ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับhonda city รุ่นvครับ  (อ่าน 14514 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
สอบถามเกี่ยวกับhonda city รุ่นvครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 13:07:01 »
เดิมผมใช้city zxรุ่นv และตอนนี้ขายไปและจะเอาเจ้าตัวนี้แทน
ผมจองไปตัวใหม่แล้วนะครับ แต่เพิ่งมาอ่านจากใบโบรชัวร์ว่ารุ่นนี้ไม่มีไฟอ่านแผนที่(ตรงกระจกมองหลัง)+ไฟตัดหมอก+พนักเท้าแขนแบบพับได้(ติดอยู่ข้างเบาะคนขับ)+ที่วางของใต้เบาะหลังเหรอครับ(ของzxมันเป็นลิ้นชักเปิดปิดได้) เพราะว่าตัวเดิมคือzxมันมีมาให้ แล้วลำโพงทวิตเตอร์มันมีมาให้หรือไม่ครับ ไปลองดูตามศูนย์ใหนๆก็มีแต่ตัวโชว์รุ่นsvทั้งนั้นหรือตามเวปต่างๆก็มีแต่รีวิวรุ่นsvกับรุ่นเกียร์ธรรมดา เลยอยากสอบถามผู้ใช้รุ่นvครับว่าเป็นยังใงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ puo

Re: สอบถามเกี่ยวกับhonda city รุ่นvครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 14:00:06 »
-เท่าที่ผมดูในโบว์ชัวร์   ก็ได้คำตอบเหมือนกับที่ท่านศึกษามาครับ

ไฟตัดหมอก ลองขอเพิ่มจากเซล์ดูได้หรือเปล่าครับ แต่คงจะได้ยากครับ(เพราะรถขายดี)

ส่วนช่องเก็บของใต้เบาะนั่ง ตัวMC ตามโบว์ชัวร์จะเป็นช่องสำหรับใส่ของครับ  ไม่ได้เป็นลิ้นชักที่ปิดฝาได้เหมือนตัวZX รุ่นV

- คงตอบได้เท่านี้นะครับ... :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: สอบถามเกี่ยวกับhonda city รุ่นvครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 14:09:31 »
ไฟตัดหมอก พี่ผมได้แถมนะ (รุ่น S M/T) แต่คนขายก็ญาติๆกันนี่แหละ
ทวิตเตอร์มีเฉพาะรุ่น SV
แต่ 4 ลำโพงของ S, V ก็ดีมากแล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 14:21:38 »
ญาติๆที่บ้านผมเค้าจองกันไว้สองคัน
ที่ภูเก็ต 1คันสีเทา พระราม 3 1คันสีขาว
ทั้งคู่เป็นรุ่น s at เหมือนกัน  จองไปตอนธ.ค.54ทั้ง2คัน
รับรถแลัวหนึีงคันที่พระรามสามเมื่อ 2วันที่ผ่านมาได้ของแถมน้อยมากกกก
เหมือนได้รถมาอย่างเดียวเลยย ไฟตัดหมอกก็ไม่แถม ทุกอย่างเป็นของเทียบหมด
ส่วนอีกคันจองที่ภูเก็ต ผมเป็นคนต่อรองเองได้ของแถมมากกว่าหน่อย ได้ไฟตัดหมอกด้วย
แต่เป็นของเทียบ ส่วนที่เหลือป็นของแทัทั้งหมด ได้รถ 28 มิ.ย. รถลงมาเซลล์โทรมาแจ้งแล้ว

จริงๆมีอีกคันจองตอน ก.พ. ของพี่ผมที่ลาดพร้าวได้ของแถมเยอะเหมือนกันรุ่น V
แต่รับรถราวตุลาเลยย อ้อตัว V กระจกพับมือนะครับเห็นพี่ผมบ่นอยู่
ส่วนตัวคิดว่า s at คุ้มสุดครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 15:21:54 »
ญาติๆที่บ้านผมเค้าจองกันไว้สองคัน
ที่ภูเก็ต 1คันสีเทา พระราม 3 1คันสีขาว
ทั้งคู่เป็นรุ่น s at เหมือนกัน  จองไปตอนธ.ค.54ทั้ง2คัน
รับรถแลัวหนึีงคันที่พระรามสามเมื่อ 2วันที่ผ่านมาได้ของแถมน้อยมากกกก
เหมือนได้รถมาอย่างเดียวเลยย ไฟตัดหมอกก็ไม่แถม ทุกอย่างเป็นของเทียบหมด
ส่วนอีกคันจองที่ภูเก็ต ผมเป็นคนต่อรองเองได้ของแถมมากกว่าหน่อย ได้ไฟตัดหมอกด้วย
แต่เป็นของเทียบ ส่วนที่เหลือป็นของแทัทั้งหมด ได้รถ 28 มิ.ย. รถลงมาเซลล์โทรมาแจ้งแล้ว

