ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi  (อ่าน 35262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 00:37:21 »
คุณ Palm Girl ผมขอร้องอย่าเป็นเกรียนรถญี่ปุ่นจะได้ไหมครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ตอบแบบดีๆไม่ต้องแขวะน่ะเป็นไหมถามจริงๆ บริษัทรถยุโรปเค้าจ้างคุณมา discredit ญี่ปุ่นรึไงถึงพยายามขนาดนี้ ถ้าไม่ได้จ้างคุณก็หยุดพฤติกรรมนี้เถอะครับ ต้มมาม่ากันได้แทบทุกกระทู้ที่มีคุณไปตอบ ไม่มีความรู้สึกอะไรมั่งเลยเหรอครับ

ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:09:50 »
มันไม่แพงมากเวอร์เหมือนที่ไทยนิ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:27:44 »
PalmGirl มาแรงมาก แซงAudiไปแล้ววว

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:01:26 »
คุณ Palm Girl ผมขอร้องอย่าเป็นเกรียนรถญี่ปุ่นจะได้ไหมครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ตอบแบบดีๆไม่ต้องแขวะน่ะเป็นไหมถามจริงๆ บริษัทรถยุโรปเค้าจ้างคุณมา discredit ญี่ปุ่นรึไงถึงพยายามขนาดนี้ ถ้าไม่ได้จ้างคุณก็หยุดพฤติกรรมนี้เถอะครับ ต้มมาม่ากันได้แทบทุกกระทู้ที่มีคุณไปตอบ ไม่มีความรู้สึกอะไรมั่งเลยเหรอครับ

sorry if it sound to be discredit , well i didn't mean to offend japanese cars , i was just showing my opinions and everything all about the cars
I don't want to argue with people whos think im chavs with japannes cars if something went wrong ,you can just discussing and make it right.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 02:03:10 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:48:06 »
การที่คนๆ หนึ่ง เรียนรู้จากอีกคน ไม่ได้แปลว่า คนนั้นจะเก่งกว่าต้นแบบไม่ได้ เช่น Lexus LS รุ่นแรก เหนือกว่า S Class หรือ 7-Series ไม่ยุคเดียวกันในแง่การโดยสาร (แต่ดีกว่า Audi V8 ไหม ไม่แน่ใจ) ทั้งๆ ที่ Merc เป็นรถยี่ห้อแรกของโลก และ BMW ทำ 7-Series/New Six ก่อน Toyota ทำ LS ตั้ง 20 กว่าปี

หรือเทียบง่ายๆ ถ้าคนมาทีหลัง ตดดังกว่าคนมาก่อนไม่ได้ Audi ตอนนี้ก็คงยังเป็น Auto Union ทำรถต๊อกต๋อยเครื่อง 3 สูบ 2 จังหวะ ดังแท่กๆๆๆๆๆ แบบมอเตอร์ไซค์ แถมขับหน้าอีก ดูๆ ไปก็ติงต๊องพอๆ กับที่เราด่า Acura/Honda ทุกวันนี้

ทุกอย่างมีการพัฒนา และถ้ามีคนคิดสิ่งหนึ่ง ย่อมมีคนเลียนแบบเป็นธรรมชาติ

แต่อย่าคิดว่าคนที่เลียนแบบจะด้อยกว่าไปตลอด เพราะสักวันเขาก็ต้องพัฒนาตนเอง คิดเองทำเองได้

ไม่งั้น Hyundai จะคิด platform เอง เครื่องเองได้หรือ? ทั้งๆ ที่ไม่เคยออกแบบ platform ขับหลังเองด้วยซ้ำ ได้แต่ copy Ford หรือก็ได้จาก Mitsubishi แล้ว Genesis มาจากไหน? ก็มาจากมันสมอง และความพยายามทั้งนั้นแหละ

