ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเหมือนกันว่าทำไมต้องชื่อ Opel Adam  (อ่าน 2506 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สงสัยเหมือนกันว่าทำไมต้องชื่อ Opel Adam
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 00:35:26 »
ปกติชื่อของเจ้าของ หรือชื่อบริษัท มันน่าจะใช้กับรถระดับสุดยอด แต่นี่กลับเอาไปใช้กับรถ A-Segment ผมว่าแปลกดีนะครับ

บริษัท Adam Opel ก่อตั้งโดยนาย Adam Opel

Opel Adam รถรุ่นล่างของบริษัท

หวังว่าคงไม่ตาม Edsel ไปนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: สงสัยเหมือนกันว่าทำไมต้องชื่อ Opel Adam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 00:54:15 »
ผมมองว่า

เขาอาจจะพ้องกับมนุษย์

คู่แรกที่พระเจ้าสร้างมากกว่านะ

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: สงสัยเหมือนกันว่าทำไมต้องชื่อ Opel Adam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:40:53 »
อาจจะแบบ A-segment เลยชื่อ Adam

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 20:34:16 »
ผมมองว่า

เขาอาจจะพ้องกับมนุษย์

คู่แรกที่พระเจ้าสร้างมากกว่านะ

ผมก็คิดอย่างนั้นครับ คงมองว่าเป็นรุ่นแรกรุ่นต้นๆอะไรประมาณนั้น พ้องกับAdam
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน