาครับ

รถผม Fiesta 1.6 Sport อายุ 11 เดือน ออกได้แปปเดียว มีรุ่น White limited,Blue limited,Sport plus,Sport ultimate

และตามมาด้วย 1.5 Trend และ 1.5 Sport ถ้า 1.6 Eco มาอีกนี่ผมคงช็อคน้ำลายฟูมปากครับ

ออฟไลน์ O_o"

คงยากที่จะมาเมื่องไทย ค่าต้นทุนเครื่องดีเซลแพงกว่าเครื่องเบนซินเยอะพอสมควร ถ้ามาวางใน เฟียสต้า ราคาจะทะลุไปเท่าไรกัน

อยากให้เอาเครื่อง ecoboost  1.0 ลิตร มาดีกว่าครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ถ้ามาจริง Fiesta Diesel ฟินคาเบาะแน่ !!!!
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ LimitedEdition

หัวข้อกระทู้ Misleading มากเลยครับ นึกว่าพูดถึงตลาดในไทย
ผมกำลังจะงงเลยว่า ฟอร์ดนึกบ้าอะไรขึ้นมาอีกแล้วเนี่ย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
30กิโลลิตร(ขาดอีกแค่20กว่ากิโลคงเท่ามอเตอร์ไซด์เลย)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หัวข้อกระทู้ Misleading มากเลยครับ นึกว่าพูดถึงตลาดในไทย
ผมกำลังจะงงเลยว่า ฟอร์ดนึกบ้าอะไรขึ้นมาอีกแล้วเนี่ย
biggest mis leading of the month เลยครับ
อ่านหัวข้อแล้วตกใจมากๆเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
1 ลิตร จบครับ อยากได้  :D

ออฟไลน์ beerrl

เครื่องดีเซลมา ราคาแพงกว่าเบนซิน 2แสนแถมยังเกียร์ธรรมดาด้วย คิดว่ายังน่าสนใจไหมครับ

ตัวนี้ในเมืองนอกขายดีแน่ๆ เผลอๆผลิตเครื่องไม่พอส่งออก เมืองไทยน่าจะเอามาขายอยากครับ และอีกอย่าง lpg กับ ngv ยังถูกกว่าน้ำมันมาก
คนส่วนใหญ่อาจจะไม่ค่อยสนถ้าราคาแพงกว่าเยอะครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตกใจตรงที่ 30 กม./ลิตร เนี้ยครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ได้แต่ฝัน  ฝัน  ฝันหวาน...

รอไปเถอะจ้า
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
อยากให้กรอง ๆ ข้อมูลก่อนจะเอามาลงนะครับ    เข้าใจว่าเป็นเรื่องจริงที่ต่างประเทศ  แต่มาโพสหัวข้อแบบนี้ สมาชิกเข้าใจผิดกันหมดครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• **
มาแบบนี้ทุกที

อยู่กะเบนซิน เอ้ย อยู่กับความเป็นจริงไปก่อนนะทุกคน

โบ หรือ บูสท์ อย่าไปจินตนาการถึงมันเลย

รอฟอร์ดไทยแลนด์ออกมาประกาศดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Headman

เฮ้อออออออ !!! อ่านหัวกระทู้แล้วน้ำลายจะฟูมปากเอาครับ

รถผม Fiesta 1.6 Sport อายุ 11 เดือน ออกได้แปปเดียว มีรุ่น White limited,Blue limited,Sport plus,Sport ultimate

และตามมาด้วย 1.5 Trend และ 1.5 Sport ถ้า 1.6 Eco มาอีกนี่ผมคงช็อคน้ำลายฟูมปากครับ

::) ::) ::) ::) ::) :o
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Satanic za'

รถผมก็ทำได้ ไม่เห็นจะยากเลยครับ 30 ลิตร/กิโลน่ะ 

อ้าว ไม่ใช่หรอกหรอ 5555  :P

ออฟไลน์ applebees

เคยขับ Fiesta Diesel แล้วครับ ถึงจะไม่ใช่ตัวที่พูดถึงแต่ขอบอกว่า... ขับสนุกมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ในไทยได้แค่ฝัน  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Korns

• **
Ford Fiesta 1.6 ECONetic มาแน่นอน 2013
อาจจะเปิดตัวปลายปีนี้ ขายจริงปีหน้า
มีอาวุธในมือต้องใช้

ออฟไลน์ PowerOil

• **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
โดนดักเข้ามา เพราะหัวข้อมันน่าลุ้น555
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ superden

อีกห้าปีอาจจะมาขายก็ได้ ถ้าตลาดต้องการ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เดี๋ยวรอ Fiesta Electromag รุ่นใช้พลังงานแม่เหล็กดีกว่า มีมาใหม่ซะทุกปีเลยเชียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ chaiz

เรื่องรถเนี่ย เป็นหนึ่งในเรื่องที่ทำให้อยากไปอยู่ยุโรปมากๆ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
ฟอร์ดพร้อมขาย แต่ไม่ค่อยพร้อมหลังการขาย...555