ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้สีเน้นข้อความของกระทู้  (อ่าน 29243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
คุณ Jimmy ครับ ผมอยากทราบว่า ผมตั้งกระทู้แล้ว บางที ทำไมต้องเน้นข้อความสี มีสีแดง สีเหลือง สีเขียว มันสื่อหมายความว่าอย่างไรครับ อะไรบ้าง

เช่น ถ้าเข้าข่ายอะไร ขอลบกระทู้ได้ครับ ขอบคุณครับ เป็นต้น

อ้างอิงจะกระทู้ Discussion Forum ครับ

แล้วถ้าเน้นข้อความ ทำสีฉูดฉาด พวก สีฟ้า น้ำเงิน ชมพู เป็นต้น จะโดนอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 22:54:00 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: สอบถามการใช้สีเน้นข้อความของกระทู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:00:01 »
ไม่มีกฎตายตัว อยู่ที่วิจารณญาณ

เหมือนผู้หญิงแต่ตัว แค่ไหนสั้นไป ก็บอกเป๊ะๆไม่ได้เหมือนกันครับ  ถ้าอยากเน้นพิเศษ จะใส่ก็ได้ แต่อย่าใส่จนลายตาไปหมดแล้วกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามการใช้สีเน้นข้อความของกระทู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:37:30 »
สำหรับส่วนตัวผมแล้ว

ถ้าเมื่อไห่ มีสีเหลืองโผล่มา แสดงว่า แจ้งเตือน ตั้งใจให้อ่าน

แต่ถ้าสีแดง แสดงว่า โมโหมาก จะกระทำอะไร ให้ระมัดระวัง