ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อbmwที่มิลเลนเนียมพารากอน  (อ่าน 15064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tann

• Newbie
  • *
ซื้อbmwที่มิลเลนเนียมพารากอน
« เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:46:14 »
มีใครเคยซื้อรถที่นี่มั้ยครับ อยากจะถามว่าถ้าซื้อทาง0เขาจะทำพวกบัตรแพลตินัมหรือบัตรอะไรของพารากอนให้เรารึป่าวครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: ซื้อbmwที่มิลเลนเนียมพารากอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:02:08 »
เขาจะทำบัตรจอดรถตรง Super Club ให้ครับ ตรงที่มีรถ super car จอดกันเยอะๆน่ะแหละ

ออฟไลน์ muzaa

Re: ซื้อbmwที่มิลเลนเนียมพารากอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:06:43 »
ของผมออกที่ศูนย์นี้แหละครับ ต้องได้บัตรที่จอดรถฟรีของ paragon ครับเป็นสิ่งที่ห้างให้เมื่อซื้อสินค้าในศูนย์หรือพลาซ่าเกิน500,000บาทขึ้นไปครับ ถ้าsalesมั่วบอกไม่มีค่ะต้องบี้ให้ได้ครับเพราะของผม sale เนียนมั่วบอกไม่มีเก็บสิทธิ์เอาไว้ครับ ต้องคั้นหนักๆครับถึงยอมทั้งๆที่ผมcheckกับทางพารากอนมาแน่นอนแล้วครับ ถึงจำนนด้วยหลักฐานทำให้ครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:25:34 »
ยังไงก็ต้องมี บัตรจอดรถ ฟรี 1 ปีนะครับ เป็นส่วนของพารากอน ลองเดินออกมาถาม ตรง ประชาสัมพันธ์ พารากอนได้ครับ เค้ามีข้อมูลให้หมดเลย ส่วนที่จอดจะเป็น ชั้น M ตรง ส่วนที่มีจอด vip ( มีไม้กั้นอีกทีอะครับ เข้าไปจอดได้เลย )

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:42:21 »
เขาจะทำบัตรจอดรถตรง Super Club ให้ครับ ตรงที่มีรถ super car จอดกันเยอะๆน่ะแหละ

ซื้อ BMW ไม่ได้จอดรถตรงนั้นนะครับ เป็นยี่ห้อเดียวที่ซื้อบน Paragon แล้วไม่ได้จอดตรง โซนแดง เพราะว่ารถ BMW มีมากเกิน ให้จอดไม่ได้แล้วก็ image ของรถยังไม่มากพอสำหรับที่ตรงนั้นครับ จะมีบัตรจอดรถฟรีให้ เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายมาให้ดูครับ เพราะว่ามีรถประจำตำแหน่งที่ทำงานหลายคันออกที่ศูนย์นี้ครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:14:59 »
ยังไงก็ต้องมี บัตรจอดรถ ฟรี 1 ปีนะครับ เป็นส่วนของพารากอน ลองเดินออกมาถาม ตรง ประชาสัมพันธ์ พารากอนได้ครับ เค้ามีข้อมูลให้หมดเลย ส่วนที่จอดจะเป็น ชั้น M ตรง ส่วนที่มีจอด vip ( มีไม้กั้นอีกทีอะครับ เข้าไปจอดได้เลย )

บัตรจอดรด 1ปีเข้าไปในที่กั้นชั้น M ไม่ได้ครับ ผมมีอยู่สองใบ หน้าตาเหมือนบัตรจอดรถทั่วไป มันแค่จอดฟรีเฉยๆ

จะเข้า zone ที่มีที่กั้นต้องเป็น Top 50 spender ของห้าง บัตรแยกกันครับ หรืออาจมีวิธีอื่นที่ผมไม่ทราบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 13:17:21 โดย pongisra »

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 16:49:00 »
บัตรจะมีแถบสีทองคาด ให้แตกต่างครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 19:38:01 »

แบบนี้ครับที่ต้องได้ จอดฟรีปีนึง  เข้าในที่กั้นชั้น M ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:29:43 »

