ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ความคืบหน้า รายการต่อไป รีวิว Honda Jazz 2008-2009 ใกล้เสร็จแล้ว /*-*/  (อ่าน 7070 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตามที่ตั้งใจไว้ จะเอาขึ้นเว็บให้อ่านกันในวันนี้

แต่ ช่วงนี้ บรรดาบริษัทรถยนต์ทั้งหลาย ต่างทำตัวบ้าเห่องานแฟรงค์เฟิร์ตมอเตอร์โชว์ ในเยอรมัน
ที่จะมีขึ้นใน วันที่ 15 กันยายนนี้เป็นอันมาก

พากันกระหน่ำเปิดตัวสารพัดรถต้นแบ และรถยนต์รุ่นใหม่ๆ เข้าสู่งาน กันแทบทุกวัน
4 วันที่ผ่านมา นี่หนักสุด เพราะมีผู้ผลิตรถในเมืองไทย เปิดตัว รถยนต์รุ่นใหม่กระตุ้นตลาด กัน "ทุกวัน" ซ้ำเติมกันอีกระลอก

จนคนอัพเดทให้อ่าน แทบจะทำงานไม่ทันอยู่แล้ว

BMW ห่างกันไม่เกินสัปดาห์ เปิดตัวไป 3 รุ่นรวด อันนี้ในเมืองไทย

Porsche  นี่กระหน่ำเปิดตัว 3 รุ่นรวด ใน 3 วัน จะอะไรกันนักหนาหนอ

เหตุนี้ รีวิว แจ้ส เวอร์ชัน Re-Make ที่จะเสร็จในวันนี้ เอาเข้าจริง ถ้าจะเร่งให้เสร็จเลย ก็ทำได้อยู่

แต่ทีนี้ เท่าที่ทราบมา คลิป วีดีโอ สั้นๆ ที่ถ่ายกันมา ยังไม่ได้ตัดต่อเลย
เพราะช่วงนี้ ท่านผู้การจอมเกิน ของเรา ก็งานยุ่ง มือเป็นลิง ตัวเป็นฮิปโป อยู่ คิกๆ

ดังนั้น กันเหนียว  เผื่อเวลาไว้ถึงวันจันทร์ กันดีไหม?
หรือจะอยากอ่านกันวันนี้เลย?

ความคืบหน้าล่าสุดตอนนี้
รูป 100% เสร็จแล้ว ไม่ต้องแก้ละ
เนื้อหาบทความ 85% ถ้าจะเร่งให้จบ เย็นนี้ ก็น่าจะเสร็จราวๆ 5 โมงเย็น
แต่พอดี ผมมีเหตุไปธุระนอกบ้านช่วงเย็นแน่นอน รวมทั้ง ประชุมตอนเย็นวันศุกร์ กับน้องๆ The Coup Team  กันตามปกติด้วย
ดังนั้น อยากจะยืดออกไปเป็นวันจันทร์ เพราะอยากจะรอคลิป วีดีโอ ที่น่าจะปล่อยออกได้พร้อมกันพอดีเป๊ะ

คิดเห็นเช่นใดกันครับ?

(เสร็จจากนี้ History ของ Mitsubishi Lancer ฉบับ มหากาพย์ สุดยอดแห่งความยาวเฟื้อย และละเอียดยิบระดับตัวพ่อ มาเอง คือ รายการต่อไปที่จะเอาขึ้นให้อ่านกัน
มันจะละเอียดกว่า เวอร์ชันไหนๆที่คุณเคยอ่านมา แน่ๆ คุณจะได้อ่านเรื่องนี้กัน ก่อนที่จะตามด้วย รีวิว Altis 2.0 ซึ่งตอนนี้ ยังไม่ได้เริ่มทำอย่างจริงจังนัก)

ปล. ไม่แน่ อาจจะเอาขึ้นเว็บก่อนวันจันทร์ ก็ได้ ดังนัน เสาร์-อาทิตย์นี้ ติดตามเว็บเรากันให้ดีครับ จะไม่บอกล่วงหน้าว่าจะเอาขึ้นวันไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 12:23:52 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
สงสัยเล็กน้อยครับคุณจิมมี่

บทความของพี่ไม่ได้เป็นลิขสิทธิ์ของพี่เหรอ? ทำไมต้องมานั่ง re-make ด้วยครับ

(ไม่รู้มีคนเคยถามรึยัง?) ผมก็ติดตามอ่านรีวิวพี่มาตลอดสองปีกว่าแล้ว

ถึงทำใหม่ผมก็ไม่พลาดอยู่แล้วครับ สู้ๆ
"Lose who you are to save what you love."

อันที่จริง ว่ากันตามหลักการแล้ว
ในเมื่อ เว็บเก่า ไมได้จ้างผมทำรีวิว จ้างผมแค่ทำรายการวิทยุ ไม่มีสัญญาจ้างงานด้วย
ดังนั้น รีวิวตรงนั้น เราออกค่าใช้จ่ายเองทุกอย่าง มันจึงควรเป็นลิขสิทธิ์ของเรา

แต่ในเมื่อเขา อยากได้รีวิวของเรา ไปทำให้เว็บเขามียอดคนเข้า เขาจึงไม่ยอมให้ผมเอารีวิวทั้ง 51 ชิ้น มาขึ้นเว็บองตัวเอง
และเขาอ้างว่า ผมมีสิทธิ์ทำได้แค่ ทำลิงค์ไปยังเว็บเขา ที่เหลือ ต้องทำใหม่ขึ้นมาเอง ถ้ามีปัญญาทำ ก็ทำ!
แล้วยังมีการมาบอกว่า "มันก็เหมือนกับว่า คนเรากำลังจะเลิกกัน แฟนให้ของแฟนแล้ว จะทวงคืนด้วยเหรอ?" (ดูพูดเข้า)

ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ง้อ "กูทำใหม่ก็ได้" และจะทำให้ดีกว่าเดิมเสมอทุกครั้ง!