ตรงข้าม Merc เอง เพราะอยู่สูงมาตลอด เห็นลูกค้าเป็นของตาย ถึงได้ลดต้นทุนในยุค 90 จน Lexus หรือ Audi ตามทันใช่หรือไม่ (ไม่ต้องนับ BMW เพราะรายนั้น ตามรดต้นคอมานานนมแล้ว)

แต่ของแบบนี้ พูดไปก็เหนื่อยเปล่า สุดท้าย มันก็ตัดสินกันแค่กำไร กับความอยู่รอดเท่านั้นแหละ จะใหญ่แค่ไหน ประวัติศาสตร์ยาวนานแค่ไหน หรือนวัตกรรมสุดยอดเท่าไร ถ้าผู้ถือหุ้นไม่พอใจ มันก็เท่านั้นแหละ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:53:39 »
พยายามจะเป็นอังกฤษ ... ไม่สำเร็จ

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:20:21 »
Some people aren't open minded. annoyed at some of my opinions in many topics.

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 06:01:20 »
อ่านกระทู้นี่แล้วไปค้นๆเว็บ audi เมืองนอกมา เห็น design แล้วคันติ่งมากก สวยชนิดไม่ต้องมองนานๆ เหมือน mb bmw รุ่นใหม่ๆเลย

บริษัทแม่น่ามาลงทุนขายเองบ้างนะเนี่ย

ปล..ข้างบนผมขอภาษาไทยได้มั๊ยคับ ทุกคนไม่ได้อ่านออก แปลผิดแปลถูกจะไปกันยาว
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 07:14:17 »
ผมก็ไปดูในเว็บมา ไฟฟ้าหน้า ทรง ดุดุ สไตล์ ตาฉลาม แทบทุกรุ่นเลยครับ

ก้เลย คันติ่งเหมือนกัน ว่า ใครลอกใครละ
เพราะ Mitsu ก้ออกมานานแล้ว
แต่ audi รุ่นใหม่ๆที่ใช้ไฟหน้าทรงประมาณ นี้ก็เพิ่งออกมาไม่กี่ปี

ผมสงสัยแค่ไฟหน้านะครับ

ส่วน ตัวรถ ในรุ่นเก่าๆ มันคือตำนานไปแล้ว

ช่วงนี้ รถออกใหม่ๆ มา ไฟหน้า จะทรงนี้กันทั้งหมดแล้วมั้ง

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 09:20:51 »
ผมก็ไปดูในเว็บมา ไฟฟ้าหน้า ทรง ดุดุ สไตล์ ตาฉลาม แทบทุกรุ่นเลยครับ

ก้เลย คันติ่งเหมือนกัน ว่า ใครลอกใครละ
แต่ audi รุ่นใหม่ๆที่ใช้ไฟหน้าทรงประมาณ นี้ก็เพิ่งออกมาไม่กี่ปี

