ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนฝากถามมาครับ ร้อนมากจะเปลี่ยนฟิลม์บานหน้ายี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 5710 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
มีคนฝากถามมาครับ รถเขาเป็นเบนซ์ E200NGT ฟิลม์ติดมายี่ห้อ v-kool (เห็นว่าติดมาหมื่นกว่าบาท) แล้วเขาบ่นมาว่าร้อน อยากจะเปลี่ยนฟิลม์บานหน้า มียี่ห้ออะไรเย็นๆบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
V Kool ร้อน งงเลยครับ ติดV Kool ตัว VK70 มารึเปล่า(แต่ VK70 รอบคัน 2หมื่นอัพ)
ถ้าบ่นว่า V Koolร้อน ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี :-\
ลองตัวที่มืดๆหน่อยดีมั๊ยครับ
รถผมเพิ่งไปติด Lamina Mystery Series มาครับ
ดำปี๋ไม่มีปรอท กันร้อนโอเคเลย แต่ถ้าไปเปลี่ยนแอบเสียดาย V Kool ><
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ^Yimm@^

vkoolจะร้อนก็ไม่แปลกนะครับ เพราะในที่นี้ไม่ได้บอกรุ่นมา รุ่นกลางๆหรือล่างๆของยี่ห้อนี้ก็ไม่ได้กันร้อนดีกว่ายี่ห้ออื่นเลย
แถมแพงอีกต่างหาก
ที่ดีของVkoolก็ VK30ไปเลยครับกันร้อนดีสุดของยี่ห้อนี้แล้วครับ ผมเพิ่งติดมาvk30ทั้งคัน 26000บาทครับ
รถแม่ติดVK40ก็เยี่ยมครับ แต่มันใสไปนิดครับ

heracrase

VK40 รอบคัน ไม่ร้อนแน่ๆครับ ;)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
เวลาจอดตากแดดใช้แผ่นบังแดดผมว่าช่วยได้เยอะอยุน่ะคับ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ร้อนจากหลังคา
ไปแดมป์หลังคาเลย เห็นผลกว่าเปลี่ยนฟิลม์

keanetona

ร้อนจากหลังคา
ไปแดมป์หลังคาเลย เห็นผลกว่าเปลี่ยนฟิลม์

แพงไหมครับ เผื่อจะได้เอารถผมไปทำด้วย

ออฟไลน์ vuthtichai

มัน ร้อน หรือ แสงมันจ้าครับ v kool ตอนนี้ก็โอเคแล้วนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
VK 70 ผมว่ามันก็ยังจ้าอยู่นะ บางที่แสบตาต้องใส่แว่ย แต่ลองเปลี่ยนเป็นVK55 จะดีกว่าเยอะเลย ;D

ออฟไลน์ YenChar

บุหลังคาด้วยฉนวนกันความร้อนดูครับ
วีออสผมเอาไปบุมา ต้องใจถึงหน่อยนะ ดูรถถูกรื้อ T^T
ผลคือ ขับตจว แดดเปรี้ยงๆ ไม่ร้อนมากครับ

ออฟไลน์ V221

VK40ไม่ร้อนแน่นอนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Bond007

VK40ไม่ร้อนแน่นอนครับ

+1 ใช้อยู่ครับดีมากๆๆ

ออฟไลน์ LaTeX

เพิ่งไปติดvk40บานหน้ามาครับ เสร็จตอนเย็นๆแล้ว รอพรุ่งนี้ถ้าแดดเปรี้ยงๆได้รู้กัน
 แต่ใสใช้ได้มองจากด้านนอกก็พอเป็นส่วนตัวอยู่ อยากได้vk40รอบคันเหมือนกันแต่สู้ราคาไม่ไหว
แต่เลยติด3mรอบคัน80 รู้สึกมืดไปครับ ถ้าสู้ไม่ไหวคงแกะออกแล้วขับยากเกิน