ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันแรกของผมมาแล้วครับ !!  (อ่าน 28673 ครั้ง)

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
Re: รถคันแรกของผมมาแล้วครับ !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:06:14 »
รุ่นนี้มี HUD ที่แสดงความเร็วตรงหน้ากระจกด้วยหนิครับ เคยนั่งรถเพื่อนมา เทห์ไม่เบาครับ เหมือนบนพวกเครื่องบินรบเลย บอกทางจากเนฯ ได้ด้วย
ของ BMWTH ยังไม่ได้ใส่มาให้อะครับ เซ็งนิดๆ :-\

ปล.เพิ่มภาพภายในให้ดูด้วยนะคร๊าบ สำหรับคนที่ยังลังเลอยู่ บอกเลยว่าไม่ผิดหวังในเรื่องของความสวยงามครับ

อ้าวเหรอครับ แย่จังเลยครับ กล้องตัวนี้เป็น surround view ด้วยรึเปล่าครับ ที่มองได้รอบทิศทาง ดีสำหรับขับในเมืองมากๆ ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
Re: รถคันแรกของผมมาแล้วครับ !!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:09:56 »
ยินดีด้วยครับ งามมั็กๆๆ  รับรถวันเดียวกันเลย แต่ของผมเปงjazz  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:13:39 »
รุ่นนี้มี HUD ที่แสดงความเร็วตรงหน้ากระจกด้วยหนิครับ เคยนั่งรถเพื่อนมา เทห์ไม่เบาครับ เหมือนบนพวกเครื่องบินรบเลย บอกทางจากเนฯ ได้ด้วย
ของ BMWTH ยังไม่ได้ใส่มาให้อะครับ เซ็งนิดๆ :-\

ปล.เพิ่มภาพภายในให้ดูด้วยนะคร๊าบ สำหรับคนที่ยังลังเลอยู่ บอกเลยว่าไม่ผิดหวังในเรื่องของความสวยงามครับ

อ้าวเหรอครับ แย่จังเลยครับ กล้องตัวนี้เป็น surround view ด้วยรึเปล่าครับ ที่มองได้รอบทิศทาง ดีสำหรับขับในเมืองมากๆ ครับ
กล้องมีแค่กล้องหลังคับ กล้อง Surround ที่จริงมันมีแม้กระทั่งซีรี่ 3 ใหม่ แต่ BMWTH ก็งกอีกนั่นหละครับ ฮ่าๆๆๆ

แต่ผมไม่ซีเรียสมากมายครับ แค่นี้ก็โอเคแล้วสำหรับผมนะ ถึงแม้พอตอน Facelift อาจจะใส่มาให้ครบทุกอย่างแต่ผมก็ไม่เสียใจนะ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 16:16:06 โดย LanCeLoT »

Tor_AAS

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:17:09 »

กล้องมีแค่กล้องหลังคับ กล้องฃSurround นี่จริงมันมีแม้กระทั่งซีรี่ 3 ใหม่ แต่ BMWTH ก็งกอีกนั่นหละครับ ฮ่าๆๆๆ

แต่ผมไม่ซีเรียสมากมายครับ แค่นี้ก็โอเคแล้วสำหรับผมนะ ถึงแม้พอตอน Facelift อาจจะใส่มาให้ครบทุกอย่างแต่ผมก็ไม่เสียใจนะ ;)

แน่นอนครับ ออกก่อนได้ใช้ก่อน คุ้มก่อนครับ ดีกว่า F10 รุ่นแรกๆ นะครับ กล้องหลังยังไม่มีให้เลย

BM จริงมีหลายอุปกรณ์ที่ไม่ใช่ของเล่นเฉยๆ นะครับนี่ เรียกว่าเด่นกว่าคู่แข่งเลย ตอนไปนั่งรถเพื่อนก็ตื่นตาตื่นใจกับ HUD กับ surround view เสียดาย BM ไทย ตัดอุปกรณ์พวกนี้ออก แถมพวกวัสดุก็ดูไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควร

ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ รออ่าน review ครับ  :)

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:20:11 »
BMW ออกศูนย์ยังไงก็คุ้มที่สุดแล้ว BSI 5 ปี ใช้ไป 4 ปี ปล่อยไปให้คนรับช่วงต่อไปเคลมได้
 ข้อมูลจากต่างประเทศ เครื่อง 4 สูบ โบคู่ ประหยัดกว่า 6 สูบเรียงแถมแรงบิดยังสูงแบบแฟลตด้วย เดี๋ยวพ้นรันอิน เอาตัวเลขอัตราเร่งมาโชว์บ้างนะครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:36:19 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

