ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์โตโยต้ายังให้หิ้วน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้อยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5718 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
คือ ปกติใช้ประจำอยู่ที่โตโยต้ามหานคร หลักสี่ พนักงานบอกว่าต้องใช้น้ำมันเครื่องของที่ศูนย์เท่านั้น

ไม่ทราบว่าศูนย์อื่นเป็นกันหรือเปล่าครับ?
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

วรจักร์ยนต์ เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ครับ

ออฟไลน์ fLexaz

• Newbie
  • *
เอาไปเองประกันหมดครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
ปกติผมเข้าศูนย์หลายๆที่ครับ ทั้งเกษตร  แจ้งวัฒนะ ขอนแก่น มหาสารคาม สระบุรี โคราช ทุกที่เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้หมด ยกเว้น แจ้งวัฒนะที่เดียวนี่แหละครับที่ผมเจอ

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
ปกติผมเข้าศูนย์หลายๆที่ครับ ทั้งเกษตร  แจ้งวัฒนะ ขอนแก่น มหาสารคาม สระบุรี โคราช ทุกที่เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้หมด ยกเว้น แจ้งวัฒนะที่เดียวนี่แหละครับที่ผมเจอ

ของผมก็เข้าเเจ้งวัฒนะ  เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้นะครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

เอาของยี่ห้ออะไรไปครับ  ;D

ออฟไลน์ Buffy

สาขา ถนนจันทน์เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

แล้วถ้าเอาน้ำมันเครื่องไปเอง จะหมดประกันจริงๆหรอครับ ของผมเอา ปตท สังเคราะห์ 100% ไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ให้เอาเข้าไปเองก็แย่แล้วครับ ปกติต้องให้อิสรภาพในเรื่องนี้
เปลี่ยนศูนย์ดีกว่า ค่าน้ำมันที่เสียไปยังดีกว่าเทน้ำมันเครื่องเป็นพันทิ้งครับ

ออฟไลน์ adis

ผมว่าถ้าศูนย์ห้ามเอาน้ำมันเครื่องไปเองนี่เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไปนะครับ เพราะมันเป็นสิทธิของเราที่จะเลือกใช้กับรถที่เราเป็นเจ้าของ
ยกเว้นว่า เกรดน้ำมันที่เราเอาไปมันต่ำว่าสเปคของรถ แล้วเค้าแนะนำว่าไม่ควรใช้ก็อีกเรื่องครับ

ออฟไลน์ diow_1991

นอกเรื่อง ผมเอา Lancer เข้าศูนย์มิตซูครั้งแรกใช้ นมค.ศูนย์ แล้วพอตอนเราจ่ายเงิน

พนักงานบอกว่า "เช็คระยะครั้งต่อไปสามารถเอา นมค.มาเองได้นะค่ะ"  มันเป็นคำถามที่ผมกำลังจะถามพอดี 555+

ตั้งแต่นั้นมาก็ใช้ของโมบิลมาตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ red898

• Full Member
k-motor เอาเข้าไปเองได้ครับ หิ้วmobil1ไปตลอด ของศูนย์1800++ แพงแล้วห่วยด้วยครับ