ซื้อ BMW ไม่ได้จอดรถตรงนั้นนะครับ เป็นยี่ห้อเดียวที่ซื้อบน Paragon แล้วไม่ได้จอดตรง โซนแดง เพราะว่ารถ BMW มีมากเกิน ให้จอดไม่ได้แล้วก็ image ของรถยังไม่มากพอสำหรับที่ตรงนั้นครับ จะมีบัตรจอดรถฟรีให้ เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายมาให้ดูครับ เพราะว่ามีรถประจำตำแหน่งที่ทำงานหลายคันออกที่ศูนย์นี้ครับ

ขำๆนะครับพี่ gamo อ่านแล้วรู้สึกว่ามีเงินซื้อ bmw ยังเป็นคนจนอยู่เลย 555

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 22:01:16 »
จริงๆแล้ว z4, 3 coupe, 5-series ก็ได้จอดนะครับ

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 23:03:44 »
Z4 ปกติจอดไม่ได้ครับ ยกเว้น Wrap ส้มมาทั้งคันก็ไม่แน่   ยิ่ง E-Coupe นี่ ยามโบกไล่ไวมากกกก

รุ่นน้องที่มหาลัยขับ E60 Wrap ส้มสะท้อนแสงได้จอดเฉย S350 วิ่งตามไปโดนโบกซะงั้น -__-"

ต้องเข้าใจว่าที่จอดเขามีไม่เยอะ แต่คนมีเงินออกรถราคา 3-4 ล้านอย่าง BMW หรือ BENZ มันเยอะจริงๆพิสูตรได้แค่มองรอบๆตอนติดไฟแดงแถวสุขุมวิท...

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 23:58:31 »

ขำๆนะครับพี่ gamo อ่านแล้วรู้สึกว่ามีเงินซื้อ bmw ยังเป็นคนจนอยู่เลย 555

ไม่ได้จะว่าจนครับ ขอโทษที่ทำให้รู้สึกแบบนั้น แค่บอกว่า รถราคา 4 - 5 ล้าน ใน Paragon มีเยอะมากครับ อย่าว่าจนเลย เรียกว่าคนไทยรวยๆ มีเยอะมากกว่า  ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 00:00:18 »
จริงๆแล้ว z4, 3 coupe, 5-series ก็ได้จอดนะครับ

ชั้นล่างไม่มีทางได้จอดครับ เมื่อก่อนผมใช้ Z4 ก็ไม่ได้จอด นั่งรถบริษัทไป F10 ก็ไม่ได้จอด ขับ S350 ไปก็ยังไม่ได้จอด ก็ต้อง Cayenne ถึงได้จอดครับ

ประสบการณ์ตรง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 00:01:30 »
จริงๆ ถ้าไปวันธรรมดา อาจจะได้จอดมั้งครับ? ผมไปแต่ ส-อา ยามอาจจะเขี้ยวหน่อย  :D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 00:13:32 »

ไม่ได้จะว่าจนครับ ขอโทษที่ทำให้รู้สึกแบบนั้น แค่บอกว่า รถราคา 4 - 5 ล้าน ใน Paragon มีเยอะมากครับ อย่าว่าจนเลย เรียกว่าคนไทยรวยๆ มีเยอะมากกว่า  ;D

ไม่ได้รู้สึกแบบนั้นครับ แค่ขำๆว่า BMW ยังไม่มีสิทธิพิเศษจอดรถในพารากอนเลย 555 แต่ผมเคยเจอฮากว่าครับมีน้องคนนึงนี่ก็บ้านรวยไปพารากอนจอดตรง red zone จนยามจำหน้าได้เลย มีอยู่วันนึงเอา honda city ก็ได้จอด red zone ครับ แต่ที่ฮาสุดคือข้างซ้ายเป็น lumbo ข้างขวาเป็น boxster แบบว่าโคตรฮาจริงๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 00:40:41 »