อยากมีโอกาสเป็นเข้าของบ้าง  ;D

Tor_AAS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:38:07 »
ว่าแต่ ใช้เท้าเปิดกระโปรงท้ายได้ไหมครับ?  ;D

heracrase

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:46:20 »
ว่าแต่ ใช้เท้าเปิดกระโปรงท้ายได้ไหมครับ?  ;D
528iมีระบบนี้ครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:49:58 »
อ๊ากกซ์ หล่อมาก

รอดูมุมอื่นๆ และฟังก์ชั่นต่างๆ ครับ

//มองตาเป็นมัน :o

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:10:11 »
สวยมากเลยครับ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับพี่

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:13:08 »
ยินดีด้วยครับ ซักวันมันต้องเป็นของเรา  ;) ;) ;) ;) F11
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:16:09 »
ยินดีด้วยครับ

528i M-Sport  ตอนนี้ดูเหมือนจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในบรรดา F10 ทั้งหมด 

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:36:12 »
หล่อมากๆครับ

heracrase

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:50:06 »
คุณ LanCeLoT ติดฟิล์มรุ่นอะไรหรอครับ  :D

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:52:32 »
คุณ LanCeLoT ติดฟิล์มรุ่นอะไรหรอครับ  :D
VK ครับผม แต่ไม่ทราบเซลติดรุ่นอะไรให้คับ แต่มองไม่เห้นคนข้างในก็โอเคละคับ แต่เซ็งตรงมันเหมือนมีปรอทนิดๆ เนี่ยแหละ ;)

heracrase

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:01:26 »
VK ครับผม แต่ไม่ทราบเซลติดรุ่นอะไรให้คับ แต่มองไม่เห้นคนข้างในก็โอเคละคับ แต่เซ็งตรงมันเหมือนมีปรอทนิดๆ เนี่ยแหละ ;)
รุ่นสปอร์ตแน่ๆเลย เพิ่งคุยกับเซลล์สักครู่เขาว่าแถมเป็นSport packageเท่านั้น
 ผมว่าจะขอเพิ่มเงินเป็นvk40รอบคันอยู่ครับ Vk40รอบคัน23000บาท sport package12000บาทครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:06:07 »
มีภาพภายในแล้ว สวยมากกกกกกกกกก ไก่หมดโลก ผมว่าสวยกว่า Gs-series มาก จอใหญ่กว่าด้วยมั้ง อิอิ
ยังไงก็ขอให้มีความสุขเกษมสำราญกับรถใหม่ด้วยนะครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Chalat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:13:42 »
แล้วระบบ Auto Start/Stop ใช้งานเป็นอย่างไร ครับ  ผมใช้รุ่น F10 525D 6 สูบ ยังไม่มีระบบนี้ เลยอยากทราบเป็นความรู้ครับ ว่ามันทำงานอย่างไร  ::)

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:25:05 »
รุ่นสปอร์ตแน่ๆเลย เพิ่งคุยกับเซลล์สักครู่เขาว่าแถมเป็นSport packageเท่านั้น
 ผมว่าจะขอเพิ่มเงินเป็นvk40รอบคันอยู่ครับ Vk40รอบคัน23000บาท sport package12000บาทครับ
ตกลงเค้าให้แค่sport package ถ้าจะเอา Elite ต้องเพิ่มเงิน เหมือนผมเลย

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:27:53 »
แล้วระบบ Auto Start/Stop ใช้งานเป็นอย่างไร ครับ  ผมใช้รุ่น F10 525D 6 สูบ ยังไม่มีระบบนี้ เลยอยากทราบเป็นความรู้ครับ ว่ามันทำงานอย่างไร  ::)
ยังไม่ทราบเหมือนกันนะครับอันนี้เพราะปิดเอาไว้ ฮ่าๆๆๆ เด๋วดูคู่มือก่อนละกันครับ

ส่วนเตะกระโปรง มันเริศมาก ฮ่าๆๆๆ หน้าหงายเลย

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 18:43:37 »
ยินดีด้วยครับ รถเจ๋งดี มารีวิว การขับขี่ กับ สมรรถนะให้ชมบ้างนะครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ DrPP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 19:15:58 »
ยินดีด้วยครับ  ;D