จริงๆมีอีกคันจองตอน ก.พ. ของพี่ผมที่ลาดพร้าวได้ของแถมเยอะเหมือนกันรุ่น V
แต่รับรถราวตุลาเลยย อ้อตัว V กระจกพับมือนะครับเห็นพี่ผมบ่นอยู่
ส่วนตัวคิดว่า s at คุ้มสุดครับ
กระจกพับมือด้วยเหรอครับ ของzxมันยังพับไฟฟ้าเลย ทำไมhondaงกจังหรือว่ารถมันขายดีจนไม่ต้องง้อลูกค้าแบบรุ่นที่ผ่านมา

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 15:39:05 »
พระราม3บอกผมเองว่าจองตอนนี้รับรถไม่ทันปีนี้แล้วละครับสำหรับCity
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 15:44:29 »
ลำโพงทวิตเตอร์มีเฉพาะรุ่น SV ครับ
กระจกมองข้างพับไฟฟ้าก็มีเฉพาะรุ่น SV เช่นกันครับ
การแบ่ง grade ของปัจจุบันเทียบไม่เหมือนกับเมื่อก่อนแล้วครับ

แต่สำหรับผมรุ่น city รุ่น V ก็ถือว่าจัดเต็มแล้วนะครับถ้าเทียบกับ vios (ไม่เทียบกับ M2 นะ)
ถ้าให้ซื้อโดยไม่คิดเรื่องเงิน ผมก็จะเลือก city รุ่น V นี่หละ (ไม่เอารุ่น SV) แม้กระจกมองข้างจะพับมือก็ตาม

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 16:16:53 »
รถ B-Seg ปัจจุบัน ถ้าจะซื้อตัวล่างสุด มาสด้า 2 จัดเต็มสุดแล้วครับ ทั้ง กระจกพับไฟฟ้า ABS ถุงลมคู่หน้า  และของแถมบานตะเกียง โดยเฉพาะกันขโมยติดเพิ่ม ผมชอบมากกว่าที่มากับรถ เพราะมันล็อคออโต้ด้วย

ส่วนซิตี้ ดูออพชั่น ผมว่ารุ่น S จะคุ้มค่าที่สุดนะครับ  รุ่นV แพงขึ้นสี่หมื่นปลายๆ แทบไม่มีอะไรดีๆเพิ่มมาเลย  ไม่งั้นกัดฟันไปซื้อตัว SV เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 16:28:56 »
รถ B-Seg ปัจจุบัน ถ้าจะซื้อตัวล่างสุด มาสด้า 2 จัดเต็มสุดแล้วครับ ทั้ง กระจกพับไฟฟ้า ABS ถุงลมคู่หน้า  และของแถมบานตะเกียง โดยเฉพาะกันขโมยติดเพิ่ม ผมชอบมากกว่าที่มากับรถ เพราะมันล็อคออโต้ด้วย

ส่วนซิตี้ ดูออพชั่น ผมว่ารุ่น S จะคุ้มค่าที่สุดนะครับ  รุ่นV แพงขึ้นสี่หมื่นปลายๆ แทบไม่มีอะไรดีๆเพิ่มมาเลย  ไม่งั้นกัดฟันไปซื้อตัว SV เลยดีกว่าครับ
อิอิ
เห็นด้วยอย่างแรงงครับ
รุ่น V แทบไม่มีอะไรต่างจาก S แบบจริงจังเลย
ภายนอก =ล้อแม็ก+ที่เปิดประตูโครเมี่ยม
ภายใน=ที่เปิดประตูและแผงควบคุมแอร์โครเมี่ยม+ล็อคประตูตามความเร็ว+สวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัยและสวิตซ์ควบคุมเซ็นทรัลล็อคด้านคนขับ
            +กระเป๋าหลังเบาะผู้โดยสารหน้า
รวมแล้ว4หมื่น โอ้ม่าาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 17:07:10 »

อิอิ
เห็นด้วยอย่างแรงงครับ
รุ่น V แทบไม่มีอะไรต่างจาก S แบบจริงจังเลย
ภายนอก =ล้อแม็ก+ที่เปิดประตูโครเมี่ยม
ภายใน=ที่เปิดประตูและแผงควบคุมแอร์โครเมี่ยม+ล็อคประตูตามความเร็ว+สวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัยและสวิตซ์ควบคุมเซ็นทรัลล็อคด้านคนขับ
            +กระเป๋าหลังเบาะผู้โดยสารหน้า
รวมแล้ว4หมื่น โอ้ม่าาย
ได้หลายๆคนมาช่วยตอบให้ ขอบคุณมากครับ ดูแล้วก็ไม่คุ้มจริงๆนั่นแหละ รู้งี้ไปเอารุ่นSดีกว่า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 17:09:21 »
พระราม3บอกผมเองว่าจองตอนนี้รับรถไม่ทันปีนี้แล้วละครับสำหรับCity
ของผมจองไปต้นเดือนนี้ เขาบอกว่าได้รับรถช่วงเดือนตุลาคมปีนี้นะครับ หรือเพราะว่าผมเลือกสีดำเลยได้รับรถเร็ว เห็นบอกว่าถ้าเลือกสีขาวจะรอนาน

