ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ยอดจองงานมอเตอร์โชว์ทิศทางจะเป็นอย่างไร  (อ่าน 2649 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
มาวิเคราะห์กันดีกว่าครับ จะประสบความเร็จทะลุเป้า เหมือนครั้งที่ผ่านมาหรือเปล่า
เพราะตลาดคนกำลังอยากได้รถคันแรกที่ได้รีบคุบรีบจองรีบซื้อกันไปหมดแล้ว จะยังเหลือกลุ่มเป้าหมายต้องการรถคันใหม่มากแค่ไหน หรือจะสละสิทธ์รถคันแรกเพื่อมาจับจองตัวเปิดใหม่ แต่กลุ่มเป้าหมายซื้อรถไม่ได้สิทธิ์รถคันแรกก็คงรองานนี้

ออฟไลน์ dumrongkiat

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไม่ค่อยคึกคักเท่าไหร่ เพราะปีที่แล้วจัดเต็มกัน แถมบางคนยังไม่ได้รถอีกต่างหาก

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
ใน b seq

ผมว่า ลูกอ๊อด คงขายดี ตามเคย พี่โตคงนำโด่งมา

แต่ปลายปีน่าจะสนุกกว่านี้ พอเจอ new city ใหม่

ผมว่ารอบนี้ระอุไม่เท่าปลายปี motor expo ฮะ

โดยรวมแล้วผมว่ายอดน่าจะไม่คึกคักเท่า motor expo 2012 ที่ผ่านมา
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
รถกระบะ น่าจะยังไหลลื่นนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จะว่าไปแล้ว โตโยต้า สร้างกระแสการเปิดตัว ให้คนไปเที่ยวชมงานมากขึ้นได้ดีนะครับ เหมือนครั้งที่ผ่านๆมา

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ถ้ายอดจองทะลุเป้า สามารถบอกได้เลยว่า คนไทยรวยไม่ธรรมดาจริงๆ!! :o

ออฟไลน์ snif

• Full Member
ผมว่า น่าจะทะลุเป้า มาจาก วีออส + แคมเปญซีวิค 0%  + หลายๆค่าย กระหน่ำดอกเบี้ยต่ำ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ไปในทางที่ดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เห็นเงียบๆ แต่คนก็ซื้อเหมือนเดิมแหละครับ

คนไทยชอบทำลายสถิติการซื้อรถที่งานรถครับ Show and Expo