ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพิกัด ปั๊มน้ำมันที่ขาย เบนซิน 95 ในขอนแก่น  (อ่าน 4971 ครั้ง)

ออฟไลน์ nui2u

• Newbie
  • *
รถผมเป็น ford focus รุ่น 2010 เตรื่อง 1.8 เพิ่งเอาไปติดแก๊ส เคยได้ยินว่าถ้าใช้โซฮอล 95 ทิ้งไว้นานน้ำมันจะเน่า ก็เลยอยากจะเติมน้ำมันที่เป็นเบนซิน 95
รบกวนสอบถามพิกัด ปั๊มน้ำมันในขอนแก่น ถ้าเป็นในตัวเมืองได้ยิ่งดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
เหมือนเคยเห็นปั้มตราดาว ที่อุดร บนถนนมิตรภาพฝั่งวิ่งไปขอนแก่นอ่ะครับ

แถมยังบอกว่า ปั้มที่ขายเบนซิน95 แห่งเดี่ยวบนถนนมิตรภาพ

ยังไงรอเจ้าถิ่นมา คอนเฟิร์มอีกทีครับ  ;D

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
เปิดดู app ของ caltex ให้

ปั้ม caltec ที่ขาย 95 ไม่มีเลยครับทางภาคอีสาน

ภาคเหนือก็ไม่มี

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ถ้าใช้แค่ Start เครื่อง แล้ววิ่งแก้สเป็นหลัก เติมเบนซิล 91 ก็ได้ครับ

รถผมก็เติม 91 ครับ เพราะปั๊มที่มี 95 มันอยู่ในตัวเมือง ซึ่งมันไม่คุ้มที่จะวิ่งไปเติม

ออฟไลน์ nui2u

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ท่าทางจะหาเบนซิน 95 ไม่ได้แน่ แล้วพวก เฟอร์รารี่จะทำไงเนี่ย หรือว่า เดี๋ยวนี้ก็เติมโซฮอลได้

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
ขอนเเก่นไม่มีเเล้วครับ ไม่ต้องหาครับ

ออนไลน์ madboy

ถ้ามันยากมานัก(แบบวิ่งไปหลายสิบ กม. เพื่อหาเติม) เติม E10 95 ก็ได้ครับ

ผมเติม E20 ทิ้งไว้จะปีนึงแล้ว มันก็ไม่เห็นเน่าอะไรนะครับ ก็ start ได้ปกติ รถแก่ๆอายุ 22 ปีครับ  :D

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
เหมือนเคยเห็นปั้มตราดาว ที่อุดร บนถนนมิตรภาพฝั่งวิ่งไปขอนแก่นอ่ะครับ

แถมยังบอกว่า ปั้มที่ขายเบนซิน95 แห่งเดี่ยวบนถนนมิตรภาพ

ยังไงรอเจ้าถิ่นมา คอนเฟิร์มอีกทีครับ  ;D
คอนเฟิร์มว่ามี 95 เติมครับ ปั้ม Caltex ก่อนออกจากอุดรฝั่งทางไป ขอนแก่น มีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ 6162002

เติม 91 ก็ได้ครับ แค่ไม่ให้มีเอทานอลก็พอ

ออฟไลน์ pongisra

เติม 91 ก็ได้ครับ แค่ไม่ให้มีเอทานอลก็พอ

สงใสครับว่าทำไมรถติดแก้สถึงไม่ควรเติมโซฮอล

เห็นเพื่อนผมเขาก็เติมดซฮอลในรถติดแก้สเขา