ไม่ได้รู้สึกแบบนั้นครับ แค่ขำๆว่า BMW ยังไม่มีสิทธิพิเศษจอดรถในพารากอนเลย 555 แต่ผมเคยเจอฮากว่าครับมีน้องคนนึงนี่ก็บ้านรวยไปพารากอนจอดตรง red zone จนยามจำหน้าได้เลย มีอยู่วันนึงเอา honda city ก็ได้จอด red zone ครับ แต่ที่ฮาสุดคือข้างซ้ายเป็น lumbo ข้างขวาเป็น boxster แบบว่าโคตรฮาจริงๆ

จริงๆ มันก็ดีนะครับ ให้แต่รถที่สุดๆ ไปเลยจอด เคยไปครั้งหนึ่ง เจอ Ferrari หลายรุ่น แต่สีแดงหมด จอดอยู่บล็อคตรงกลาง สวยไปหมด คนที่พาไปด้วย ถามว่าตรงนี้เป็นโชว์รูม Ferrari เหรอ

ส่วนนึงที่เค้าเขี้ยวเรื่องนี้ ก็คงเพราะอยากให้คนที่ใช้รถพวกนี้ เลือกมาที่ Paragon มากกว่าไปที่อื่น และที่จอดรถจำกัด เค้าคงไม่อยากให้รถพวกนี้ไปต้องวนรอหล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:10:22 »
BMW ที่จะได้จอดข้างล่างอะนะคับ ส่วนมากจะเป็น 7-Series กับ X6 ครับ

5-Series กับ 3-Coupe นี่คงแล้วแต่อารมณ์ยาม ณ ตอนนั้นๆ :P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 14:45:29 »
สรุปคือได้บัตรจอดรถฟรี1ปีอย่างเดียว ไม่มีบัตรอื่น
ส่วนที่จอดเขาไม่มีสำรองไว้ให้ลูกค้าที่ซื้อบีเอ็ม ต้องวนหาเอาเองใช่มั้ยคับ
เพราะถ้ามีอย่างอื่นผมจะได้ไปบอกเซลล์ให้ทำให้ผมด้วย เผื่อมีบัตรอื่นแล้วเขาไม่ยอมทำให้ผม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 16:32:53 »
สรุปคือได้บัตรจอดรถฟรี1ปีอย่างเดียว ไม่มีบัตรอื่น
ส่วนที่จอดเขาไม่มีสำรองไว้ให้ลูกค้าที่ซื้อบีเอ็ม ต้องวนหาเอาเองใช่มั้ยคับ
เพราะถ้ามีอย่างอื่นผมจะได้ไปบอกเซลล์ให้ทำให้ผมด้วย เผื่อมีบัตรอื่นแล้วเขาไม่ยอมทำให้ผม

ตามนั้นครับ ถูกต้องแล้ว

บัตรหน้าตาเหมือนที่ผมโพสไป

แต่จะไม่ได้ทันทีนะครับ จะได้ใบชั่วคราวมาก่อน ตัวจริงตามมาทีหลัง ของผมที่ได้มา กว่าจะได้บัตรจริงก้อีกหลายเดือนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 16:53:59 »

ตามนั้นครับ ถูกต้องแล้ว

บัตรหน้าตาเหมือนที่ผมโพสไป

แต่จะไม่ได้ทันทีนะครับ จะได้ใบชั่วคราวมาก่อน ตัวจริงตามมาทีหลัง ของผมที่ได้มา กว่าจะได้บัตรจริงก้อีกหลายเดือนครับ
คับ ขอบคุณมากคับ :)

ออฟไลน์ VVC_77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 17:42:06 »
เอ่อ 10 ล้อ Volvo  700 แรงม้า ราคา 7 ล้าน กว่า  จอดได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 19:29:02 »
เอ่อ 10 ล้อ Volvo  700 แรงม้า ราคา 7 ล้าน กว่า  จอดได้ไหมครับ

อันนี้ถ้าเลี้ยวเข้าไปรับบัตรได้ก็คงจอด red zone ได้ครับ

เพราะขึ้นชั้นบนไม่ได้ หลังคาติด 5555

ขำๆนะครับ