ผู้เขียน หัวข้อ: โครงสร้าง Mitsubishi mirage บางส่วนทำจากเหล็กทนแรงกระทำถึง 980 MPa เลยหรือครับ  (อ่าน 10689 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
คงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้น้ำหนักรถ น้อยกว่าเจ้าอื่น

อันนี้รายละเอียดตัวรถอย่างเป็นทางการครับ
http://www.motortrivia.com/section-new-car/new-car-thai/0127-mitsubishi-mirage/mitsubishi-mirage.html

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ภาพภายในแต่ละรุ่นครับ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,88.0.html

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เพิ่มให้อีกนิดครับ
http://mirage.in.th/?p=80

Chariot

ระมัดระวังเรื่องการโปรโมตเว็บไซต์นิดนึงครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ

GreenG

เห้ย นี่แหละ Eco car ตัวจริงๆ

น้ำหนักเบาต่ำกว่า 900 โล 800 กว่าๆเอง

ถังน้ำมัน 35 ลิตร

เครื่อง 3 สูบ 78 แรงม้าน้อยกว่า march แต่เบากว่าด้วย

วงเลี้ยงแคบ 4.4 ใช้ยาง 165 65 R14

เครื่องเสียงมี USB เสียดายมาก นี่แหละ คือ Eco car ที่แท้จริง ที่ตรงใจมากที่สุดครับ ;)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เห็นน้ำหนักเบา แล้วแอบหวั่นใจนิดๆ
ว่าวิ่งผ่านรถบรรทุก หรือวิ่งบนทางด่วน ลมแรงๆ แล้วจะเป็นอะไรมั้ย?

GreenG

เห็นน้ำหนักเบา แล้วแอบหวั่นใจนิดๆ
ว่าวิ่งผ่านรถบรรทุก หรือวิ่งบนทางด่วน ลมแรงๆ แล้วจะเป็นอะไรมั้ย?

ไม่น่ากลัวหรอกครับ มันจะหวิวๆหน่อยเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Arado_kung

concept มันจริงๆคือรถใช้งานในเมือง ออกต่างจังหวัดน่าจะมีวูบวาบบ้างล่ะครับ เป็นเรื่องธรรมดา

ออฟไลน์ MC Stradale

ตอนนี้คงเริ่มทำให้โครงสร้างรถกระจายแรงกระแทกได้ดีขึ้นกันมากขึ้นแล้วนะครับ ก้ดีครับเพื่อความปลอดภัยของผู้ขับขี่

ออฟไลน์ shando

ภายในผมว่าพอพอกับมาร์ช เสียตรงพวงมาลัยจืดมากกกกก ไม่คิดจะมีลวดลายหรือประดับอะไรซักหน่อยรึไง

แถมใครไม่ซื้อรุ่นท้อปก็เตรียมเจอสวิตช์แอร์แบบเดียวกับรถเมื่อ10ปีที่แล้วได้เลย สำหรับผมภายในไม่ผ่านอย่างแรง

ปล.ตกลงนี่มันรถรีโทรเหรอเนี่ย มือเปิดประตูแบบงัด+สวิตช์แอร์แบบก้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 21:45:55 โดย shando »

ออฟไลน์ udis

ภายในผมว่าพอพอกับมาร์ช เสียตรงพวงมาลัยจืดมากกกกก ไม่คิดจะมีลวดลายหรือประดับอะไรซักหน่อยรึไง

แถมใครไม่ซื้อรุ่นท้อปก็เตรียมเจอสวิตช์แอร์แบบเดียวกับรถเมื่อ10ปีที่แล้วได้เลย สำหรับผมภายในไม่ผ่านอย่างแรง

ปล.ตกลงนี่มันรถรีโทรเหรอเนี่ย มือเปิดประตูแบบงัด+สวิตช์แอร์แบบก้าน

แล้วถ้าตัว Top เทียบกับ Prius ล่ะครับ ผมเลือก DVD+Navi ราคาเบาๆล่ะกันครับ
;D ;D ;D

ออฟไลน์ shando

แล้วถ้าตัว Top เทียบกับ Prius ล่ะครับ ผมเลือก DVD+Navi ราคาเบาๆล่ะกันครับ
;D ;D ;D

ผมว่าพรีอุสภายในยังมีการออกแบบที่ดู"ล้ำ"หลายๆอย่างครับ พอจะชดเชยเรื่องวัสดุภายในได้(บ้าง)

ส่วนDVD+navi อันนี้ผมจ่ายเงินติดเองได้ครับ ถึงจะเสียดายที่ไม่ได้แบบโชว์ขึ้นHUDก็เถอะ

ออฟไลน์ udis

ผมว่าพรีอุสภายในยังมีการออกแบบที่ดู"ล้ำ"หลายๆอย่างครับ พอจะชดเชยเรื่องวัสดุภายในได้(บ้าง)
ส่วนDVD+navi อันนี้ผมจ่ายเงินติดเองได้ครับ ถึงจะเสียดายที่ไม่ได้แบบโชว์ขึ้นHUDก็เถอะ

เห็นด้วยครับ การออกแบบภายใน Prius ดูทันสมัยกว่าครับ
ผมชอบ Prius มากกว่าครับ ชอบ HUD

ผมแค่รู้สึกว่า Toyota ควรจัดรุ่น Navi ในราคาที่เบาๆหน่อย เช่น Camry อยากได้ Navi ราคาโดดไปเยอะ ซื้อ Mirage เกือบได้ครึ่งคันล่ะ เฮ้อ...

วกกลับมาเรื่องโครงสร้างนิดนึง สังเกตเห็นว่าไม่มีการกล่าวถึง คานเหล็กที่ประตู แบบใน New lancer และ Lancer EX
ตกลงมีไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 22:31:46 โดย udis »

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
คานในประตูมีแน่นอนครับเหมือนจะเป็นกฎหมายอยู่

แต่คานหลังคาเนี่ยสิ เกรงว่าจะหายไปแบบมาร์ช เอวังเลย

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
เหล็ก 980 MPa มาร์ชก้อมีครับ

เพียงแต่ไม่ได้โฆษณา มีอ่ะไม่แปลก แต่ว่ามีเยอะหรือน้อยนี่สิครับ

ออฟไลน์ superden

มือเปิดประตูมันก็เหมือน jazz  นิครับ งัดเหมือนกัน  ขนาดbmw z4 ยังเป็นแบบงัดเลย