ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าออกรถใหม่มาปุ้บ เปลี่ยนแมก+ยางทันทีเลย จะดีไหมครับ  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ผมตั้งใจว่าพอได้รับเจ้า BT-50 Pro ตัว 2.2 AT ปุ้บ
กะจะพาไปเปลี่ยนรองเท้าเลย
เพราะไม่ชอบลายแมกที่มากจากโรงงานเท่าไร่ครับ

กะจะใส่ขอบสัก 18" ให้ดูสมส่วนกับรถขึ้นมาอีกหน่อย

แต่ประเด็นคือ ถ้าออกมาปุ้บเปลี่ยนเลยจะดีไหมครับ หรือควรวิ่งให้ได้สักพักก่อน
เพราะถ้าเปลี่ยนเลยเนี่ย จะเทิร์นแมกกับยางเดิมได้ราคาค่อนข้างดี

ถ้าวิ่งไปสักพักแล้วราคามันจะหล่นไปเยอะอยู่ แต่ก็กลัวเปลี่ยนแล้วเกิดรถมันมีปัญหา จะยุ่งเอาน่ะครับ

พี่ๆแนะนำกันว่าไงมั่งครับ
(ใครมีร้านแนะนำไหมครับ ที่มีลายให้เลือกเยอะ มียางดีๆขายด้วย ผมอยู่กลางเมืองเลย อนุเสาวรีย์ชัย จะได้ไปแอบๆดูไว้ก่อนเพื่อประเมินราคา อิอิ)

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
ถ้าตีเทิร์นทันทีแล้วได้ราคาคุ้มก็น่าเปลี่ยนนะครับ ถ้าตั้งใจว่าจะเปลี่ยนแน่ๆอยู่แล้ว นานไปราคาตกกว่า เทียบกับเวลาที่ได้ใช้แล้วไม่คุ้มตอนโดนหัก

ออฟไลน์ dusitmon123

ตอนนี้กำลังพยายามหาข้อมูลยาง พี่ๆมีแนะนำยางยี่ห้อ+รุ่นไหนไหมครับ

ผมอยากได้ที่เงียบ นั่งสบาย เกาะถนนพอสมควร ไม่ต้องเน้นสปอร์ตมาก หรือไม่ต้องออฟโร้ดมากน่ะครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เทิร์นยาง+แม็ก รถใหม่  ควรวิ่งไม่เกิน 600 โลครับ ร้านยางบอกมา

จะได้ราคาดีมากครับ

ถ้าคิดจะเปลี่ยนแม็กอยู่แล้ว ก็รีบเลยครับคุ้มสุดแล้ว
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เทิร์นยาง+แม็ก รถใหม่  ควรวิ่งไม่เกิน 600 โลครับ ร้านยางบอกมา

จะได้ราคาดีมากครับ

ถ้าคิดจะเปลี่ยนแม็กอยู่แล้ว ก็รีบเลยครับคุ้มสุดแล้ว

100 กม. ครับ จะได้ราคาดี ต่ถอดศูนย์ เลยขายในครับ ราคาดีกว่าวิ่งครับ

ออฟไลน์ eaowpj

ผมว่าลองขายเองในคลับ หรือรายการวิทยุช่วงบ่าย 2 วันศุกร์ดูก็ดีครับเพราะผมฟังแล้วมีคนขายล้อขายแม็กผ่านวิทยุด้วย ตั้งราคาขายเอง น่าจะราคาดีกว่าแลกเปลี่ยนกับยางใหม่ครับ  :)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ส่วนใหญ่ ยางที่เขาใส่แม๊ก

จะเป็นยี่ห้อ พวก Nitto Japan  Toyo Japan  Yokohama Prada

3 ยี่ห้อนี้  ทนครับ หนึบด้วย