รูป เหมือนจะซ้ำ แต่ยังไงก็ไม่ซ้ำ ไม่ใช่รูปเดิมแน่
เพราะเวลาผมถ่ายรูปนั้น มุมเดียวกัน ผมไม่ได้ถ่ายแค่รูปเดียวนี่หว่า

ผมถ่าย มุมนึง มี 3-4 รูป เป็นอย่างต่ำ เพื่อจะเลือกใช้
ดังนั้น บางที มุมจะเหมือนซ้ำกัน แต่เลือกรูปมา ไม่ซ้ำกันแน่ๆ

เพราะรู้อยู่แล้วละว่า สักวันนึง เรื่องแบบนี้ มันต้องเกิดขึ้น...กับผม

บทความ นั้น ผมก็เขียนเอง ต้นฉบับ ก็อยู่กับตัว จะ Re-write ปรับสำนวนนิดหน่อย ก็ย่อมได้ ก็เป็นสิทธิ์ของผม
เขาไม่มีต้นฉบับ Draft แรกอยู่ในมือของเขานี่นา

นั่นละครับ สาเหตุ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
กระจ่างครับ

ได้ยินแล้วเหนื่อยใจแทนพี่จริงๆ :-\
"Lose who you are to save what you love."

ตอนนี้ เขาก็พยายามจะด่าเรา ในทุกช่องทางของเขา
ลูกขุนรอบข้าง ก็พลอยพยัก(เพยิด)ไปกับเขาด้วย

ในเมื่อ ทุกๆคนบอกว่า ผมควรจะไม่ตอบโต้ และควรจะอยู่เฉยๆ
ปล่อยให้เวลา และผลงานที่ออกมา เป็นเครื่องพิสูจน์

ไม่เว้นแม้แต่ คนในบริษัทรถยนต์ หลายค่าย จะพูดกับผมเช่นนั้นด้วยเช่นเดียวกัน

ดังนั้น ผมจึงไม่เห็นประโยชน์อะไรที่เราจะต้องไปตอบโต้ ในลมปาก อันเต็มไปด้วย การใส่ความ
อย่างคนพรรค์นั้น ที่ขาดศีลธรรม กล้าพูดโป้ปดมดเท็จเพ็จทูล กับคุณผู้อ่าน ด้วยโทสะจริต หังให้คุณเชื่อตามเขากันผิดๆ ไปทำไมละ?

เอาเวลามาทำรีวิว กับบทความให้คุณๆอ่านกัน และใช้ชีวิตให้รื่นรมณ์ ตามอัตภาพ ดีกว่า..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 13:49:46 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ nuttgd8

• Jr. Member
  • **
เสร็จวันไหน ก้ออ่านวันนั้นคับ ^^
รอคลิปตัดต่อเสร็จก้อได้ ว่าแต่ที่ตัดต่ออยู่
เป็น คลิปวีดีโอ หรือ คลิปเสียง คับ   (_ _")

ปล. ถ้ามีรูปสีใหม่เพิ่มด้วยจะดีมากเลยคับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
รออ่านครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

สีเหลืองไม่มีแน่นอน

มีแต่สีโปรโมทเน่อ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
จะรออ่านครับพี่จิมมี่
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

เสร็จเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละพี่จิมมี่ ผมรอได้เสมอ ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เสร็จวันไหน ก้ออ่านวันนั้นคับ ^^
รอคลิปตัดต่อเสร็จก้อได้ ว่าแต่ที่ตัดต่ออยู่
เป็น คลิปวีดีโอ หรือ คลิปเสียง คับ   (_ _")

ปล. ถ้ามีรูปสีใหม่เพิ่มด้วยจะดีมากเลยคับ

ท่าทางจะเป็นเสียง นะ ฮืม !!!
ด่ากันไปด่ากันมากิน ภาษี ตูฟรีๆซะงั้น (หนูไม่รู้นะพูดเรื่องไรกัน)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ jojow

จะรออ่านครับ....

ถ้าว่างๆ ผมของ Camry ไฮบริค ด้วยนะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่ต้องรับหรือหักโหมหรอกครับ พวกเรารอได้
ยังไงก็อย่าลืมดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะครับ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
Re: /*-*/ ความคืบหน้า รายการต่อไป รีวิว Honda Jazz 2008-2009 ใกล้$
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 06:47:54 »
เป็นกำลังใจให้ครับ
ท้ังเรื่องรีวิวในที่เดิมที่ไม่อยากพูดถึง
และรีวิวในเว็บแห่งนี้

ออฟไลน์ pony

เป็นกำลังใจให้นะคับ...^^

ออฟไลน์ JIRATH

รออ่านคร้าบ สู้ๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Gimmy

• Newbie
  • *
รออ่าน ไม่รีบไม่ร้อนครับ

ช้าๆได้พร้าสองเล่มงาม :D

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota