ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้  (อ่าน 25801 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:15:25 »
ถ้าที่จังหวัดผมศูนย์ที่ดีทีสุดคือฮอนด้าครับ เพราะคนต่างจังหวัดคนที่มีตังส่วนใหญ่จะซื้อฮอนด้ากัน หูยบริการยังกะเราเป็นเจ้าขุนมูลนายงั้นแหละ วันก่อนโทรไปขอเปลี่ยนจากซิตี้เป็นแจ๊สโดยบอกว่าถ้ามีคนถอนจองหรือไฟแนนท์ไม่ผ่านตัดคิวมาได้มั๊ย น้องเซลล์ผู้น่ารักบอกว่า ไม่ค่อยมีหรอกค่ะเพราะว่าส่วนใหญ่ซื้อเงินสด (อึ้งไป 5 วิ) งั้นถ้าใครอยากได้ซิตี้แล้วจำใจต้องเอาแจ๊สเพราะกลัวไม่ทันก็บอกหน่อยแล้วกันจะได้สลับกัน

กรณีเจ้าของกระทู้ ผมคงถอยแต่แรกแล้ว แค่บอกให้ข้อมูลไม่ได้จนกว่าจะจองผมถือว่าไม่อยากขายของแล้วหล่ะ เมื่อไม่อยากขายผมก็ไม่อยากซื้อ เงินเป็นของเราทำไมต้องง้อด้วยล่ะเนี่ยผิดหลักการค้าขายหมด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
Re: เข้าใจล่ะว่าทำไม เชฟ ถึงขายสู้อีซุซุไม่ได้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:19:09 »
ผมเข้าไปดู Chev ที่ศูนย์ตรงสะพานกรุงเทพ (ติดกับมาสด้าเลย) เดินเข้าไปเปิดประตูดูรถ ดู Colorado, Cruze, Captiva แล้วก็มองซ้ายขวา หาพนักงาน ปรากฏว่า นั่งกันสลอนอยู่ตรง Information อยู่ 4-5 คน เม้าท์กันมันส์ ผมเลยเดินไปหยิบโบรชัวร์ แล้วก็กลับ ....

สงสัยจะเป็นแค่ SHOWROOM คือ โชว์เฉย ๆ แต่ไม่มีบริการด้านข้อมูลมั๊งครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:41:37 »
เซฟจากที่สัมพัทธ์หลายๆศูนย์ว่ายังแย่กว่า ฟอร์ด เยอะนะ
เซฟ พนักงานขายไม่เคยสนใจ ข้อมูลรถ โบว์ชัวก็ไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:07:14 »
จิงๆลูกค้าคือพระเจ้า นั่นซิถึงจะถุก และหากินได้

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:27:09 »
ศูนย์เชพสุขา2บริการดี(แต่ก่อนนะตอนนี้ไม่รู้)แต่ล่าสุดเข้าศูนย์เชพที่สุขา3(พอดีลุงสนใจแคปติว่าเลยฝากให้ไปเอาโบรชัวร์ให้หน่อย) บริการแย่มาก เข้าไปเจอเซลล์นั่งคุยกันไม่สนใจ ไปเดินวนๆรอบรถแคปติว่าก็ยังไม่เข้ามาหา จนเราต้องเดินเข้าไปถามว่าว่างอยู่หรือเปล่าครับ จะสอบถามอะไรหน่อย จึงออกมาต้อนรับแบบทำหน้าเซ็งๆ พอขอโบรชัวร์บอกว่าไม่มีค่ะ ให้ถ่ายรูปไปได้เลยรับรองเหมือนกว่าโบรชัวร์อีก เลยถามไปว่าแล้วผมจะรู้ได้ใงว่าในแต่ละรุ่นมีoptionอะไรบ้าง เซลล์ก็บอกว่างั้นเดี๋ยวมาใหม่วันหลังก็ได้ค่ะ เดี๋ยวถ้ามีโบรชัวร์มาจะโทรแจ้งให้มารับ!!!!(ยังไม่ทันได้คุยอะไรไล่ผมกลับซะแล้วเหรอเนี่ย)จากตอนนั้นจนถึงตอนนี้ เกือบ2เดือนแล้วก็ไม่มีโบรชัวร์สักทีจนอยากถามว่าเชพไม่คิดจะทำโบรชัวร์รถเหรอครับ
ปล.พอลุงมาหาที่บ้าน ผมก็บอกกับลุงแบบที่ผมพิมพ์นี่แหละ ลุงก็โมโหเลยไปออกฟอร์จูนเนอร์แทนแคปติว่า เลยถามลุงว่าไม่ไปเอาแคปที่ศูนย์อื่นแทนเหรอลุง แกเลยบอกว่าถ้าแม่งไม่อยากขายกูก็ไปเอารถที่คนแม่งอยากขายกูนี่แหละ

