ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาขับรถด้วยความไม่ประมาท  (อ่าน 5773 ครั้ง)

ออฟไลน์ lunarolo

• Newbie
  • *
กรุณาขับรถด้วยความไม่ประมาท
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 16:42:56 »
ดูไว้เตือนใจนะครับ ความสูญเสียจากอุบัติเหตุมันมากเกินจะคิด
อย่าขับรถด้วยความประมาทนะครับ  ขอบคุณครับ

ปล.ไม่รู้ว่าเคยมีคนเอาลงแล้วหรือยัง แต่ผมดูแล้วมันสะเทือนมากเลยเอามาฝากครับ

(Edit: แก้ Link ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2012, 19:17:47 โดย lunarolo »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: กรุณาขับรถด้วยความไม่ประมาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 16:55:28 »
ให้พวกแท็กซี่กับพวกไอรถตู้มหานรก!ดูไว้

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: กรุณาขับรถด้วยความไม่ประมาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 16:59:33 »
ไอคลิปนี้ คนไทยไปก็อปมาใส่ chanal ตัวเองเพียบเลย เมื่อก่อนเคยดูต้นฉบับมัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 17:03:44 »
บนท้องถนนทุกวันนี้มีรถเป็นจำนวนมากที่มีพฤติกรรมเฉกเช่นในวีดีโอนี้เป็นร้อยเป็นพันคัน น่าแปลกที่สื่อไทยไม่เคยเลยที่จะมีการสื่อสารด้วยข้อความแรงๆแบบตอกหน้าคนพวกนี้ให้หงายอย่างในวีดีโอนี้ กลับเลือกแต่จะเน้นตลกโปกฮาเนื้อหาหน่อมแน้มซึ่งไม่ช่วยเลยในการเรียกสตินักขับคลั่งพวกนี้ให้กลับมาฉุกคิดแม้แต่นิดเดียว  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 17:04:36 »
เวลาขับรถต้องมีสมาธิเสมอ มือถือก็เก็บไว้

หากรีบก็เร็วพอควรอย่าประมาทและมักง่าย หากสายก็ทำใจ เพราะเราจัดเวลาไม่ดีเอง

เกิดอะไรขึ้นมา มันย้อนกลับไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 17:59:14 »
เคยดูคลิปนี้มาแล้วครับ ทุกครั้งที่เราขับรถเราควรมีสติและขับอย่างปลอดภัย
แต่เชื่อว่าในสังคมเรามีคนที่ขับรถแบบในคลิปไม่น้อยเลยทีเดียวนะครับ กว่าจะมาคิดได้
ก็ต้องเจอกับความสูญเสียๆก่อน ดูไว้เตือนสติสำหรับพวกที่ขับเร็วและประมาทและกัน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 21:10:28 »
เวลาเกิดอุบัติเหตุคนผิดมักไม่ยอมรับผิด มักไม่ยอมรับว่าตัวเองประมาท
ทำให้คนที่ใช้รถใช้ถนน ที่เขารักษากฎ ทำตามกฎ ต้องมาเดือดร้อน เสียหาย
ส่วนตัวอยากให้มีกล้อง VDO ติดรถกันทุกคันครับ เกิดเหตุขึ้นเอา VDO มาเปิดดูเลย
แล้วดำเนินการตามกฎหมายอย่างจริงจัง ครับ

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 21:32:56 »
ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 21:53:07 »
  :'(
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 23:59:00 »
ขอบคุณสำหรับเจตนาที่มาแบ่งปันกันครับ ส่วนตัวเคยดูแล้ว
ไอคลิปนี้ คนไทยไปก็อปมาใส่ chanal ตัวเองเพียบเลย เมื่อก่อนเคยดูต้นฉบับมัน
เห็นด้วยครับ กดแก้ไขใส่เป็นวีดีโอของต้นฉบับดีกว่า พี่ไทยเราก็ก๊อปมาหลายวีดีโอเหมือนกัน จนน่าเกลียด แทบทุกหมวดหมู่ ซึ่งในความเป็นเจ้าของ มันเป็นสิ่งที่ไม่ดีมากครับ

เวลาเกิดอุบัติเหตุคนผิดมักไม่ยอมรับผิด มักไม่ยอมรับว่าตัวเองประมาท
ทำให้คนที่ใช้รถใช้ถนน ที่เขารักษากฎ ทำตามกฎ ต้องมาเดือดร้อน เสียหาย
ส่วนตัวอยากให้มีกล้อง VDO ติดรถกันทุกคันครับ เกิดเหตุขึ้นเอา VDO มาเปิดดูเลย
แล้วดำเนินการตามกฎหมายอย่างจริงจัง ครับ
ตอนมอเตอร์เอ็กซ์โป ก็มีพวก On Board Camera มาขายครับ ด้วยคำขวัญ "ติดไว้ให้รู้ไปเลย ใครผิด ใครถูก" แต่ยังราคาสูงอยู่

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 11:55:03 »
บ้านเรา ตามสื่อต่าง ๆ น่าจะเอาคลิปประเภทนี้มารณรงค์กันต่อเนื่องนะครับ
จะได้มีความกลัว ขับรถไม่ประมาทกันซะที ออกทีวีกันให้ทุกวันทุกคืนกันไปเลย
ไม่ใช่เทศกาลทีก็รณรงค์ที  ไม่เคยได้ผลซักปี  เราก็อยากไปเที่ยวเทศกาลบ้าง
แต่ไม่ได้ไปงานเทศกาลมาหลายปีแล้ว เพราะกลัวครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 13:42:40 »
เราไม่ประมาท แต่คนอื่นประมาทกันเยอะเลยอ่ะ   เครียดเหมือนกันนะทุกวันนี้
โดยเฉพาะมอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ lunarolo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:07:43 »
ขอ url หน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับเจตนาที่มาแบ่งปันกันครับ ส่วนตัวเคยดูแล้ว
เห็นด้วยครับ กดแก้ไขใส่เป็นวีดีโอของต้นฉบับดีกว่า พี่ไทยเราก็ก๊อปมาหลายวีดีโอเหมือนกัน จนน่าเกลียด แทบทุกหมวดหมู่ ซึ่งในความเป็นเจ้าของ มันเป็นสิ่งที่ไม่ดีมากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:01:23 »
ขอ url หน่อยครับ

คนไทยที่ก๊อปมาก็หน้าไม่อาย ได้วิวจะครึ่งหนึ่งของของแท้แล้ว แต่หลายคนคงไม่รู้ว่าควรไปดูของจริงได้ที่ไหน (กดค้นหายากเหมือนกันครับ เพราะเขาไม่ยอมใส่ keyword car accident, my immortal)