ผู้เขียน หัวข้อ: Honda breo sedan จะมาเมื่อไรครับ  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ natarmy

• Newbie
  • *
Honda breo sedan จะมาเมื่อไรครับ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 15:11:00 »
ระชุมผู้ถือหุ้นบริษัท อาปิโก้ไฮเทค มาครับเป็นบริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ ในช่วงโครงการในอนาคตภายในปี 2555 ที่บริษัทจะผลิตเห็นว่ามี Honda Breo sedan ด้วยครับ อยากรู้ว่าพอจะมีข่าวออกมาบ้างมั๊ยว่าจะมาเมื่อไร

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: Honda breo sedan จะมาเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 15:14:31 »
น่าจะครึ่งหลัง 2013 ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: Honda breo sedan จะมาเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 15:38:10 »
ผมสนใจว่าบริโอ้ตัวนี้จะแก้ลำยังไงมากกว่า งานยากซะด้วย ถ้าไม่ดีขึ้นตัวซีดานก็จะยิ่งลำบากใหญ่ เหมือนกรณีมาร์ชปูทางให้อัลมีร่าเป็นอย่างดี พออัลมีเร่าเปิดตัวก็ไม่ต้องทำอะไรมากแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

inkirby

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 15:56:53 »
จะมี Brio Sedan มา ผมว่าคงต้องแก้ตัว Hatchback ปัจจุบันให้ได้ก่อนนะครับ...
 :-\

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 17:36:44 »
ได้ยินว่าภายในปีนี้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 17:50:47 »
ตอนนี้คงไม่ทันแล้ว

แต่จริงๆ ถ้ายอมกัดฟัน เมื่อ ปีกว่าๆ ที่แล้ว ยอมลงทุนแปลงตัว sedan ให้ด้านหน้าไม่เหมือนกับ Brio แล้วตั้งชื่อใหม่ไปเลย ประมาณรถคนละรุ่น แล้วกลบจุดอ่อน Brio ให้หมด วางขายตอนนี้ ก็พอมีหวังนะครับ

แต่ก็นะครับ ทำได้แค่คิด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 23:00:11 »
และต้องตอบโจทย์ที่ว่า

ทำอย่างไร ไม่ให้ลูกค้าที่จะซื้อ Brio Sedan/Hatch ไม่ตัดสินใจขยับขึ้นเป็น City/Jazz เพราะราคาใกล้เคียงกัน

น่าจะเป็นอยู่ค่ายเดียวแหล่ะ ที่ผลิตภัณฑ์กลุ่มนี้(A-B Seg) ยุบยิบ ใกล้เคียงจนแย่งกันเอง (เหื้อย!!!!!)

(ในขณะที่ Nissan ไม่มี A-B Seg ทำตลาดมาก่อน Mitsubishi ก็ไม่เคยมี รถระดับนี้ทำตลาดมาก่อน Toyota ก็กำลังตัด Yaris ออกไป และ Suzuki ก็มีขายอยู่รุ่นเดียว)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 00:45:07 »
และต้องตอบโจทย์ที่ว่า

ทำอย่างไร ไม่ให้ลูกค้าที่จะซื้อ Brio Sedan/Hatch ไม่ตัดสินใจขยับขึ้นเป็น City/Jazz เพราะราคาใกล้เคียงกัน

น่าจะเป็นอยู่ค่ายเดียวแหล่ะ ที่ผลิตภัณฑ์กลุ่มนี้(A-B Seg) ยุบยิบ ใกล้เคียงจนแย่งกันเอง (เหื้อย!!!!!)

(ในขณะที่ Nissan ไม่มี A-B Seg ทำตลาดมาก่อน Mitsubishi ก็ไม่เคยมี รถระดับนี้ทำตลาดมาก่อน Toyota ก็กำลังตัด Yaris ออกไป และ Suzuki ก็มีขายอยู่รุ่นเดียว)

ถ้า Brio Sedan ตอบโจทย์ได้หมด ผมว่าคนก็ซื้อนะครับ
ไม่กระทบ City มากนัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2012, 18:48:58 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 16:32:52 »
เอา city ติดเครื่อง 1.2 แล้วขายถูกลง 1 แสน รับรอง ขายดีกว่ามาร์ช กับ มิราจ  ;D