โพลล์

ผมคนอกหักจาก L12F .. แล้วท่านจะเลือกรถอะไร? C-Segment 1ล้านบวกแสน หรือต่ำกว่านั้นได้ ในประเทศไทย

Honda Civic 2HC โฉมปากห้อย
22 (13.3%)
Toyota Altis 2014 (อาจจะตัวถังโฉมป้าแบบญี่ปุ่น)
1 (0.6%)
Nissan Sylphy 2012 นั่นแหละ
39 (23.5%)
Mazda 3 หน้าหล่อ.. แต่เครื่องใหม่เมื่อไรจะมาไทย?
17 (10.2%)
Chevrolet Cruze พระเอกอเมริกัน
5 (3%)
Mitsubishi LancerEX ฉลามดุ ยอดขายไม่ดุ
12 (7.2%)
Ford Fucus .. TDCi รีบๆมาหน่อยจะซื้อแล้ว
42 (25.3%)
Hyundai Elantra จะลื่นไหลไปไหน
7 (4.2%)
Toyota Prius แพงจะเท่า Camry อยู่แล้ว
13 (7.8%)
Toyota Prius-C ประกอบใน รอราคาอยู่
6 (3.6%)
รถคันอื่นๆ ในงบ 1 ล้าน บวกลบแสน
2 (1.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 162

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ L12F คลอดแล้ว... ท่านจะเลือกซื้ออะไรเป็น Compact คันต่อไป???  (อ่าน 20543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
รอดูตัวจริงก่อนก็ดีนะครับ อย่างเพิ่งตีโพยตีพาย รอสักหน่อย ถ้ามันไม่ดีจริงๆ ก็คงจะมีกระแส ลบๆ เหมือน Civic 2HC ที่โดนวิจารทางลบอย่างหนัก

Nissan นี้ก็แปลก จากรูป D-Seg อย่าง Teana ที่น่าจะออกแบบสำหรับคนอายุ 40-50 กลับออกแบบให้ดู โฉบเฉียว วัยรุ่น
แต่ รถ C-Seg ที่น่าจะออกแบบสำหรับคนอายุ 30-40 กลับออกแบบดู หรูหร่า ไม่เน้นโฉบเฉี่ยว

ออฟไลน์ balliblue

ไม่รู้มีใครเห็นเหมือนผมไหม รูปรถสีขาวอีกกระทู้นึง ทำไมตรงเส้นโค้งด้านหน้าตรงไฟหน้า ทำไมมันกลมๆ ทำให้หน้ารถดูกลมๆบวมๆไงไม่รู้ บอกไม่ถูก

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
ผมจอง mazda 3 ไปแล้วในงานมอเตอร์โชว์

ยังแอบลุ้นเหมือนกันว่าถ้า l12f ออกมาเฉี่ยวมากเหมือน allure   อาจมีเปลี่ยนใจ มาเอา l12f แทน

พอเห็นโฉมจริงแล้ว  แอบผิดหวังนิดนึง

ตกลงเอา mazda 3 เหมือนเดิมครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แอบงงกับผลโหวตกับคอมเมนต์จังแฮะ

ออฟไลน์ udis

แอบงงกับผลโหวตกับคอมเมนต์จังแฮะ

ที่ 1 กับที่สุดท้ายๆ ยอดขายจริงมันต่างกันยาวกับฟ้ากับเหว
Altis มีแค่ 1 คนที่เลือก แสดงว่าประชากรที่นี่ไม่ได้สื่อถึงคนที่ซื้อรถส่วนใหญ่จริงๆใช่ไหมครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
เรื่องรูปทรง ผมกลับชอบแนวทางของนิสสัน ที่ออกรถมาในภาพลักษณ์ที่ดูหรูหรา ภูมิฐาน มีความเป็นผู้ใหญ่ ขนาด Tiida Latio ที่หลายๆคนดูแคลน ผมยังว่าสวย กลับกัน ผมไม่ค่อยถูกใจการออกแบบในแนวทางสปอร์ตเท่าไหร่ ฉะนั้น ถ้าคอมแพ็กคาร์ที่จะซื้อใหม่ ผมขอเลือก Nissan Sylphy นี่แหละครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ที่ 1 กับที่สุดท้ายๆ ยอดขายจริงมันต่างกันยาวกับฟ้ากับเหว
Altis มีแค่ 1 คนที่เลือก แสดงว่าประชากรที่นี่ไม่ได้สื่อถึงคนที่ซื้อรถส่วนใหญ่จริงๆใช่ไหมครับ

ก็งงทั้งหลายแบบ

Sylphy โดนด่ายับพรุนใน HLM ขนาดนี้ คนก็ยังโหวตสูงมากรองจาก Focus ทำให้ผมมั่นใจว่า Sylphy มันทำตลาดได้ดีมากกับคนไทยแน่ ๆ
เพราะมันตอบโจทย์กลุ่มตลาดกว้างมาก ๆ ได้ และคิดว่ารถคันนี้ไม่น่าจะอยู่ในสายตาชาว HLM สักเท่าไรแต่จะขายได้ดี

ส่วน Altis นั้นไม่เห็นแปลกครับ รถที่ไม่ได้อยู่ในสายตา HLM ก็ขายดีกันเยอะมาก อีกอย่างอายุตลาดก็นานแล้วครับ ไม่แปลก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 16:00:01 โดย HOMY_DEMIO »