ส่วน ตัวรถ ในรุ่นเก่าๆ มันคือตำนานไปแล้ว

ช่วงนี้ รถออกใหม่ๆ มา ไฟหน้า จะทรงนี้กันทั้งหมดแล้วมั้ง

Audi ทำ Audi R8 เปิดตัว มาร่วม 10 ปีแล้ว

ในชื่อ Audi Le Mans 

Audi R8 ทำตั้งแต่ เป็นสิบๆปี

แบบร่างออกมาตั้งแต่ ปลาย ยุค 90's เปิดตัว 2003 ที่แฟรงเฟริส

จากวันเปิดตัว ตัวเป็นๆ ให้เห็น มาตั้งแต่ ปี 2003

วันนี้ร่วม 10 ปีกับ Audi R8 กับการเปิด ตัวเป็นๆ ให้เห็นกับสื่อ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:30:30 »
พยายามใช้ภาษาอังกฤษ อย่าคิดว่าจะไม่มีคนที่แปลได้นะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 13:26:43 »
เบื่อจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 13:35:36 »
ขอจัดเต็มหน่อยละกัน ผมว่าผมทนไม่ได้แล้วละ เป็นไรมากไหมครับ ทุกกระทู้เลยไม่ชอบรถญี่ปุ่นก็นิ่งๆไว้ครับ ถามจริงๆเกิดมาไม่เคยนั่งรถญี่ปุ่นเลยหรอครับ มันต้องมีบ้างแหละ คือผมไม่เข้าใจว่ารถญี่ปุ่นทำไรคุณเหรอครับ ทำไมต้อง anti ตลอดเวลา ต้มมาม่าทุกกระทู้ ผมเริ่มเบื่อแล้วละ ผมไปกินสเต็กดีกว่า เพราะมาม่าอันนี้มันจืดชืดไม่มีรสชาติ ไม่อร่อย ไปกินสเต็กยังอร่อยกว่า มีประโยชน์กว่าไม่เสียเวลามานั่งต้มมาม่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 16:29:36 โดย Camry Me »

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 13:54:33 »
well , i have told ,i didnt mean to be sarcastic  or something i was just answering the questions  .....  :-*
omggg they asked me and i just answered their questions : (((
i dont even know how did they think like that

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:02:16 »
btw im so sorry for the things i did
if it meant to be annoying you guys
 :-*

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:04:39 »
รถมันก็แล้วแต่การออกแบบล่ะครับ อาจมีคล้ายๆบ้าง ไม่ใช่ก้อปกันมาหรอก
เปิดใจตัวเองก่อนดีมั้ยครับ คุณติ่งยูโรเปี้ยนคอร์เคซอยด์

heracrase

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:19:22 »
ขอแจมประเทศจีน อีก 1 ประเทศครับ

ผมไปมา Audi เยอะมากกกกรองจาก VW และ Buick
เคยได้ยินมาว่า คนจีนนิยมเพราะส่วนนึงมาจากโลโก้เป็นวงกลม4วง เหมือนการให้ผลส้ม4ผลครับ จะได้เฮงๆ ไม่รู้จริงไหม ;D
แต่หลักๆก็น่าจะมาจากรถเขาใช้ดีนั่นแหล่ะครับ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 14:36:11 โดย heracrase »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:25:07 »
คุณ palmgirl เป็นกระเทยป่าวเนี่ย กวน.. ใช้ได้  ;D

ไปเล่นบอร์ดต่างประเทศดีกว่าไหม

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:54:57 »

Audi ทำ Audi R8 เปิดตัว มาร่วม 10 ปีแล้ว

ในชื่อ Audi Le Mans  

Audi R8 ทำตั้งแต่ เป็นสิบๆปี

แบบร่างออกมาตั้งแต่ ปลาย ยุค 90's เปิดตัว 2003 ที่แฟรงเฟริส

จากวันเปิดตัว ตัวเป็นๆ ให้เห็น มาตั้งแต่ ปี 2003

วันนี้ร่วม 10 ปีกับ Audi R8 กับการเปิด ตัวเป็นๆ ให้เห็นกับสื่อ

ตามข้อมูล R8 ตามรูป รถมันเปิดตัว มาปี 2006-2007 
ซึ่ง Lancer ไม่น่าจะลอกทันครับ อีกอย่าง ไฟอันนี้ไม่คล้ายครับ ออกคนละแนวด้วยซ้ำ เพราะ EVO มันไฟแบบ สองขยัก แต่ก็สไตล์เดียวกันชัดเจน คือหน้าโหด

เท่าที่สังเกตุ ช่วงปี 2006 -2007 เป้นต้นมา น่าจะเทรน ไฟฉลามมาแรงมากๆ
อย่าง EVO X ตอนนออกแบบเค้าก็ เปิดตัวชัดเจนมีที่มาที่ไปยัง มาจากฉลาม
อีกอย่างไฟหน้าแบบ สองขยักมีมุมเหลี่ยมสองมุมนี่ audi น่าจะออกมาตามหลังพวก EVo ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 14:59:34 »
คุณ palmgirl เป็นกระเทยป่าวเนี่ย กวน.. ใช้ได้  ;D

