ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi Triton PLUS VG-Turbo 178 แรงม้า //  (อ่าน 54740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi Triton PLUS VG-Turbo 178 แรงม้า //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 22:22:46 »
มีบางจุดที่เขียนผิดใน review ครับ
1.ในตารางอัตราเร่ง เขียนผิดเป็น 4AT ครับ ต้องเป็น 5AT
2.เบาะหนังไม่ได้อยู่ในรุ่นเกียร์ออโต้ และเบาะผ้าไม่ได้อยู่ในรุ่นเกียร์ธรรมดาครับ ที่ถูกคือเบาะหนังจะอยู่คู่กับสีขาวไม่ว่าจะเกียร์อะไรก็ตาม ส่วนเบาะผ้าก็คือสีอื่นๆครับถึงแม้จะเป็นเกียร์ออโต้

ใช้รุ่นนี้อยู่ครับแต่เป็นตัว vg ตัวแรกยังเป็น 4AT อยู่ แต่ถึงจะใช้จนรู้หมดทุกอย่างแล้วก็ยังชอบอ่าน review คุณ jimmy ครับ อ่านเกือบทุำคำเลย

ออฟไลน์ Berlinetta

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi Triton PLUS VG-Turbo 178 แรงม้า //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 15:52:43 »
  คุณจิมมี่ได้ทำ Full Review Mazda BT-50 Pro แล้วเหรอครับ ผมเห็นว่ามีตารางแสดงอัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงด้วย

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:16:16 »
ถือว่าเป็นรถที่ดีคันนึงเชียวครับ ตอนแรกว่าจะจองแล้ว
แต่  คนรู้จักได้ เล่าถึงศูนย์บริการ  ว่า.. มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่  ทางคุณพ่อเลยไปจอง Vigo Champ 3.0G ตัวยกสูงเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากเลือก ISUZU Ford Colorado  Vigo ( ไม่ได้ไปดู mazda ครับแถวบ้านไม่รู้อยู่ไหน )  สุดท้าย  Vigo ให้ของแถมซะจุใจ เลยจัดไปครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:49:26 »
ขอบคุณครับ
สำหรับผมไม่ชอบอย่างเดียวคือ อัตราทดพวงมาลัยมันมากไปเนี่ยแหละครับ ยังกะขับไมตี้เอ็กซ์อยู่ ความสนุกคนละเรื่องกับ เรนเจอร์ บีที เลยครับ

ออฟไลน์ nanatapong

• Newbie
  • *
  • อย่าตามอย่างใคร..จนกว่าจะลองด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:15:08 »
 ;D ;D ขอขอบคุณ  คุณจิมมี่ ที่ทำให้ผมหมดข้อข้องใจกับเจ้าไทรทัน....จองแล้วครับ...เย้... ;D ;D
 ;D ;Dเลือกในสิ่งที่เหมาะกับคุณ...ไม่ต้องตามทางใคร...เมื่ออยู่หลังพวงมาลัย..คุณ..คือคนควบคุมทุกอย่าง.. (ยกเว้นตังค์ที่เมียหาเจอทุกทีเลย)