ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่อง คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้
« เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 15:50:39 »
คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้ เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนคลัชและแว๊กใหม่หมด

แต่ในความเข้าใจของผมเปลี่ยนแค่เฉพาะชุดคลัชโดยไม่ต้องถอดตัวคอมออกได้หรือไม่แล้วไม่ต้องแว๊กใหม่หมด กลัวโดนช่างหลอก

ซึ่งถ้าทำตามช่างบอก 4,000 +

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามเรื่อง คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 20:48:33 »
รถอะไรนะครับ ถ้าโตโยต้า หลังไมล์มาได้ครับ จะแนะนำอู่  ;) ราคาถูก  :)

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: ถามเรื่อง คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 15:34:05 »
รถอะไรนะครับ ถ้าโตโยต้า หลังไมล์มาได้ครับ จะแนะนำอู่  ;) ราคาถูก  :)

ขอทราบด้วยได้หรือไม่ครับ ตอนนี้รถตัวเองก็ไม่ไหวแล้วครับ เป็นเตาอบแล้ว ;)

แต่ผมเป็นโตฯ เก่าๆ แล้วนะครับ

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:48:31 »
 :) แล้วแต่รุ่นรถครับ บางคันเนื้อที่พอที่จะห้อยคอมแอร์และถอดชุดครัทช์ได้ ก้อไม่ต้องแว๊กใหม่

แต่ถ้าเนี้อที่ไม่พอหรือฝีมือช่างไม่ถึงก็ต้องแว๊กใหม่ครับ

อยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำร้านไม่แพงให้