ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องตรวจสอบและถามอะไรบ้าง เกี่ยวกับ Swift ในการไปดูตัวครับ (ไม่เคยดูมาก่อน)  (อ่าน 5354 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
คือว่าพรุ่งนี้ น้าจะพาไปดู Suzuki Swift พรุ่งนี้ครับ

เพราะว่าเพื่อนของน้าจะซื้อตัว Top

แล้วเหมือนว่า โชว์รูมที่บ้านจะมีอยู่ เลยอยากถามเพื่อนๆในบอร์ดว่า

เราต้องดูที่อะไรบ้าง ว่าเป็นอย่างไร

มีของแถมอะไรบ้าง อะไรทำนองนี้อะครับ

เพราะว่า ผมไม่เคยไปดูไปคุยกับเซลล์มาก่อนด้วยซิ น้าเห็นผมพอรู้บ้าง งูๆปลาๆ เลยจะพาไปดูด้วย

เลยอยากถามพี่ๆทุกท่านว่า อะไรคือสิ่งที่เราต้องถามบ้างในการไปดูตัวจริงครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2012, 23:46:02 โดย ArmMoTo »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ศึกษา อ่านข้อมูลตัวรถไปให้เต็มที่

สงสัยตรงไหน ลองถามเซลส์เขาดู
ถ้าข้อมูลตัวรถเขาอจจะให้ผิด ก็ไม่ต้องไปฟังมากนัก
อ่านเอาจากในเว็บเราก็น่าจะได้ไปครบแล้ว

แต่ ถ้าจะถามพวก รายละเอียด เงินดาวน์ เงื่อนไขการชำระเงิน
ไฟแนนซ์ ประกันภัย ก็ต้องคุยกับเซลส์ ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ตัวรถ เปิดดูแทบจะทุกจุดที่สนใจ พร้อมสอบถามเซลส์ ไม่ต้องอายที่จะถาม
ลองนั่งทุกตำแหน่ง ลองปรับท่านั่งดู ว่าสบายไหม ที่เก็บของด้านหลังเพียงพอการใช้งานหรือไม่

ช่วงลองขับ ลองขับช้าๆก่อน แล้วค่อยเพิ่มความเร็วถ้าถนนมีพอให้เหยียบ ลองกดสัก 100 -120 ก.ม./ช.ม. สังเกตอาการรถด้วย พิจารณาดูความนิ่มแข็งของรถว่าคุณชอบไหม ลองกดเบรคดูว่าการหน่วงความเร็ว น้ำหนักเบรคเป็นอย่างไร

จากนั้น ถ้าตัดสินใจว่าจะจองแล้ว สิ่งที่ควรถาม
กรณีซื้อสด มีของแถมอะไรบ้าง
กรณีซื้อผ่านไฟแนนซ์ สอบถามดอกเบี้ย ยื่นไฟแนนซ์แล้วต้องรอประมาณกี่วันของแถม
ในกรณีได้คืนภาษีรถคันแรกให้สอบถามถึงเงินคืนที่จะได้ และระยะเวลาที่พร้อมจะส่งมอบรถ ทันหรือไม่

แนะว่าให้ลองสอบถามหลายๆศูนย์ เพื่อเอาข้อเสนอมาพิจารณาดูว่าที่ไหนให้ข้อเสนอดีที่สุดครับ ไม่ต้องรีบร้อนจองมากมายนัก

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้จะทันไหม อย่าลืมเลือก spec film ไปเลยนะคับ เดียวเค้าจะให้เกรดถูก

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ไม่รู้จะทันไหม อย่าลืมเลือก spec film ไปเลยนะคับ เดียวเค้าจะให้เกรดถูก

ยังทันครับ น้ามารับบ่ายโมง

ไม่ทราบแนะนำ Spec ไหนดีครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องฟิล์มเลย  ???

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ยังทันครับ น้ามารับบ่ายโมง

ไม่ทราบแนะนำ Spec ไหนดีครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องฟิล์มเลย  ???

แนะนำเป็น 3m ครับ ถ้ารหัสที่ขึ้นต้นด้วย FX จะไม่มีปรอท ถ้า FXR จะมีปรอท

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ Lamina บานหน้า Exclusive รอบคัน Genius series ครับ
คงไม่ทันแล้ววววสินะ
ปล. Pop series เป็นเกรดต่ำสุดคับ