ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของฝากอะไรดี จากญี่ปุ่นครับ  (อ่าน 17113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ซื้อของฝากอะไรดี จากญี่ปุ่นครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:05:55 »
พี่ชายจะไปประชุมที่ญี่ปุ่นปลายเดือนนี้  จะฝากซื้ออะไรดีครับ

เอาที่ไม่แพงมากนะครับ ไม่มีตัง +พี่ชายคงจ่ายแทนไม่เอาตังครับ จริงๆแล้วเดือนหน้าแกไปฝรั่งเศสต่อ อยากรู้ของที่นั่นเหมือนกันครับ  :)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ซื้อของฝากอะไรดี จากญี่ปุ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:31:01 »
ขนม
Tokyo Banana
Shiroi Koibito

แล้วก็พวกเครื่องสำอางค์

นาฬิกา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Re: ซื้อของฝากอะไรดี จากญี่ปุ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:54:26 »
ขอบคุณครับ Tokyo Banana ก็ได้ยินมาเหมือนกัน แต่ไม่ชอบกล้วยหอมเท่าไร ขนมนี่เยอะจริงๆ

บอกพี่ไปว่าของกินขาดไม่ได้ ฮาา ซื้อRoyce มาด้วย
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:58:54 »
ก่อนซื้อของฝาก ต้องไปให้ถึง"ญี่ปุ่น"ก่อนครับ  ;D ;D ;D
แล้วส่งรูปลง เฟสบุ๊ค อวดเพื่อนว่า ข้ามาถึงแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่า
(ของฝากแบบนี้ ถูกที่สุด แค่ถ่ายรูปเองอ่ะ อิอิ แต่ค่าห้องแพงนะ :P)

ส่งของฝาก น้องชายผม ซื้อชุดยูคาตะ มาให้ เอามาใส่นอน สบายดีครับ
ถ้าชอบของงามๆ อย่าลืม ถ้วยชา ทำมือ ครับ สวยมาก
ถ้าไม่ทานชา เอาไว้ชงกาแฟก็ได้ ผมว่า แก้วชาญี่ปุ่น มันมีเอกลักษณ์ดีครับ
หรือซื้อเป็นชุดเครื่องปั้นดินเผาเลยครับ งามยกชุด ผมชอบมาก 8)

อ้ออย่าลืม ชาญี่ปุ่นของชิสึโอกะครับ เพื่อนญี่ปุ่นบอกผมว่า ชาที่นั่นเจ๋งสุด
แถมด้วยแตงโมรูปสี่เหลี่ยมครับ แต่ไม่ทราบว่าขายที่ไหน

แล้วก็อย่าลืมของสะสมของผมนะ เป็นแม็กเน็ตติดตู้เย็น ตามสถานทีท่องเที่ยวที่ท่านไป
(พูดอย่างกับรู้จักกันเนอะ ^_^)  ::) ::) ::)
ลองเลือกดูนะ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 22:00:02 »
Royce ...น้ำลายไหล

ซื้อกันพลา กับ ของจาก เอ่อ...... Akihabara ชั้น 3 ขึ้นไป :-X :-X :-X
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 22:33:27 »
คุณ decptt เรื่องลงรูปในFBนี่ ไม่เอาดีกว่าครับ ไม่ได้แอนตี้ แต่ขี้เกียจตลอด ฮ่าๆ  ผมไม่ได้ไปเองอ่ะครับ พี่ชายกับลุงไป เรื่องงานทั้งคู่ในเวลาใกล้ๆกัน แปลกดี
ถ้วยชา น่าสนใจมากครับ ทำมือด้วย ใจตรงกัน

คุณ GZaar   กันพลา!!!

เรื่องญี่ปุ่นผมรู้น้อยมาก ;D  ขอบคุณที่มาตอบมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 22:38:10 โดย Appenzell Swiss »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:31:54 »
แผ่น DVD ซักกล่อง เอานักร้องวงญี่ปุ่นที่ดังๆที่บ้านเรารู้จักหน่อย เท่ไปเลยนะได้ฟังแผ่นแท้จากญี่ปุ่น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:22:59 »
ผมแนะนำรองเท้า NIKE ครับ
พวก NIKE Dunk ที่โน้นถูกกว่าที่นี้เยอะ แถมแท้แน่นอน
และที่สำคัญไม่ต้องกลัวว่าจะซ้ำใคร รุ่นที่ขายที่โน้นจะไม่เอามาขายในไทยครับ
ถ้าจำไม่ผิด 2,000-2,500 ก็ซื้อได้แล้วมั้ง (ราคาพอกับงาน AAA+ บ้านเราแหละ)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 18:21:48 »
คุณ NINENOI  เรื่องDVD นักร้องวงญี่ปุ่น ผมไม่รู้จักเลย  แฮะๆ ให้พี่เลือกให้มาละกัน

