ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ครับ ไม่ทราบมีอัตราการสิ้นเปลืองคัมรี่่ไฮบริดใหม่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3941 ครั้ง)

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
รบกวนพี่ๆ ครับ ไม่ทราบท่านใดมีอัตราสิ้นเปลืองของคัมรี่ ไฮบริดใหม่บ้างไหมครับ  คือสนใจอยู่ ไม่ทราบว่าได้กี่โลลิตร ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับท่านที่กรุณา  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ยังไม่ได้ทำการทดลองครับ แต่ตั้งใจแล้วว่าจะทำรีวิวกันแน่ๆ แต่ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่หนะครับ

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
เป็นเกียรติอย่างยิ่งเลยครับพี่จิมมี่   ผมจะอดข้าวรอนะครับ  ขอบคุณครับ   ;D

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ผมได้ลองอ่านๆรีวิวที่เมืองนอกทำไว้ เขาว่า เป็น hybrid car ที่ประหยัดน้ำมันที่สุดใน seqment ของตัวเอง และเป็นอันดับสองของโตโยต้ารองจาก prius ครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
ตื่นเต้นจัง จองไปแล้วตั้งแต่มอเตอร์โชว์ หากประหยัดอย่างนั้นจริง e46 323 ผมตกกระป๋องแน่

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
พี่โตเคลมไว้ว่าดีขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ ลองบวกไปจากผลทดสอบคันเก่านะครับ
ถ้าไม่ตรง ซูเลย เอ้ยไม่ใช่

ออฟไลน์ iamnats

• Newbie
  • *
ผมได้รถเมื่อวันที่ 11 เมษายน ใช้มาประมาณ 3,000โลเห็นจะได้ คร่าวๆสรุปได้ดังนี้ครับ

1.  น้ำมัน 1 ถัง วิ่งได้ 800 กม.
      * (ไฟแดงขึ้น)
2.  ใช้ความเร็วเฉลี่ย 80-120  km/hr.  ได้เฉลี่ยที่ 16-17 กม/ลิตร
3.  ใช้ความเร็วเฉลี่ย 80-160  km/hr.     ได้เฉลี่ยที่ 13.5-15 กม/ลิตร
4.  หากรถไม่ติดวิ่งได้เรื่อย 40-80 km/hr.  ได้เห็น 17-19 กม/ลิตรแน่นอนครับ