ไปเล่นบอร์ดต่างประเทศดีกว่าไหม

ผมว่าดีแล้วละครับ
คิดซะว่าถือเป็นการแบ่งปัน ข้อมูล
อีกอย่าง คุณ palmgirl ก็มีความรู้ภาษาอังกิดดีมาก
อาจจะช่วยหาข้อมูลจากเว็บต่างประเทศ ที่ คนแบบผม อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องได้

ผมว่า ลอง ลด ทิฐิ กัน ลง โลกจะน่าอยู่

ผมว่าเป็นไปได้ ลอง ไป เจอหน้าคาดตากันบ้างก็ดีนะครับ เพราะบางทีเราพิมคุยกันแต่ พิมแรงไปอาจจะโกรธหรือรู้สึกไม่ดีต่อกันได้
แต่หากเราเคยรู้จัก เคยคุยกันกับตัวจริง เราอาจจะ ไม่ได้คิดอะไรกับ ข้อความ ที่อ่านไปก้ได้ ฮ่า ฮ่า

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:00:22 »
R8 คันนี้ เปิดตัว ปี 2003 ไม่ใช่ ปี 2006

รูปคันนี้ั

เปิดตัว ปี 2003 ที่แฟรงเฟริส์ ตอนนั้น ไม่ได้ชื่อว่า R8

มันชื่อว่า Audi Le Mans  

http://en.wikipedia.org/wiki/Audi_Le_Mans_quattro

โอเคโน๊ะๆๆ โฮ๊ะๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:02:41 โดย palmgirl »

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:02:22 »
จริงด้วยครับ

มันอาจเป็นต้นกำเนิด ไฟหน้า โหดๆ จริงๆ ด้วย

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:06:36 »
คนอย่างคุณ palmgirl ไปเล่นเว็บต่างประเทศไม่ได้หรอกครับ หลักไวยากรณ์และคำศัพท์ยังไม่ดีพอที่จะให้พูดคุยกับคนต่างชาติให้เข้าใจกันรู้เรื่อง

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:10:53 »
คนอย่างคุณ palmgirl ไปเล่นเว็บต่างประเทศไม่ได้หรอกครับ หลักไวยากรณ์และคำศัพท์ยังไม่ดีพอที่จะให้พูดคุยกับคนต่างชาติให้เข้าใจกันรู้เรื่อง

หมายถึงเราเหรอ เล่นไม่เล่นอยู่แทบทุกวัน แกรมม่าผิดยังไงเหรอจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:16:49 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:13:28 »
ใจร่มๆกันนะครับ อากาศมันร้อนจะบ้ากันอยู่แล้ว อย่าไปเครียดและจริงจังกันมากครับ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเป็นเรื่องดีครับ เปิดใจกว้างๆยอมรับฟังความเห็น ให้เกียรติซึ่งกันและกันจะทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

WINKUNG

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:16:34 »
ผมว่า จขกท. แค่อยากรู้ว่า "ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi" เองนะ

เล่นคอมเม้น ซะออกทะเล...

// รอ...กรรมการ...มาชิมมาม่า :(

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:17:11 »
คุณpalmgirl คุณบอกว่าให้คนอื่นเปิดใจรับความคิดเห็นของคุณ แล้วคุณหล่ะเปิดใจรับความคิดเห็นขอคนอื่นบ้างรึเปล่า? ไม่กระดากปากบ้างเหรอ
ถ้าแอนตี้รถญี่ปุ่นมากๆ คุณหุบปากแล้วอยู่เฉยๆจะดีกว่ามั้ยครับ มันจะทำให้คุณดูเป็นคนมีความคิดมากกว่าที่จะมาเถียงข้างๆคู่ๆ อย่างนี้
เกือบทุกครั้งที่ผมเห็นคุณแสดงความคิดเห็น ในกระทู้ที่คาบเกี่ยวกันระหว่างรถญี่ปุ่นและยุโรป มันต้องมีดราม่าทุกที
ผมไม่ใช่เจ้าของเว็บ แต่เป็นสมาชิกเว็บคนนึง ถ้าคุณชอบดราม่าบ่อยๆ เชิญไปที่อื่นครับ  ผมคนนึงหล่ะที่ไม่ต้อนรับ