ออฟไลน์ pamungkas

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 18:45:19 »
ผมใช้เชฟมาตั้งแต่ปี 2005 เข้าออกศูนย์เชฟหลายสิบครั้ง ไม่เคยเจอพนักงานไม่สนสักครั้ง
ทั้งๆที่ไปกับที่บ้านสมัยยังเรียนอยู่ก็มีการต้อนรับทุกครั้ง แถมแต่งตัวก็ธรรมดาเสื้อยืด กางเกงขาสั้น
รองเท้าเตะ

สงสัยกว่าของแบบนี้อยู่ที่โชคที่ดวงด้วยแหละ เจอตอนพนักงานเค้ากำลังขยันก็สบายไป
เจอตอนเค้ายุ่งอยู่ ก็ไม่บริการ เป็นธรรมดาของงานบริการที่ไม่มีลูกค้าพึงพอใจไปเสียทุกครั้ง

ผมเองยังจำได้ตอนแต่งตัวโทรมๆแล้วไปยืนคุยกับเซลล์เชฟซึ่งถือว่าเป็นคนแปลกหน้าเรื่องรถ
อยู่ครึ่งชั่วโมง จำได้ว่าติเค้าไปเยอะแต่ก็เค้าน้อมรับฟังเหตุผลแบบผู้ใหญ่และไม่มีแสดงการ
โกรธแต่อย่างใด อาจเป็นเพราะผมพูดด้วยความจริง ไร้ซึ่งอคติ เป็นเหตุเป็นผลและเชื่อถือได้
ไม่ใช่ปั้นเรื่องโกหกมาใส่ร้ายคนอื่น  ซึ่งของแบบนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลและโอกาสเช่นกัน

หากเคสผมเจอกับเค้า ตอนเค้าหงุดหงิด อาจจะมีผลตอบรับตรงกันข้ามก็ได้

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 19:54:39 »
คือ อย่าว่าโง้นนี้เลย
ศูนย์เชพที่แแถวบ้านผมบริการดีมากๆ ทั้งก่ิอนและหลัง ผมว่ามันไม่ได้แย่เหมือนกันทุกที่นะครับ

ขอทราบชื่อศูนย์ฯ หน่อยครับ

กำลังหาอยู่ แต่ฝั่งธนฯ ยังหาไม่เจอซักกะศูนย์ฯ
ขอโทษครับ ไม่ทราบอยากรู้จริง ๆ หรือเปล่าครับ ถึงถามคำถามนี้ หรือว่าผมเข้าใจผิดไปเอง ถ้าผมเข้าใจผิดผมก็ขอโทษด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ BRiGHT<

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 07:02:15 »
คือยังไง เข้ามาระบาย โวยวายหรืออะไร สมัครมาแล้วโพสต์ประมาณนี้เลย???

มาโวยวายแล้วทำไมหรอครับ?

เป็นใครก็ฉุนครับ โดนแบบนี้สมัครใหม่มาโวยไม่เห็นแปลก ไอ้ที่แปลกคือคนแบบคุณอ่ะ เขาเอาเรื่องที่โดนเอาเปรียบมาแชร์ให้คนส่วนมากรู้จะทำตัวมีปัญหาทำไม

ออฟไลน์ kleang1

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 08:05:50 »
สอบถาม 0 หลายๆที่..คับ..0 ดีๆก็มี แล้วไปเอาเงินจองคืน

ออฟไลน์ petida

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 21:13:45 »
รายงานสถานะปัจจุบัน  ตอนนี้เซลอีซุซุโทรมาแจ้ง  ว่ารถที่จองไว้อยู่ที่ศูนย์แล้ว  ให้เข้ามาตรวจเช็คได้เลย  รวมใช้เวลาจองทั้งสิ้น  25  วัน ;D
ส่วนเงินจองของศูนย์เชฟ ณ.ปัจจุบัน  ยังไม่ได้คืนครับ (นัดไว้ว่าจะได้คืนประมาณวันที่5) :-X

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 21:25:35 »
ได้รถเร็วมากครับ เพื่อนแม่ผมจองตั้งเดือนเมษายน โทรไปถามเซลล์ล่าสุดเซลล์บอกปลายเดือนกรกฎาคม

รถก็ไม่มีใช้ ขี่มอไซด์ต่อไป  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ petida

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:59:38 »
วันนี้วันที่ 5  โทรเข้าไปหาเซลเชฟโรเลต  เรื่องคืนเงินมัดจำที่นัดว่าจะโอนคืนวันที่ 5 มิถุนายน  (หลังจากยกเลิกจองไป 1 เดือน) ปรากฎว่ายังไม่ได้เงินคืน  ขอเลื่อนไปเป็น 15 มิถุนายน  อีก
ก็รอดูต่อไปครับว่าจะได้เงินมัดจำคืนเมื่อไหร่
ปล. คิดไม่ผิดจริงๆ  ที่ไม่ซื้อเชฟโรเลต  (ศูนย์โครต......) จริงๆ :P :P