ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ารถยี่ห้อไหนทำมาดีเกินราคา?  (อ่าน 57911 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
Re: คุณคิดว่ารถยี่ห้อไหนทำมาดีเกินราคา?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 16:20:59 »
accord g7 3.0 ไม่ถึง 2 ล้านคุ้มมากๆในตอนนั้น ;) ;)

แต่ถ้าตอนนี้ผมให้มาสด้า 2 ตัวล่างสุดนะครับ 5 แสนกว่าๆเครื่อง 1.5 ถุงลมคู่ เอบีเอส ล้ออัลลอยด์ 15 นิ้วด้วยคุ้มสุดๆแล้วครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: คุณคิดว่ารถยี่ห้อไหนทำมาดีเกินราคา?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 18:14:38 »
ต้องค่อยๆคิด ..คงไม่มีรถ BMW หรือ Mercedes อยู่ในนั้นในสายตาผม

และ Toyota ก็ไม่มี ..ส่วน Nissan มี Tiida ที่ผมรู้สึกว่า สิ่งที่ได้มันดีเกินราคา..เกินไปเท่าไหร่..ผมว่าหลักหมื่น
แต่ไม่เกินสองสามหมื่น ถ้าคุณไม่ไปมองว่ามันกว้าง 1.695เมตร ผมถามเลยว่าที่เหลือ มีอะไรบ้างที่สู้
EX1.8, Altis 1.8, Cruze 1.8 ไม่ได้? อย่ามองเรื่องดีไซน์นะ นั่นมันแล้วแต่คน...ที่สู้ไม่ได้ ก็คงช่วงล่าง
ไม่สบายเท่า EX, ไม่สนุกเท่า Cruze, ไม่มั่นเท่า Altis แต่พื้นที่ห้องโดยสารสู้ได้ อัตราเร่ง สู้ได้
อุปกรณ์ สู้เกือบได้ แต่ราคาต่างกันไหมล่ะถ้าเอาอุปกรณ์เท่าๆกัน

Skoda ก็มักจะมีรถที่รู้สึกดีกับราคา..ไม่ใช่ Fabia 1.2แน่ๆล่ะ ไม่ใช่ Yeti ด้วย แต่เป็น
Fabia RS รถที่...ถ้าคุณทำใจได้กับสไตล์ภายนอกแบบEspresso โรยเกลือ และสไตล์ภายในแบบ
แกงจืดสาหร่าย..สิ่งที่เหลือคือช่วงล่างที่เป็นรอง Mini อยู่บ้าง แรงเครื่องที่ใกล้กันมาก อัตราเร่งช่วงไม่เกิน
120 ที่เร็วกว่า ประหยัดน้ำมันเหมือนกัน ในราคาที่ถูกลงเท่าตัว คุณเอาวัสดุดีๆ ดีไซน์ล้ำ หางหลังอัตโนมัติออก
ไอ้ที่เอาออกไปน่ะมันมีมูลค่าล้านกว่าเลยหรือเปล่า..ผมว่าไม่ แต่คุณว่าไง แล้วแต่คุณ

Skoda Superb ก็เป็นรถอีกคันที่ผมคิดว่าถ้าเป็นเงินผม ตั้งมา 2.3 ล้านผมก็ยังว่าไม่น่าเกลียด
เทียบกับทุกอย่างที่ได้ แต่ก็นะ..ความสวยงามเท่า Espresso โรยเกลือ แต่ภายในนี่ใช้ได้เลย
ยกเว้นเบาะมันสั้น...

Volvo S60 DRiVE กับ S80 D3 ก็เป็นรถที่คุ้มราคา จนผมรู้สึกว่าเห้ยเมิงตั้งแพงกว่านี้อีกสักสองสามแสน
กรูก็ไม่ว่านะ.. แต่โดยส่วนตัว..ส่วนตัวจริงๆไม่ได้ชอบสองรุ่นนี้เพราะนั่งแล้วรู้สึก มันไม่ใช่อย่างที่ต้องการ

นอกนั้นผมยังนึกไม่ออกว่ามีรถอะไรที่คุ้มกับเงินจนกล้าบอกได้ว่า ทำมาดีเกินราคา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 19:11:33 »
ไม่มีครับ ผู้ผลิตไม่ปล่อยออกมาหรอกครับ ขายเพื่อกำไรอยู่แล้ว
ถ้าจะมีก็ตอนลดราคาเพราะขายไม่ออก ต้องลดราคาเพื่อกระแสเงินสด คาดการผิด
ถ้าขายได้ตามแผน เราไม่ได้กินเขาหรอกครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:27:56 »
ผมว่า Fiesta น่าจะเข้าข่ายนะ หากมองแค่ตัวสินค้าไม่นับศูนย์บริการที่ห่วยได้โล่ห์
อย่างตัว Sport ออกมา 699000 แต่ได้ ESP, Bluetooth, Voice Command etc..
ถูกกว่า T, H แต่ได้มากกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^