ปล. ที่นี้ประเทศไทยครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:18:10 »
ไม่มีตัวใหญ่ พยายามจะใช้คอมม่าให้มันดูดี แต่วางผิดที่ไปหมด ไม่มี Apostrophe, Full stop ก็ไม่มีเช่นกัน ตอบมาเนื้อหาอ่านไม่รู้เรื่อง เหมือนไม่ได้ตอบตามข้อความของคนอื่น เหมือนไปก็อปมามากกว่า พยายามตอบมาเป็นภาษาอังกฤษ คิดว่าคนอื่นอ่านไม่รู้เรื่อง? ถ้าจะอ่านไม่รู้เรื่องก็คงไม่ใช่ว่าคนอ่านไม่มีความสามารถครับ ผมว่าเป็นเพราะคุณไม่ได้ตรวจสอบข้อความของคุณเลยมากกว่า ถ้าคุณไปเล่นเว็บต่างประเทศ ทุกคนจะคิดว่าคุณอายุไม่เกิน 14 หรอกนะ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:21:06 »
อังกฤษ ก็ต้อง Aston martin ซิครับ Hand build in England  ;D ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:24:32 »
ไม่มีตัวใหญ่ พยายามจะใช้คอมม่าให้มันดูดี แต่วางผิดที่ไปหมด ไม่มี Apostrophe, Full stop ก็ไม่มีเช่นกัน ตอบมาเนื้อหาอ่านไม่รู้เรื่อง เหมือนไม่ได้ตอบตามข้อความของคนอื่น เหมือนไปก็อปมามากกว่า พยายามตอบมาเป็นภาษาอังกฤษ คิดว่าคนอื่นอ่านไม่รู้เรื่อง? ถ้าจะอ่านไม่รู้เรื่องก็คงไม่ใช่ว่าคนอ่านไม่มีความสามารถครับ ผมว่าเป็นเพราะคุณไม่ได้ตรวจสอบข้อความของคุณเลยมากกว่า ถ้าคุณไปเล่นเว็บต่างประเทศ ทุกคนจะคิดว่าคุณอายุไม่เกิน 14 หรอกนะ

ตัวพิมพ์ใหญ่ ตัวพิมพ์เล็ก ตัวจุด นี่มันสำคัญขนาด ที่ทำ ให้ความหมายมันผิดเพียนเลยงั้นหรือ
จะให้สื่อแบบไหน จะตีความความคิด ว่าจะให้แสดงความเห็นให้มันตามประเด็น ทั้งที่ก็แสดงความเห็นไปตามน้ำ มีความสามารถอ่านใจคนอื่นรู้ถึงความคิดคนอื่น คง จะเก่งมาก
ที่พิพม์แบบไม่ได้ไม่ได้จริงจังไปเขียนวิทยานิพนธ์ที่จะต้อง มาคอยระวัง ว่าอะไรไหนมันตัว พิพ ตัว ใหญ่ หรือ ตัว เลก
คุณบอกว่าไวยกร มันผิด มันผิดประโยคใด แต่สุดท้ายแล้วคุณ มาบอกความสำคัญกับ ตัวจุด ตัวพิม การวางประโยค แสดงว่า ถ้ามันผิดตรงแค่นี้ มัน ไม่ได้ สารอะไรออกมา งั้นเลยสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:32:48 โดย palmgirl »