ผู้เขียน หัวข้อ: FERRARI 485 VS LEXUS LFA ภาพลักษณ์ 2 คันนี้เป็นยังไงบ้างคับ  (อ่าน 18499 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: FERRARI 485 VS LEXUS LFA ภาพลักษณ์ 2 คันนี้เป็นยังไงบ้างคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:35:43 »
LFA มันคงแปลกจริงๆอะครับ
ผมยังไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลยแม้แต่ครั้งเดียว ขนาดผมเป็นคนชอบสังเกตรถที่วิ่งไปวิ่งมามากๆเลยนะ

ขนาด Mitsuoka Galue ผมยังเคยเห็นวิ่งบนถนน ตั้ง 1 ครั้ง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: FERRARI 485 VS LEXUS LFA ภาพลักษณ์ 2 คันนี้เป็นยังไงบ้างคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 12:45:37 »
ลองเอา 458Italia หรือ Aventador ไปเจอกับ LFA ในสนามแข่งสิครับ
อิตาลี2คันไม่ได้กินฝุ่นแน่นอน มันคล้ายกับเอา Veyron ไปแข่งกับ F1
 ทางตรง Veyronแรงกว่า
แต่ขับในสนามแข่งมันต้องเจอโค้ง F1 กินขาด
นั่นแหละเหมือนกัน
แต่ภาพลักษณ์อย่างเดียว Lexus สู้ยาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 15:19:42 »
ภาพลักษณ์อย่างเดียว 458 ครับ
ว่ากันง่ายๆ ถ้าสองคันขับไปพารากอน ผมว่าพี่ยามให้ 458 จอด แต่โบก LFA ไปจอดที่อื่นอ่ะ

ปล.เห็นด้วยกับ คุณ sim ครับ คนที่จะซื้อถ้าไม่รวยและชอบจริงๆ ก็ต้องรวยมากและมี fer & lam แล้ว

ออฟไลน์ VARIT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 17:55:27 »
  LFA ช้ากว่า 458 พอสมควร
 ลองเข้าไปดู แข่งกันทั้งหมด11คัน

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:51:40 »
LFA มันคงแปลกจริงๆอะครับ
ผมยังไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลยแม้แต่ครั้งเดียว ขนาดผมเป็นคนชอบสังเกตรถที่วิ่งไปวิ่งมามากๆเลยนะ

ขนาด Mitsuoka Galue ผมยังเคยเห็นวิ่งบนถนน ตั้ง 1 ครั้ง

ผมเห็นทุกเช้าเลยครับ ที่หน้าแหลมทองบางแสนเวลาไปขี่จักรยานครับ เห็นครั้งแรกนึกว่า RR ดูไปดูมา ไม่ใช่นี่หว่า
คันที่ผมเห็นมีธงชาติไทยติดหน้ารถด้วยครับ คนขับเป็น คุณตาแก่ๆ ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 13:28:39 »
LFA เกรดดีกว่าครับ
ผมเชื่อนะ ว่าคนที่จะเอา LFA น่าจะเคยผ่าน หรือใช้ลัมบอร์ หรือ เฟอร์ อยู่ก่อน และคันต่อไป  ถ้าเงินถึง ต้อง LFA แน่ๆ
LFA ดูมันมีความเป็นเอกเทศ ไม่อยากเหมือนใคร ดีไซน์ไม่ใช่สวยสุด แต่รวมๆ แล้วเป๊ะ

ส่วน 458 ถ้าเอา คงเป็นเพราะว่ามันเท่ งดงามในสายตาเกือบทุกคู่ ขับในบ้านเรา ยังไงก็เก๋กว่า LFA ซึ่งน้อยคนนักจะรู้จัก แต่เชื่อสิ ถ้าใครสักคนขับ LFA ผ่านมา แล้วพวกเราที่อยู่ในบอร์ดนี่ล่ะ ไปเห็นเข้า
จะมองจนเหลียวหลัง และคิดว่า หูยยยยยยยย ขับ LFA เว้ยเฮ้ยยยยยย ยิ่งถ้าได้ยินเสียงท่อเสียงเครื่องจากญี่ปุ่นอันแซ่บเวอร์นี้ คงจะลืมคิดไปเลยล่ะ ว่ามีเงินตั้งเท่านี้ ทำไมไม่เอาเฟอร์ เอาลัม

อีกอย่างนึง เฟอร์ มันก็คือเฟอร์ มันก็คือ Exotic Car ซึ่งค่ายนี้ทำจนเป็นงานถนัดอยู่แล้ว มันดูง่ายมาก ถ้าจะทำรุ่นใหม่ขึ้นมา ต่างจาก Lexus, Toyota ที่ไม่ได้ทำรถแนวนี้บ่อยนัก ความพยายามและความกล้ามันผิดกัน