ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังไว้กระบะรุ่นใหม่ไที่มี Order จากประเทศเพื่อนบ้านคือ T6 ทั้ง BT50 และ Ranger  (อ่าน 9266 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เตือนภัย ด่วนมาก

โพสต์โดย RGN-050-dogdog » 09 ก.ค. 2012, 14:05
เพิ่งได้รับโทรศัพท์จากเพื่อนที่เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า ในเดือนนี้เจ้าของรถ บีที50 กับ ฟอร์ด ที6 เข้ามาแจ้งความรถหายรวม 5 ราย

เมื่อคืนเพิ่งโดนไป สดๆร้อนๆอีก 1 คัน

เป็นorder จากฝั่งพม่า

เพื่อน สมช. ทุกท่านใช้ความระมัดระวัง หมั่นตรวจตรา รถของท่านด้วยครับ

http://www.allnewrangerclub.com/board/viewtopic.php?f=2&t=1918
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
เหอๆ มันสวยบาดตา บาดใจกันซะขนาดนั้น

ยังไงใครใช้รุ่นที่บอกก็ระวังกันหน่อยนะครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ความกลุ้มของสุจริตชน แล้วตามจับได้กี่คันครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

NgoH

• บุคคลทั่วไป
wt ระวังเป็นที่สุด

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Vigo ตรูรอดแล้วเดือนนี้

ออฟไลน์ jAk`CS

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

กฏหมายไม่หนักพอ ไอพวกชั่วนี้เลยไม่กลัว
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Action

งานเข้าแล้วไง บางคนรถยังไม่ได้เลย ต้องมานั่งกังวลแล้ว
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ [J]e[w]

2อันดับแรกผมว่ายังเป็นอีผุกับเจ้าโก้อยู่ดีแหละ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่ากลัวจริงๆครับ มีออเดอร์แบบนี้คงต้องระวังกันสุดสุด

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
2อันดับแรกผมว่ายังเป็นอีผุกับเจ้าโก้อยู่ดีแหละ

อันนี้มันใช่อยู่แล้วครับ

เพียงแต่ BT50 และ Ranger ไม่เคยหายเยอะขนาดนี้ครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เรนเจอร์ ยิ่งส่งมอบไม่ทันอยู่ นึกภาพคนที่รอรถ มานานแสนนาน ได้รถมาสักพัก ก็ถูกลักขโมย มันน่าเจ็บใจจริงๆ คดีลักรถ ผู้ต้องหาควรถูกประหาร หรือวิสามัญ ในทุกกรณี และถ้ายอมรับ ก็ไม่ต้องมีการลดโทษกึ่งหนึ่ง เหมือนคดีอื่น

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
น่ากลัวจริงๆ น่าจะออกกฏหมายให้หนักๆ นะครับ แต่อย่างไงเราก็ต้องระมัดระวังให้ดีด้วย

ออฟไลน์ redsun

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
่ปล.น่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!

ออฟไลน์ DArkMaster

เรนเจอร์ ยิ่งส่งมอบไม่ทันอยู่ นึกภาพคนที่รอรถ มานานแสนนาน ได้รถมาสักพัก ก็ถูกลักขโมย มันน่าเจ็บใจจริงๆ คดีลักรถ ผู้ต้องหาควรถูกประหาร หรือวิสามัญ ในทุกกรณี และถ้ายอมรับ ก็ไม่ต้องมีการลดโทษกึ่งหนึ่ง เหมือนคดีอื่น
นั้นก็เกินไปครับ โทษทางกฎหมายก็มีอยู่แล้ว แค่ต้องการให้บังคับใช้อย่างเข้มงวดแค่นั้นเองครับ

Panda_GuY

กรรมของคนไทยเรา ซื้อรถป้ายแดงก็แพงเวอร์ (ทุกยี่ห้อ) ยังต้องระวัง orders จากเพื่อนบ้านอีก.

promt

ยังไง ใหม่หมด กับ โก้ ยังเป็นขวัญใจของเพื่อนบ้านอยู่ดี

ออฟไลน์ nicsjerry

ขวัญใจโจร  ขโมยแล้วปล่อยง่าย ไม่ต้องเก็บสต็อค

ออฟไลน์ pee1818

นี่แหละข้อดีของคนขับ TRITON สบายใจจริงๆ ขำ ขำ ครับ