ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องตำแหน่งรับสัญญาณGPS ของ BMW 5 Series ครับ  (อ่าน 3668 ครั้ง)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
พอดีจะให้ศูนย์ติดฟิล์มรุ่นที่น่าจะกระทบกับภาครับสัญญาณGPSของรถครับ

แต่ไม่ทราบว่าตัวรับสัญญาณจริงๆมันอยู่ตรงหลังรถที่เป็นครีบปลา รวมกับภาครับวิทยุหรือเปล่าครับ

เพราะถ้าอยู่นอกรถจะได้ไม่กังวลเรื่องรับสัญญาณGPS ไม่ดีครับ :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เรื่องตำแหน่งรับสัญญาณGPS ของ BMW 5 Series ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 22:12:56 »
ถ้าเป็นแบบติดรถ มันน่าจะอยู่ข้างนอกนะครับ แต่ไม่รู้ตรงไหนเหมือนกัน

ออฟไลน์ intervention

• Newbie
  • *
  • F10 525d Sophisto Grey
Re: เรื่องตำแหน่งรับสัญญาณGPS ของ BMW 5 Series ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 22:20:49 »
ติดได้เลยครับ  ไม่มีปัญหาสำหรับ GPS OEM    เพราะของผมติดฟิลม์ V kool  VK15  แต่เจาะช่องเล็กๆ สำหรับ Easypass
แต่ถ้าจะติด Garmin เพิ่ม  ยังไม่ได้ลองครับ  คาดว่าประมาณสัปดาห์หน้าจะลองดู

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 22:33:27 »
ขอบคุณมากครับ 8)

ออฟไลน์ Chalat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 06:03:37 »
ติดได้ครับ  ผมติด V Cool รุ่น VK 70 ไม่มีปัญหาครับ  ตัวรับสัญญาน GPS มันอยู่ในครีบบนหลังคาแหละครับ รับได้ไวมากครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 20:50:03 »
ถ้าเป็น E60 กล่อง GPS จะอยู่ใต้ฝากระโปรงท้ายรถครับ F10 ก็น่าจะเหมือนกัน

รถ BMW รุ่นอื่นๆ ก็น่าจะเหมือนกันครับ

ดังนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องติดฟิล์มครับ อยากได้ยี่ห้ออะไรชอบอันไหนตามสะดวกครับ
Gadgets ?????????????????????