จะไปเปลี่ยนเป็น ADV.1 เปล่าแค้บบบบ 555  :o

heracrase

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 19:43:03 »
แล้วระบบ Auto Start/Stop ใช้งานเป็นอย่างไร ครับ  ผมใช้รุ่น F10 525D 6 สูบ ยังไม่มีระบบนี้ เลยอยากทราบเป็นความรู้ครับ ว่ามันทำงานอย่างไร  ::)
เคยไปลองtest drive ที่ศุนย์มาครับ
คือระบบมันจะเปิดอยู่ตลอดเวลา หากอยากปิดระบบต้องกดปุ่มใต้ปุ่มStart/stop engineครับ
หลักการคือไว้ประหยัดพลังงาน เวลารถติดไฟแดงสัก5วินาทีที่รถจอดสนิท เครื่องยนต์จะตัดรอบเครื่องยนต์มาที่รอบต่ำไม่ไช่ดับเครื่องยนต์นะครับ เพื่อประหยัดพลังงานครับ
เท่าที่ลองใช้ พบว่าหากเป็นเครื่องเบนซิน ระบบนี้จะใช้แล้วไม่รู้สึก อะไรมาก หากใช้เครื่องดีเซล บางคนอาจรำคาญได้เพราะทันทีที่เราเหยียบคันเร่ง
รถจะตัดมาวิ่งทันที เครื่องดีเซลจะรู้สึกได้ชัดว่าเครื่องสั่นเล็กน้อย จึงไม่เหมาะหากใช้ในบริเวณ ที่รถติดมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 19:49:09 โดย heracrase »

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:18:48 »
ยินดีด้วยครับ  ;D

จะไปเปลี่ยนเป็น ADV.1 เปล่าแค้บบบบ 555  :o
คาดว่า แต่ไม่รับปากคับ 555+

ออฟไลน์ BiGPanG

• Newbie
  • *
  • ซักวันจะเอา M3 มาขับให้ได้เอ้า!!
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:18:57 »
คันแรกของคุณ คือรถในฝันของหลายๆคนครับ

ยินดีด้วยครับ ;D

ขอให้ถูกอกถูกใจรักกันนานๆครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:25:22 »
อ่านตอนแรกน้อง 5 นึกว่าถอยมาสด้า 2 กะมาสด้า 3
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Chalat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:31:07 »
แล้วระบบ Auto Start/Stop ใช้งานเป็นอย่างไร ครับ  ผมใช้รุ่น F10 525D 6 สูบ ยังไม่มีระบบนี้ เลยอยากทราบเป็นความรู้ครับ ว่ามันทำงานอย่างไร  ::)
เคยไปลองtest drive ที่ศุนย์มาครับ
คือระบบมันจะเปิดอยู่ตลอดเวลา หากอยากปิดระบบต้องกดปุ่มใต้ปุ่มStart/stop engineครับ
หลักการคือไว้ประหยัดพลังงาน เวลารถติดไฟแดงสัก5วินาทีที่รถจอดสนิท เครื่องยนต์จะตัดรอบเครื่องยนต์มาที่รอบต่ำไม่ไช่ดับเครื่องยนต์นะครับ เพื่อประหยัดพลังงานครับ
เท่าที่ลองใช้ พบว่าหากเป็นเครื่องเบนซิน ระบบนี้จะใช้แล้วไม่รู้สึก อะไรมาก หากใช้เครื่องดีเซล บางคนอาจรำคาญได้เพราะทันทีที่เราเหยียบคันเร่ง
รถจะตัดมาวิ่งทันที เครื่องดีเซลจะรู้สึกได้ชัดว่าเครื่องสั่นเล็กน้อย จึงไม่เหมาะหากใช้ในบริเวณ ที่รถติดมากๆครับ

ขอบคุณครับ  หายสงสัยไป แต่ยังไงก้ออยากลองขับจัง 528 ตัวใหม่ อยากรู้ฟีลลิ่ง ไว้เทียบกับ 525 D 6 สูบว่าเป็นยังไง แต่เดาว่า 528 น่าจะสนุกกว่า แฮะ  ;D

heracrase

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:32:37 »

ขอบคุณครับ  หายสงสัยไป แต่ยังไงก้ออยากลองขับจัง 528 ตัวใหม่ อยากรู้ฟีลลิ่ง ไว้เทียบกับ 525 D 6 สูบว่าเป็นยังไง แต่เดาว่า 528 น่าจะสนุกกว่า แฮะ  ;D
528 เครื่องนุ่มกว่า สไตล์เบนซินครับ 525 เวลาความเร็วเกิน100km/hr จะมีแรงดึงมากกว่าพอสมควร แต่528 ก็แรงมากเกินพอแล้วครับ
525d 20 กิโล/ลิตร
528i 15 กิโล/ลิตร ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 20:45:46 โดย heracrase »

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:54:28 »
ถ้าเกิดไม่ถูกใจจะลอกฟิล์มเปลี่ยนที่ต้องระวังคือฟิล์มกระจกหลังนะครับเพราะต้องระวังไล่ฝ้าด้วยไม่งั้นหลุดมันจะใช้งานไม่ได้ทุกเส้นครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 20:59:20 »
ยินดีกับท่านพี่ด้วยที่ได้รับรถแล้ว ขอทำความเคารพท่านพี่เป็นอย่างสูงครับ ;D ;D ;D
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้