ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ จิมมี่ หน่อยครับ New City ที่ใช้อยู่เจอปัญหาอะไรมั่งมั้ยครับ  (อ่าน 7250 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackJack

• Newbie
  • *
คือพอดีว่ากำลังจะจองรุ่นนี้ให้แฟนครับ แต่เห็นว่าปัญหาเรื่องไฟตกนี่เจอกันทุกคันเลย
มันจะมีผลอะไรมากมั้ย ถ้าเปลี่ยนแบตเป็นลูกใหญ่ขึ้นมันจะแก้ปัญหาได้รึเปล่าแล้วจะมีผลกระทบกับอะไรตามมาบ้างครับ

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือ เรื่องไฟตก เนี่ย ฮอนด้าเป็นแทบจะทุกรุ่นหนะครับ

และ ผมไม่ได้มองว่ามันเป็นปัญหาหนะครับ

ถ้าจะมีปัญหาคือ เวลาตรวจรับรถ ส่องกลางแดด ไม่พอ ส่องในแสงนีออน สว่างๆ ด้วย หาร่องรอยการพ่นสี ว่าเรียบร้อยดีไหม

ถ้าสัก จุดสองจุด พอปล่อยผ่านไปได้
แต่ถ้าเกิน 5-6 จุดขึ้นไป อย่าเซ็นรับรถเด็ดขาดครับ ให้เขาเปลี่ยนคันให้เลย
บอกเจ้าหน้าที่ ในวันรับรถว่า อย่าเพิ่งทำเอกสารใดๆทั้งสิ้น จนกว่าเราจะตรวจสอบรถคันที่เราจะรับเรียบร้อยแล้ว ค่อยทำเอกสาร ครับ

นอกนั้น อาจมีการประกอบที่กวนใจบ้างในบางคัน
แต่คันของผม มี แค่ 1 เรื่อง คือ ฝาปิดช่องระบายอากาศ เหนือช่องแอร์ ฝั่งซ้าย มันชอบกระเดิด ออกมา เวลาเจอลูกระนาด
กับเสียง เข็มขัดนิรภัย และจุดยึดบางอย่าง ซึ่งออกแบบไว้ เพื่อให้ตัว บางที ก็ทำหน้าที่ดีเกินไป เลยเสียดสีกัน จนก่อให้เกิดเสียง เล็กๆ พอรำคาญ และจะหายไปเองครับ

นอกนั้น สำหรับผม ปีแรกของ ซิตี้ ยังไม่มีอะไรให้น่ากังวลนัก

อ้อ จองรถตอนนี้ รอไปเลย 4 เดือนนะครับ

ออฟไลน์ BlackJack

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ คุณจิมมี่
งั้นรอจองตอน motor show ปลายปีดีก่า น่าจะได้รถที่ตอกเลขตัวถังเป็นปีหน้าพอดีเลย
อิอิอิอิ...

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
ได้ข่าวมาว่าเขาจะอัพเกรดซอร์ฟแวร์ตัวใหม่ให้หนิครับ น่าจะหายนะ

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เท่าที่ทราบมา มันไม่น่าจะเกี่ยวกับระบบกล่องนะครับ
แต่มันเป็นเรืองของระบบไฟฟ้า มากกว่า

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
ได้ข่าวมาว่าเขาจะอัพเกรดซอร์ฟแวร์ตัวใหม่ให้หนิครับ น่าจะหายนะ

ด้วยความที่อ่านผ่านๆๆ ตอนแรก อืม เราอ่านผิดเองซินะ  ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมตอบให้อีกเสียงแล้วกัน

อัตราเร่งห่วย ถึงร้อย ช้ากว่าเวย์ร่อนตั้งสามเท่านิดๆ
ความเร็วสูงสุดช้า ปล่อยให้ 320d หนีไปสบายๆ
อัตราสิ้นเปลืองสู้ฟีโน่ยุวาชญากรวิ่ง80เท่ากันไม่ได้

ก็เท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ guy

• Newbie
  • *
แล้วปลายปี City จะมีอะไรใหม่ๆมารึเปล่าครับ เช่น สีขาว?

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz