ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Sienna ขายเฉพาะในอเมริกา แต่ไหง ปรเทศลาวซื้อได้ครับ ?  (อ่าน 25540 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เห็นที่อุบล ครับ มาจากเมือง สะวันนะเขต

ผมชอบรุ่นนี้  เห็นตัวเป็นๆ สวยมากๆ

แถมอีกคันครับ เจอกันในอุบลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 10:35:21 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
สวยมากครับ

ท้ายเหมือน pajero sports เลย

ออฟไลน์ reyeshenry

สวยมากครับ

ท้ายเหมือน pajero sports เลย

แค่ในภาพยังสุดยอดแล้วครับ

แต่ผมเห็น คันจริงสวยมาก  สุดๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

สวยดีครับ  ทำไมไม่บุกตลาดเอเชียมั่ง เอามาแทนอินโนวา(วีโก้แวน ชัดๆ) ทีเหอะ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ถ้าเข้าไทยไม่เกิน 2ล้าน ชื้อแน่นอนคับ

ออฟไลน์ !LiLo!

น่าจะเป็นรถมือ2ส่งมาจากUSAมั๊งครับเห็นที่นู่นรถSpec อเมริกาเยอะมากตั้งแต่Lexus RX,Toyota Camryครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Pluem_411

กระจกมองข้างพับมือ!!!   >:( >:( >:( >:(
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กระจกมองข้างพับมือ!!!   >:( >:( >:( >:(
เมกาพับมือทุกรุ่นละครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Bluedoft

ก็คงเป็นรถนำเข้าแหละครับ คงไม่ได้ทำตลาดเอง

ออฟไลน์ Headman

พวงมาลัยนอน แหมม มันน่าขับดีจังครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Nut_K

นำเข้าผ่าน Grey Market ครับ

ที่เวียดนามก็นำเข้ารถที่ทำตลาดเฉพาะ USA หลายรุ่นเหมือนกันครับ

อยากจะบอกว่าคันจริงสวยมว๊ากกกกกกกก

คนละเรื่องละเรื่องกับรุ่นเก่า รุ่นเก่านั่งข้างในแล้วเหมือนกับนั่งเก้าอี้โยกเยกเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ลาว ภาีษีรถ CBU ถูกครับ ก็เลยนำเข้ากันจับฉ่าย มีรถทุก Spec

Camry มีทั้ง Spec ไทย (พวงมาลัยซ้าย) และ US Spec เลยครับ

อย่าว่าแต่ Sienna เลยครับ

Tundra กับ F150 ยังมีเลยครับ

เห็นรูปอุบลแล้วคิดถึงจัง

ตรงนี้ถนนชยางกูรตรงหน้า Toyota อุบล แยกกองบิน 21
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คือ Toyota ที่ลาวเนี่ย มี Distributor ที่เป็น Authorized Dealer 2 รายครับ
1 ในนั้น จะชอบนำเข้ารถจาก Toyota USA เสมอๆ ซึ่งก็เป็นเรื่องที่ ทาง TMC ญี่ปุ่น
เขาก็กุมขมับ ไม่รู้ทำอย่างไรดี ได้แต่ฝากให้ทาง TMT บ้านเรา เขาช่วยดูและซัพพอร์ตให้หนะครับ

Sienna คันนี้ น่าจะมาจาก 2 ทาง คือ ถ้าไม่ใช่ ดีลเลอร์ Toyota รายนี้ (ขออภัย พอดีผมจำชื่อไม่ได้ขึ้นมาดื้อๆ)
ก็คงเป็น Grey Market ของที่นั่นหนะครับ

ซื้อรถที่ลาว เงินสดเท่านั้นครับ และภาษีนำเข้าถูกมาก
หากยิ่งเป็นรถซื้อในรูปของ บริษัท นิติบุคคล ด้วยแล้ว
ภาษีนำเข้า เหลือแค่ 1% เท่านั้น!

ออฟไลน์ warez

Authorized Dealer คือ ลาวธานี เจ้านี้ไม่ได้นำเข้ามาครับ
เป็นเกรย์ที่นำเข้ามาเอง

ภาษีลาวไม่มีถูกแล้วครับ ภาษี1% เพิ่งจะโดนยกเลิกไปเอง

และตอนนี้ลาวไม่อนุญาติให้นำรถมือสองเข้าประเทศโดยเด็ดขาดครับ คำสังท่านนายกลาวโดยตรง

ปล.การนำเข้ารถต้องมีการขอโควต้านำเข้าก่อน ซึ่งโควต้าใน1ปีจะเปิดจำนวนจำกัดต้องใช้กำลังภายในพอสมควรครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat

ตรงนี้ถนนชยางกูรตรงหน้า Toyota อุบล แยกกองบิน 21
เลยไปอีกแยก ก็ร้านก๋วยจั๊บชาววัง ร้านนี้อร่อยโคตรๆ
ไปกินปีละหลายครั้ง ถ้าไปอุบล

ออฟไลน์ H.

ภาษีรถนำเข้า 1% ถึงจะเป็นอดีตแต่ก็เป็นอดีตที่เหมือนฝันไปเลย  :o :o :o
H.

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
จ๊ากกกกกกกกกก ลองประเทศไืทยมีภาษี 1% ดูดิถนนคงไม่มีที่จะวิ่ง  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

เลยไปอีกแยก ก็ร้านก๋วยจั๊บชาววัง ร้านนี้อร่อยโคตรๆ
ไปกินปีละหลายครั้ง ถ้าไปอุบล

ไม่เคยลองเลย ปกติไม่ทานพวกข้าวเปียกเส้น/ก๋วยจั๊บญวณ เท่าไร เคยทานแต่ 99 สงสัยต้องไปลองมั่งแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!