ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำรถฟีลลิ่งหนักแน่น สไตล์ยุโรปหน่อยครับ  (อ่าน 7341 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
คือผมมองหารถ งบประมานไม่เกินล้านหรือแอบเกินนิดๆ อะครับ ฟีลแบบว่าหนักแน่นๆ ออกแนวรถยุโรปๆ พอเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
คือผมมองหารถ งบประมานไม่เกินล้านหรือแอบเกินนิดๆ อะครับ ฟีลแบบว่าหนักแน่นๆ ออกแนวรถยุโรปๆ พอเป็นไปได้ไหมครับ
lancer ex ครับ ลองขับดูก่อน

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
Mazda 3 น่าจะใกล้เคียงนะครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Focus, M3, EX

ใกล้เคียงสุดละ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Focus, M3, EX

ใกล้เคียงสุดละ

ตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

รถเก๋งกลาง : EX, Cruze, Focus

รถเก๋งใหญ่ : Tearna

SUV : Captiva

มาสด้า3 เกาะพอๆกันแต่ฟิลลิ่งไม่เหมือนรถยุโรป
ผมว่า มันกระฉับกระเฉงกว่า มีความเป็นรถญี่ปุ่น(ที่ขับดี) มากกว่า

ออฟไลน์ diow_1991

ลองขับ EX แล้วยังครับ

ออฟไลน์ Amj

ลองดู ford focus , Cruze , lancer EX ครับ

เวลาไปลองเทส ลองแพลนให้ได้เทสวันเดียวกันหมด
แต่มีคำแนะนำโดยส่วนตัวลองเทสจาก Ex -> cruze -> focus

ว่าแต่โฟกัสมีให้เทสแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ RERFz

ผมดูคลิปใน ยูทูป ของ 2012 New Focus ทุกคลิปบอกเหมือนกันหมดเลยครับว่า
This car is Europe feeling

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
M3 +โช๊ค BILSTEIN ครับใช้อยู่ครับ ชอบๆๆใกล้เคียงE36อีกคันครับ

ออฟไลน์ TorTy

รถเก๋งกลาง : EX, Cruze, Focus

รถเก๋งใหญ่ : Tearna

SUV : Captiva

มาสด้า3 เกาะพอๆกันแต่ฟิลลิ่งไม่เหมือนรถยุโรป
ผมว่า มันกระฉับกระเฉงกว่า มีความเป็นรถญี่ปุ่น(ที่ขับดี) มากกว่า
ตามนี้ได้หมดครับแต่ติ Teana เรื่องนึงพวงมาลัยเบามากๆอย่างอื่นใช้ได้เลยครับ
Mazda 3 ช่วงล่างก็น่าจะได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ PREM

ผมว่า Focus น่าจะดีที่สุดเพราะดีไซน์ในยุโรป
เอาใจคนยุโรปเพราะเป็นตลาดใหญ่ที่สุดของ Focus

ส่วน Teana ก็ดี แต่ผมว่าช่วงล่างขาดความแน่นอีกนิดหน่อย ยังติดย้วยอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 12:32:44 โดย PREM »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Chevy Cruze ครับ

เป็นรถ design เกาหลีก็จริง แต่ผมว่ามันให้อารมณ์แบบรถยุโรปหรูๆ มากเลยครับ เสียอย่างเดียว เกียร์ยังโง่ๆ ไปนิด

ส่วน Focus ยังไม่รู้เลยตัวใหม่เป็นไง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ joeyote

FOCUS  ครับ เพราะ Focus คือ รถยุโรปอย่างแท้จริง พัฒนาโดย Ford Europe

อิอิออิออิอิอิิอิ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Focus, Mazda3, Cruze ประมาณนี้

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Lancer EX เลยครับ  ได้ตามนั้นเลย  โดยเฉพาะตัว 2.0GT
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จากการอ่านรีวิวของพี่ J!MMY ผสมกะการได้ลองเองนิดหน่อย
ผมว่า EX ใกล้เคียงที่สุด หรือถ้าอยากได้ฟีลยุโรปแบบเข้มข้นจริงจัง
ออก e46 มือสองไปเล้ยย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ eaowpj

ผมว่ายุโรปแต่ละยี่ห้อมันก็ต่างกันนะครับ ลองขับเองดีกว่าครับ
ผมขับ lancer ex ช่วงล่างดี เข้าโค้งง่าย พวงมาลัยหนักแ่น่นไม่ว่าความเร็วต่ำหรือความเร็วสูง ผมว่าตรงข้อนี้น่าจะเหมือนยุโรปนะครับ สิ่งที่ต่างกับรถยุโรป คือการเก็บเสียงไม่ค่อยดี เบาะเหมาะสมทั้งหน้าหลังแต่ความยืดหยุ่นหรือผิวสัมผัสไม่ได้นุ่มน่าสัมผัสเหมือนยุโรป ภายในห้องโดยสารไม่หรู ออกจะเรียบไปซักหน่อย ไม่ได้บุวัสดุนิ่ม มีหุ้มหนังบ้าง มีคาร์บอนไฟเบอร์เท่านั้นที่เหมือนรถยุโรป 
ส่วนยี่ห้ออื่นที่แนะให้ไปดู 3, focus, cruze นอกนั้นก็เกินล้านหลักแสนนะครับ  :)