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 17:49:40 »
มีอีกอย่างครับ City รุ่น MC

ตัว S กับ V ยางที่ติดจากโรงงานมานั้นเป็นเบอร์ 175/65R15 ยี่ห้อ Michelin Energy XM1

เป็นยางหนึ่งในสองรุ่นที่ยุทธจักรเกลียดชัง (อีกอันคือ Goodyear Eagle NCT5) แนะนำให้ออกห่าง ถ้าจะซื้อผมอยากให้ถามว่าตอนผลิตให้ใส่ยางรุ่นอื่นได้มั้ย :'(

อย่างน้อยๆ Michelin Energy XM2 ก็ยังดีนะครับ (เพราะยางเบอร์นี้ตัวเลือกมีไม่เยอะเท่าไหร่)

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 17:55:22 »
ได้รถแล้วเมื่อวันที่ 5/5/2555 สีเงิน รุ่น top ครับ

จองตอน 25 ก.ย.54 ก่อนน้ำท่วม

สรุปรอไป 7 เดือน

รถเป็นของพ่อครับ ผมยังไม่ได้เห็นคันจริงเลย เพราะอยู่คนละบ้าน

คุณบอกจองเดือนนี้ได้รถเดือน ต.ค. ก็ถือว่าเร็วเลยครับ

ได้ข่าว Suzuki Swift eco จองตอนนี้ได้รถปีหน้าเดือนมีนา อะไรจะสุดยอดขนาดนั้น

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 18:08:40 »
คิดว่าคงอยู่ที่เซลล์มากกว่าอะครับล่าสุดผมถามตอนออกรถ
เซลล์ยังบอกเลยว่า ฮอนด้างดรับจองแต่ถ้าจะเอาก็ได้ แต่ก็ไมีแน่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 20:09:41 »
คิดว่าคงอยู่ที่เซลล์มากกว่าอะครับล่าสุดผมถามตอนออกรถ
เซลล์ยังบอกเลยว่า ฮอนด้างดรับจองแต่ถ้าจะเอาก็ได้ แต่ก็ไมีแน่เหมือนกันครับ
ผมถามSupervisorครับ เคยซื้อAccordให้ลูกน้องกับพระราม3ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 21:34:35 »
- ไฟอ่านแผนที่(ตรงกระจกมองหลัง)
ไม่มีแน่นอนครับ

- ไฟตัดหมอก
ขอเป็นของแถมหรือซื้อติดเพิ่มได้ครับ

- พนักเท้าแขนแบบพับได้ (ติดอยู่ข้างเบาะคนขับ)
ไม่มีครับ
รุ่น SV ผมคิดว่าเป็นพนักเท้าแขนแบบเป็นกล่องเก็บของมากกว่านะครับ
ไม่ใช่แบบพับได้แบบแจ๊สนะครับ

- ที่วางของใต้เบาะหลัง
รุ่น V ผมจําได้ว่ามีครับ

- ลําโพงทวีตเตอร์
ซื้อเพิ่มได้ครับ น่าจะประมาณ 900 บาท ลองถามเซลล์ดูครับ

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 22:27:33 »
ผมอยากรู้เหมือนกันว่า. ไฟอ่านแผนที่อะ มันติดเพิ่มได้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 23:17:33 »
ผมอยากรู้เหมือนกันว่า. ไฟอ่านแผนที่อะ มันติดเพิ่มได้มั้ยครับ

ได้ครับ หาได้ตามหน้าซื้อขายในคลับ

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:33:34 »
อีกความแตกต่างระหว่างรุ่น S กับ V คือรุ่น V ได้ดิสเบรค 4 ล้อไปด้วยครับ
รุ่น S มันหน้าดิส-หลังดรัม นอกนั้นออฟชั่นรุ่น V ผมว่าแทบไม่ต่างจากรุ่น S เลย

- ล้อแม็ก เราไปหาสวยกว่ารุ่น V ได้สบายๆ
- พวกที่เปิดประตูรวมทั้งปุ่มโครเมี่ยมต่างๆ หากอยากทําจริงๆ ไม่น่าเกิน 5,000 บาท
- ปุ่มมัลติฟั่งชั่นที่พวงมาลัยรวมล็อครถออโต้ เอาไปติดพร้อม Cruise Control ในราคาหลักพัน

ที่ยากที่สุดก็ตรงดิสเบรค 4 ล้อนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 21:39:39 »
ถ้าเป็นผม เอารุ่น V ครับ ก็ตรง ดิสเบรค 4 ล้อ นี่แหละ ถ้าขับรถไม่เร็วมาก S ก็คุ้มดี...

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 00:02:16 »
ขอบคุณที่ช่วยกันตอบครับ