ผู้เขียน หัวข้อ: โหดสลด! Ferrari 599 GTO ฝ่าไฟแดงกลางเมืองสิงคโปร์ ชนกับแท๊กซี่ตายคาที่!  (อ่าน 15005 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
เมื่อ 1 สัปดาห์ก่อนพาครอบครัวไปทานข้าวที่ the Circle ราชพฤกษ์ บริเวณทางเข้าออก ถัดจากที่จ่ายและเก็บบัตรจอดรถนิดเดียว ปอร์เช่ ขับออกจากไม้กั้นมานิดเดียว กดเสียงดังลั่น ผมหลบแทบไม่ทัน เลยใช้สัญญาณมือ ว่าขับช้าๆ คนขับก็ยิ้ม เป็นชาย วัยประมาณ 30 ปลายๆ พอออกถนนใหญ่ พ่อก็เร่งคันเร่งเสียงดังสนั่น หายวับไปกับตา ..... แค่เล่าอีกเหตุการณ์ครับ ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ผมเสียดายครับ ...

เสียดายชีวิต คนขับ 599 อะ

อายุแค่นี้ ทำธุรกิจ จนร่ำรวยขนาดนี้ .... มีความรู้ความสามารถ แต่มาพลาด กับเรื่องเล็กน้อยเท่านี้ .....

น่าเสียดายครับ ....

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
มองแทบไม่ทันเลยตอนชนกัน
เสียใจกับผู้เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ M&M

• **
อ่านในข่าวคนขับเป็นคนจีน made in china ไม่ใช่สิงค์โปรครับ :P

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
ทุกอย่างไม่เที่ยงครับ จากรถที่สวย ก็พังได้ จากคนที่มีชีวิตก็ตายได้ ไม่ประมาทกันนะครับเพื่อนๆร่วมถนนทุกๆท่าน :D :D :D

ออฟไลน์ YenChar

เสียดาย "คน" มากกว่าเสียดายรถนะครับ
แค่ความคะนอง ในที่ๆไม่ควร ทำให้คนอื่นที่มีคนรอเค้าิอยู่ที่บ้านต้องตาย

เคยเจอกับตัว
ที่แยกลำสาลี ผมขับไปส่งเพื่อนตอน 4 ทุ่ม
เจอไฟเหลืองผมเบรคหยุดรอ
แต่ผมกลับโดนเพื่อนด่าว่าโง่ ทำมันเสียเวลา บลาๆๆ
อีกซักพัก มันเอารถแม่มาใช้ ฝ่าไฟแดงแยกลำสาลี เจอใบสั่งส่งถึงบ้านประจำ
ถึงทีผม ด่ามันว่า "โง่" บ้าง

พวกฝ่าไฟแดงก็ส่วนนึงครับ
แต่พวกชอบ"ออกตัวก่อนไฟเขียว" ก็น่าถีบพอๆกัน โดยเฉพาะพวงชิงไฟเขียวเนี้ย อันตรายสุดๆ

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
เหมือนจะหลับใน ไม่ก็เมารึเปล่า

เฟอร์ นั่นไม่ได้เบรคเลยนะ

ขอแสดงความเสียใจกับทุกคนที่จากไปด้วยครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
อ่านในข่าวคนขับเป็นคนจีน made in china ไม่ใช่สิงค์โปรครับ :P

ผมพิ่งกลับมาจากสิงค์โปรเมื่อวาน เป็นข่าวใหญ่ทีนู่นเลยครับ
คนขับเป็นคนจีนครับ