คุณ Devil13  NIKE เล็งมานานแล้วครับ อิอิ น่าจะจัดซักคู่สองคู่
คิดไปคิดมาชักเยอะแล้วนะเรา

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 18:31:48 »
ขอบคุณครับ Tokyo Banana ก็ได้ยินมาเหมือนกัน แต่ไม่ชอบกล้วยหอมเท่าไร ขนมนี่เยอะจริงๆ

บอกพี่ไปว่าของกินขาดไม่ได้ ฮาา ซื้อRoyce มาด้วย

Tokyo Banana  กล่องสีดำ อร่อยที่สุด บางคนก็ชอบ KitKat ชาเขียว
 ถ้าขึ้นเครื่องกลับที narita ถ้าจำไม่ผิด ทั้งสองอย่างจะมีเฉพาะที่ Terminal 2

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 19:04:27 »
Royce ครับ เยอะๆเลย  ;D

พวกขนมตามสนามบินนี่ผมว่าเฉยๆนะ
สู้พวกของขึ้นชื่อจริงๆของแต่ละเมืองไม่ได้เลย
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 19:08:29 »
คุณ decptt เรื่องลงรูปในFBนี่ ไม่เอาดีกว่าครับ ไม่ได้แอนตี้ แต่ขี้เกียจตลอด ฮ่าๆ  

อิอิอิ ต้องเจียรไนคำว่า "ไปให้ถึงญี่ปุ่น" อีกความหมายซะแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 00:52:22 »
เอ่อ...... Akihabara ชั้น 3 ขึ้นไป :-X :-X :-X
;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 13:58:36 »
แค็ตตาล็อกรถ ในโชว์รูม

Nissan กับ Toyota  Honda และ Subaru จะเป็น 4 ยี่ห้อที่ของ่ายสุด

Toyota มี 2 ที่ คือ MegaWeb นั่ง รถ Monorail สาย Yurikamome จากสถานี JR Shimbashi ไปเลย
หยอดเหรียญใส่สู้เอา หรือไม่ก็ ที่ Toyota amlux ที่ Ikebukuro อันนี้ขอฟรี

Nissan โชว์รูม Nissan Gallery หัวมุมถนนสี่แยกกินซ่าเลยจ้า
รถไฟ Tokyo Metro สถานี กินซ่า โผล่ใต้ดินขึ้นมาก็เจอเลย!

Subaru ไปที่ สำนักงานใหญ่ ลง รถไฟสถานี JR Shinjuku ตึกไหนมีโลโก้ Subaru อยู่ เดินข้ามถนน
ไปยังตึกนั้นได้เลย โชว์รูมเล็กๆ อยู่ชั้นล่าง มีทางเข้าจากหน้าตึก อยู่ริมถนน

Honda ขอได้ที่ โชว์รูมสำนักงานใหญ่ Welcome Plaza Aoyama หัวมุมสี่แยก Aoyama เลย
ฝั่งตรงข้าม พระราชวัง นั่นแหละ!

ไม่เช่นนั้น CD หรือ DVD เพลง หนัง ที่ร้าน HMV หรือ Tsutaya ได้ มีหลายสาขา
พนักงานจะมีพูดอังกฤษได้น้อย เน้นใช้ภาษามือ เขาพยามจะช่วยเหลือเราเต็มที่ สบายใจได้

ขนม ถ้าอยู่ Tokyo ก็ Tokyo Banana ซึ่งก็ เบสิก ส่วน Royce ขอบอกว่า "งั้นๆ"
ไปหากูลิโกะ เวอร์ชันญี่ปุ่นต่างๆ กลับมาบ้านได้ก็ดีเน่อ Collon รสชาเขียว

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 14:14:09 »
Royce เดี๋ยวนี้มาเป็นร้านขายในไทย หาซื้อได้ไม่ยากนักแล้วครับ แต่ที่โน่นราคาน่าจะถูกกว่าหน่อยครับ